Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
daolinhvn

Xin hỏi vè lớp thiết kế nhà dân dụng (học thật sự)

Các bài được khuyến nghị

Xin chào các bac! em muốn được tham gia một lớp về thiết kế nhà dân dụng ( kết cấu + kiến trúc ). Xin các bác giới thiệu cho em. Em muốn học thật sự chứ không cần bằng cấp, chứng chỉ. Xin cảm ơn mọi người nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn xin vào làm 1 chân học việc ở 1 cty quen biết nào đó mà tu luyện. Đấy là cách học hiệu quả nhất.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này thì phải vào trường nào đó chuyên về xây dựng..chứ không kỹ sư xd không phải mất 5 năm trên ghế nhà trường..cơ lý thuyết + sức bền + cơ kết câu + be tông + thép gỗ + nền móng...v..v đâu phải học 1 sớm 1 chiều ờ các liớp học ngắn hạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu mà học được như thế thì có lẽ mình xin đưa ra ý kiến là không nên đào tạo đại học nữa,mỗi việc làm đâu phải cứ học cái ngọn là được hả bạn,giống như xây nhà vậy thôi ,bạn phải có móng ,móng chưa tốt thì phải thêm cọc ,ít thì cọc tre ,không cọc bê tông ,khoan nhồi... rồi mới tiếp tục.bạn làm mỗi cái mái liệu ổn không?Với lại bạn có thể học được 1 vài số mẫu ,nhưng người ta hỏi về nguyên lý làm việc của các cấu kiện chẳng hạn,bạn có trả lời được không?rồi sang mẫu mới bạn sẽ đóng góp ý kiến của mình như nào?Nếu bạn đam mê thực sự hãy xây nhà từ móng bạn nhé!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo