Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
PUCH

làm hiện một layer bất kì mà không cần chọn đối tượng

Các bài được khuyến nghị

Hiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!

Cho mình hỏi mọi ng có ai bit lisp nào có thể làm hiện ngay một lớp bất kì theo í ng sử dụng mà hok cần phải chọn đối tượng của lớp đó.

Như vậy thì sẻ không cần pải mất thời gian để tìm đối tượng lớp đó rùi vào layer để tắt lần lượt các lớp khác

HIIIIII :cheers: , vì mình hay làm vic với nhìu lớp mà mỗi lần cần làm vic trên một lớp thì pải đối tượng của lớp đó rùi dùng lệnh layerfrz để tẳt các lớp khác

Mệt kinh

Bạn nào có lisp có công dụng như vậy, làm ơn cho mình xin với

thankssssssssuuuuuuuuuuuuuu :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!

Cho mình hỏi mọi ng có ai bit lisp nào có thể làm hiện ngay một lớp bất kì theo í ng sử dụng mà hok cần phải chọn đối tượng của lớp đó.

Như vậy thì sẻ không cần pải mất thời gian để tìm đối tượng lớp đó rùi vào layer để tắt lần lượt các lớp khác

HIIIIII :cheers: , vì mình hay làm vic với nhìu lớp mà mỗi lần cần làm vic trên một lớp thì pải đối tượng của lớp đó rùi dùng lệnh layerfrz để tẳt các lớp khác

Mệt kinh

Bạn nào có lisp có công dụng như vậy, làm ơn cho mình xin với

thankssssssssuuuuuuuuuuuuuu :s_big:

Mình ko rõ về "lít" lắm nhưng bạn có thể dùng lệnh layiso để hiện mỗi layer cần sử dụng cũng đc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu bạn ko chọn đối tượng của lớp thì bạn phải nhập tên Layer cần hiện ra thì lisp mới hiểu mà làm việc chứ.

Bạn nói như thể bạn đến máy ATM rồi tự động tiền chạy ra cho bạn lấy zậy

Nhưgn vấn đề là bít tên layer đó rùi nhưg pải làm soa cho nó hịên ra mà hok cần chọn đối tượng thụôc layer đó rùi dùng lệnh layeriso như bình thường í

vì sau khi purge rù i thì vẫn còn một số đối tượng thuộc các layer mà mình hok cần dùng nữa nhưng chúng ít và khó mà tìm ra dc

còn nếu vào layer để tắt tường lớp một thì lâu lắc hà

mèngƠI :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhưgn vấn đề là bít tên layer đó rùi nhưg pải làm soa cho nó hịên ra mà hok cần chọn đối tượng thụôc layer đó rùi dùng lệnh layeriso như bình thường í

vì sau khi purge rù i thì vẫn còn một số đối tượng thuộc các layer mà mình hok cần dùng nữa nhưng chúng ít và khó mà tìm ra dc

còn nếu vào layer để tắt tường lớp một thì lâu lắc hà

mèngƠI :cheers:

Mình vẫn chưa biết khó khăn của bạn nằm ở đâu?

Hiện tại các layer của bạn nằm trong tình trạng nào?

Các layer của bạn nằm trong tình trạng tắt. Bạn muốn hiện các layer đó mà không cần chọn đối tượng (thông qua việc biết tên layer đó).

Bạn hãy nêu yêu cầu của bạn một cách mạch lạc, rõ ràng. Bạn sẽ được giải đáp :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình ko rõ về "lít" lắm nhưng bạn có thể dùng lệnh layiso để hiện mỗi layer cần sử dụng cũng đc

Muốn các layer khác hiện ra lại thì dùng lệnh gì bác ?

Thanks !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Muốn các layer khác hiện ra lại thì dùng lệnh gì bác ?

Thanks !

Bạn dùng lệnh layon để hiện tất cả các layer mà bạn đã tắt. Chúc bạn vui

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!

HIIIIII :mellow: , vì mình hay làm vic với nhìu lớp mà mỗi lần cần làm vic trên một lớp thì pải đối tượng của lớp đó rùi dùng lệnh layerfrz để tẳt các lớp khác

Bạn thử dùng ct này xem, nó cũng chỉ là dùng lệnh layer bình thg thôi.

Nhập tên layer muốn hiện, nếu muốn hiện toàn bộ thì enter . Ten lenh la BL.

(defun c:bl( / lay)
 (setq lay (getstring "Bat layer: "))
 (if (= lay "")
   (command "-layer" "on" "*" "")
   (command "-layer" "off" "*" "y" "on" lay "set" lay ""))
)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay