Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
buonvideptrai

Bản vẽ không thể vẽ đươc. và lưu mất hach

Các bài được khuyến nghị

Bản vẽ của nhà thầu gửi qua cho mình phải dùng các lệnh zoomfactor, limcheck, và vô option/selection/ check lại noun/verb selection, impiled windown, oẹct grouping thì mới vè được.

nhưng khi lưu lại thì lại trở về mặc định ban đầu, mất hach....hix. đang cần chỉnh sửa để thi công mà mất thời gian quá. các bạn giúp mình với. thanks allhttp://www.cadviet.com/upfiles/3/26266_mat_bang_tong_the_xin_thoa_thuan_bgtvt_352011.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bản vẽ của nhà thầu gửi qua cho mình phải dùng các lệnh zoomfactor, limcheck, và vô option/selection/ check lại noun/verb selection, impiled windown, oẹct grouping thì mới vè được.

nhưng khi lưu lại thì lại trở về mặc định ban đầu, mất hach....hix. đang cần chỉnh sửa để thi công mà mất thời gian quá. các bạn giúp mình với. thanks allhttp://www.cadviet.c...gtvt_352011.dwg

Tôi đã open bản vẽ của bạn, sửa các option thì save vẫn OK, hatch vẫn còn nguyên mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi đã open bản vẽ của bạn, sửa các option thì save vẫn OK, hatch vẫn còn nguyên mà.

em củng chỉnh trong option như đã nói ở trên, nhưng lưu thì mất hach, tắt và mở lại nó mới mất chứ còn bình thường vẫn save được.dòng lệnh thì nó mặc định nên không thao tác được gì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em củng chỉnh trong option như đã nói ở trên, nhưng lưu thì mất hach, tắt và mở lại nó mới mất chứ còn bình thường vẫn save được.dòng lệnh thì nó mặc định nên không thao tác được gì

Câu màu đỏ là sao nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thì anh thử file về. dùng vài lệnh đơn giản rồi lưu lại rồi mở lên xem, nó sẽ bị mất hach, zoomfactor =3, limit ouside....

Rất tiếc là tôi đã làm mọi thứ vẫn ok: zoom, vẽ, save, open... vẫn ok cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rất tiếc là tôi đã làm mọi thứ vẫn ok: zoom, vẽ, save, open... vẫn ok cả.

em xai cad 2007 anh xai cad version nao de em down ve. anh co the cho e so phone de trao doi truc tiep ko. neu ngai thi anh nhan so phone qua so e nhe 098.88.00.745 thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em xai cad 2007 anh xai cad version nao de em down ve. anh co the cho e so phone de trao doi truc tiep ko. neu ngai thi anh nhan so phone qua so e nhe 098.88.00.745 thanks

Các bạn nào quan tâm tới câu hỏi thì check giùm bạn ấy với. Tôi đã check kỹ và không phát hiện bất cứ điều gì. Về mặt lý luận tôi cũng không hiểu tại sao lại như bạn ấy nói nên không giúp được gì. Tôi dùng cad2007. Mong các bạn quan tâm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn nào quan tâm tới câu hỏi thì check giùm bạn ấy với. Tôi đã check kỹ và không phát hiện bất cứ điều gì. Về mặt lý luận tôi cũng không hiểu tại sao lại như bạn ấy nói nên không giúp được gì. Tôi dùng cad2007. Mong các bạn quan tâm!

Bản vẽ vẫn bình thường, không thấy lỗi gì? Vẽ và hatch thêm phần mầu trắng thử save...as > Mở ra nó hiện như hình ảnh >>> bấm vào dấu x ...> vẽ bình thường!

Chắc là CAD của bạn ấy có vấn đề gì?

File đây:http://www.cadviet.c...gtvt_352011.dwg

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bản vẽ vẫn bình thường, không thấy lỗi gì? Vẽ và hatch thêm phần mầu trắng thử save...as > Mở ra nó hiện như hình ảnh >>> bấm vào dấu x ...> vẽ bình thường!

Chắc là CAD của bạn ấy có vấn đề gì?

File đây:http://www.cadviet.c...gtvt_352011.dwg

minh cai ca ban cad 2012 roi, nhung van bi. ghost lai may roi cai lai cad 2012 nhung khi lưu, tắt và mở lại thì lại bị out side limit, zoomfactor=3, trong muc opsion thì bị thay đổi hết.gở cad ra cài lại hàng chục lần, xóa hết thư mục cad trong ổ C. cài lisp...nhưng bó tay.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1- Copy hình sang bản vẽ khác vẽ rồi vẽ thử.

2- Mang sang máy khác vẽ thử.

3- Gửi lại nhà thầu

4- Chúc bác không phải gửi lại nhà thầu!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo