Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
doanduyhung

Về Font Chữ Cho Cad 2007

Các bài được khuyến nghị

Cho mình hỏi khi tạo hộp thoại cho cad 2007 và dùng font hổ trợ TCVN thì khi chạy hộp thoại này lên thì không có font chữ tiếng việt, trong khi đó cad 2004 vẩn có font tiếng việt bình thường. Có thể là cad 2007 không hổ trợ font này.

Bạn nào biết ghi chú vào hộp thoại cho cad 2007 dùng font tiếng việt nào ko hay có chương trình gì hổ trợ thì giúp mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Cho mình hỏi khi tạo hộp thoại cho cad 2007 và dùng font hổ trợ TCVN thì khi chạy hộp thoại này lên thì không có font chữ tiếng việt, trong khi đó cad 2004 vẩn có font tiếng việt bình thường. Có thể là cad 2007 không hổ trợ font này.

Bạn nào biết ghi chú vào hộp thoại cho cad 2007 dùng font tiếng việt nào ko hay có chương trình gì hổ trợ thì giúp mình với.

Sau đời cad2004 thì cad chỉ hỗ trợ UNICODE,

- Nếu bạn đánh text trong bản vẽ thì bạn thử dùng font Arial, bộ gõ hỗ trợ unicode là thấy ngay. Chỉ ghét là bộ unicode ít font tiếng Việt quá, hình như chỉ có Times new romand và Arial thôi.

- Nếu chỉ dùng cho hộp thoại DCL thì phải đánh thủ công mã Unicode, chạy Charmap.exe trong win xem thử chữ cái cần dùng có mã như thế nào. VD ( Ô = \U+00D4 ; ô = \U+00F4 , mã Unicode nhớ viết hoa). Hơi tốn thời gian đấy, nếu dùng thường xuyên chắc bạn phải viết lisp để chuyển đổi từng ký tự của chuỗi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo