Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
duong0111

xin các Bro hướng dẫn cách vẽ sơ đồ thửa đất

Các bài được khuyến nghị

các Bro giúp em cách vẽ về sơ đồ thửa đất trong đó có các hướng đông tây nam bắc, con đường bao quanh, tỷ lệ xích....trên autocad với ạ !

Em mới nên chưa rành mấy cái này !em có tìm hiểu trên diễn đàn nhưng mà chưa ra !mong các Bro giúp đở!em cảm ơn nhiều !^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

xin ad đừng xóa bài em !em có j sai top thì giúp em tý rồi xóa nha !chứ em tìm ko ra !

Cách vẽ thủ công bình thường theo kích thước đo được tại hiện trường của thửa đất. Chọn một điểm bất kỳ trên một đường thẳng để xác góc phương bắc của la bàn. Sau khi vẽ dùng điểm đã đặt la bàn để xoay hướng bằng lệnh Rotate

Tỷ lệ xích căn cứ vào kích thước của hình cần vẽ và khổ giấy cần in > Thiết lập bản vẽ bằng lệnh Mvsetup.

Muốn vẽ chính xác tọa độ của các điểm phải hỏi các bác bên trắc đạc. Em cũng tò mò muốn biết được điều này, nhờ các bác bên trắc đạc giải thích?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách vẽ thủ công bình thường theo kích thước đo được tại hiện trường của thửa đất. Chọn một điểm bất kỳ trên một đường thẳng để xác góc phương bắc của la bàn. Sau khi vẽ dùng điểm đã đặt la bàn để xoay hướng bằng lệnh Rotate

Tỷ lệ xích căn cứ vào kích thước của hình cần vẽ và khổ giấy cần in > Thiết lập bản vẽ bằng lệnh Mvsetup.

Muốn vẽ chính xác tọa độ của các điểm phải hỏi các bác bên trắc đạc. Em cũng tò mò muốn biết được điều này, nhờ các bác bên trắc đạc giải thích?

Bạn có thể hướng dẫn cụ thể tý được không ạ !chi tiết để mình tiện theo dõi, mình chưa sử dụng phần mềm này bào giờ, bây h mới băt đầu nghiên cứu ấy ạ !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn vào Tracdiaviet.com hỏi nhé. Kiến thức trắc địa ở đó bạn à

Bác có kinh nghiệm về vẽ sơ đồ đât ở không ạ !chỉ em mấy chiêu !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn học cách thức để hiển thị các đối tượng lên bản vẽ đã. Đầu tiên là tọa độ các điểm, sau đó dựa vào mã điểm mà nối. Chèn kí hiệu, biên tập bản đồ. Bạn hiểu về cad nhiều hơn 1 chút nữa nhé. Bạn ko cho đầu vào là gì? đầu ra là gì? Yêu cầu là ntn? Tất cả đều là kiến thức sơ sơ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể hướng dẫn cụ thể tý được không ạ !chi tiết để mình tiện theo dõi, mình chưa sử dụng phần mềm này bào giờ, bây h mới băt đầu nghiên cứu ấy ạ !

Hướng dẫn cụ thể thì dài dòng lắm, vẽ sơ đồ 1 thửa đất chỉ cần hiểu được cách dựng hình tam giác biết 3 điểm, đã học từ hồi phổ thông cơ sở.

Vấn đề bây giờ bác phải tìm kiếm tài liệu đã có rất nhiều trên diễn đàn này, có cả video hướng dẫn các lệnh vẽ cơ bản và nâng cao nữa.

Nên sử dụng AutoCAD 2011 vì mới học vẽ chỉ cần lôi các thanh công cụ ra, chọn lệnh bằng chuột. Ưu điểm của CAD đời mới là

khi di chuột vào biểu tượng đợi giây lát, nó sẽ hiện ra bảng tên lệnh và có hình vẽ mô phỏng cách dùng lệnh rất trực quan, dể hiểu!

Nếu cần gấp để giải quyết công việc, bác ghi các thông số đo được ra hình vẽ phác bằng tay rồi gửi lên đây mọi người sẽ vẽ giùm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay