Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vbtxd06

Khắc phục lỗi trong cad trên win 7

Các bài được khuyến nghị

Chào các anh cadviet than men. Em dang sử dụng cad2007 trên Win7 thì cad không cho em appload lisp của em hay bất cứ lisp nào vào hết. Mỗi lần em appload và tìm đường dẫn để add lisp vào thì cad báo lỗi như sau: "Fatal Error:Unhandle Access Violation writting 0.004 Exception at 7732fc47h".Và thoát khỏi file cad luôn. Mong các anh giúp đỡ em nguyên nhân ở đâu và khắc phục như thế nào?Em đã cài lại cad nhưng vẫn bị lỗi như thế, em đã cài cad trên máy tính ở nhà chạy bình thường và add lisp ngon lành nhưng lên máy công ty thì bị lỗi như thế. Mong các anh giúp với chứ có lisp mà không sử dụng được tức lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nếu lỗi xãy ra không phải do load 1 số hàm không tương thích W7 (chẳng hạn như DOS_MACADDRESS của DOSLIB) thì bạn thử làm cách này xem

Start menu > Run : Gõ lệnh acsignopt > Enter

Bỏ chọn "Validate Digital Signatures and Display Special Icons option"

Remove sạch sẽ CAD và cài lại. Thử xem nhé, mình không bị lỗi đó nên k test giúp bạn được

Chúc thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bạn đã quan tâm giúp đỡ mình. Mình đã làm theo nhưng vẫn không được, không biết có phải lỗi Win hay không vì ở nhà mình vẫn cài cad này và vẫn chạy bình thường. Mong ai có cách gì giúp mình với. Cám ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo