Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
leolas

Find and replace

Các bài được khuyến nghị

Trong bản vẽ , mình có nhiểu đường tròn có R khác nhau (không phải block), mình muốn thay đổi một số đườg tròn ờ một vùng nào đó từ R này sang R khác (ví dụ từ R14 sang R20). Vậy chức năng Find and replace của Cad có làm được không? và làm như thế nào, hoặc làm bằng cách nào để thay đổi được như vậy. Mong các bác giúp.

Cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Trong bản vẽ , mình có nhiểu đường tròn có R khác nhau (không phải block), mình muốn thay đổi một số đườg tròn ờ một vùng nào đó từ R này sang R khác (ví dụ từ R14 sang R20). Vậy chức năng Find and replace của Cad có làm được không? và làm như thế nào, hoặc làm bằng cách nào để thay đổi được như vậy. Mong các bác giúp.

Cám ơn

Chức năng Find and replace của CAD chỉ áp dụng cho text.

Thay đổi bán kính đường tròn trong Properties. Có thể thay đổi bán kính cùng lúc của các đường tròn có bán kính khác nhau về cùng một bán kính.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn

Hi hi! Cái này dễ ợt à. Bạn dùng lệnh filter, trong mục select filter bạn chọn Circle radius .Chọn R cần thay đổi,sau đó nhấp chuột vào add to lits , sau đó apply và chọn vùng cần thay đổi R. Cad sẽ chọn toàn bộ những R mà bạn đã apply vừa rồi. Tiếp đến là công việc quá quen thuộc, bạn chọn Properties trong ô radius bạn thay đổi R như mong muốn. Chúc bạn thành công !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo