Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hai_1401

Nhờ các anh xem giúp, với vị trí phòng khách như thế này thì đặt bàn ghế như thế nào?

Các bài được khuyến nghị

Cái phòng khách chung cư nhà em hiện đang trống trơn, em muốn mua 1 bộ bàn ghế gỗ đặt vào đó, tuy nhiên gặp 1 vấn đề thế này ạ (các bác xem bản vẽ rồi giúp em cái nhé):

- Nếu đặt như kiểu 1, tức là ghế đi văng dài sẽ quay lưng lại với bàn thờ. Cái này không được rồi vì ai lại ngồi quay lưng với bàn thờ nhà.

- Nếu đặt theo kiểu 2, đầu tiên là việc đi vào ngồi sẽ rất khó khăn, phải vòng qua trước mặt bàn thờ, và cái nữa là bộ ghế lại quay lưng lại với cửa đi (theo em biết thì trong phong thủy nhà là không được để thế)

Em rất băn khoăn với phương án chọn tư thế ngồi, vì thế mạo muội nhờ các bác trong diễn đàn giúp em 1 phương án tối ưu.

Nhân tiện em cũng hỏi luôn, với kích thước của phòng khách và kiểu nhà chung cư như nhà em như thế này thì nên mua loại bàn ghế như thế nào thì hợp, em nghe nói là bộ lộc hay bộ lọc j j đó thì đẹp lắm nhưng chưa biết là cái j, đồng thời theo các bác thì ở HN nên mua bàn ghế ở đâu thì đẹp, em định mua 1 bộ khoảng 15-20tr làm bằng gỗ gụ, nhỏ, gọn, xinh xinh thôi, mong các bác tư vấn giúp, xin cảm ơn rất nhiều :bigsmile:

Phong khach cua toi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bạn up file hình lên cho dễ nhìn khỏi cần down về. Mình down không được.

Cái Up file trên diễn đàn làm sao ấy, em ko up lên đuợc :bigsmile:

Ảnh đây ạ:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cứ mua về bầy vào ngồi, thế lào mà chẳng đc, mấy hôm chán thì lại xoay kiểu khác. Bàn ghế kiểu may sẵn thế thì kê sao chẳng đc mà :bigsmile:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cứ mua về bầy vào ngồi, thế lào mà chẳng đc, mấy hôm chán thì lại xoay kiểu khác. Bàn ghế kiểu may sẵn thế thì kê sao chẳng đc mà :D

Trời ơi bác Mũn tư vấn thật là "vô thưởng vô phạt" :tongue2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo