Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
su9qua

em đang vẽ nhà nhờ mọi người góp ý

Các bài được khuyến nghị

99462_thiet_ke_nha.jpgem không phải dân chuyên vẽ kiến trúc, chuẩn bị làm nhà em có lên mặt bằng, nhờ anh chị có kinh nghiệm góp ý kiến cho bản vẽ đính kèm với nhé. nhà em định xây 2 tầng, mục đích của em là xây sát đường, để không gian phía trước dài để tiện kinh doanh về sau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

vẽ thế này mà bảo không có kinh nghiêm. kịnh nghiệm bác đầy mình rồi ý. vẽ đẹp hơn cả iem rùi. ^^

chỉ có điều em nghĩ, nếu để kinh doanh. bác nên thay phòng bếp bằng phòng khách và thay phòng ngủ số 1 bằng phòng bếp. còn phần ngoài để hẳn làm gara. mai sau kinh doanh. đỡ phải sửa lại

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác có cái phòng SHC khủng quá, nhưng lại không thấy phòng giặc phơi.theo em tầng 1 bác nên bỏ cái lối thoát hiểm đi, đưa cái WC vào đó(thông gió tốt hơn) hoặc không thì lấy làm phòng ngủ 01 luôn.

Chúc bác có được ngôi nhà đẹp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em xin góp ý như sau:

-cầu thang chưa hợp phong thủy lắm.Mặc dù vị trí đặt là khá ổn.(vì cầu thang đi lên thường đi ngược chiều kim đồng hồ)

-2 cái nhà vệ sinh của 2 tầng chưa trùng khớp nhau.mà khi thi công sàn nhà vệ sinh bao giờ cũng phải đặt ống thoát ít thì D90 cả lát gạch nữa nó gần 200 vậy sàn vệ sinh phải làm thụt xuống so với nền chung.Như thế phòng ngủ tầng 1 sẽ có 1 mảng bê tông thụt xuống.

còn không làm thụt sàn vệ sinh cũng được.nhưng nền vệ sinh sẽ cao hơn nền nhà.Chả đẹp và chả hợp phong thủy mà nền vệ sinh cao hơn nền nhà thì người ta bảo là "đít lộn lên đầu"

-cái nhà vệ sinh ở phòng bếp mình nghĩ chưa ổn lắm.nhà vệ sinh nên đặt cuối của nhà.vì qua nhà vệ sinh lại tới 1 phòng ngủ.Chỗ nhà bếp chỉ đặt chậu rửa là ok rồi.

tạm thời chỉ soi được thế.vì đang vội

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo