Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vminh_ct

lỗi khi import Solid từ cad sang SAp

Các bài được khuyến nghị

Các bác cho e hỏi khi em import solid từ Cad sang Sap thì hiện lên thông báo bên Cad là " Drawing file is write protected" trong hộp thoại autocad message. MOng các bro giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác cho e hỏi khi em import solid từ Cad sang Sap thì hiện lên thông báo bên Cad là " Drawing file is write protected" trong hộp thoại autocad message. MOng các bro giúp đỡ.

import từ cad sang sap , lúc này chỉ sap chạy, sao cad lại có thể báo được nhỉ??? hổng hiểu. bạn giải thích rõ hơn nữa xem.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đã thử close Sap trước khi mở ACAD chưa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình import file cad này và bi báo như thế. Bạn thử import xem có bi báo lội như vậy không nhé. mình thử lại rồi mà vẫn bị báo như vậy. Mình đã chuyển hình về gốc toạ độ. đổi đơn vị hình vẽ ra met rồi.khi import ở bên sap là đối tượng solid. Không biết có sai ở bước nào không.

http://www.cadviet.com/upfiles/11.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình import file cad này và bi báo như thế. Bạn thử import xem có bi báo lội như vậy không nhé. mình thử lại rồi mà vẫn bị báo như vậy. Mình đã chuyển hình về gốc toạ độ. đổi đơn vị hình vẽ ra met rồi.khi import ở bên sap là đối tượng solid. Không biết có sai ở bước nào không.

khôngbiết các bạn khác sử dụng như thế nào, nhưng tôi hay export từ cad thành đuôi dwf rồi mới import qua sap.

hơn nữa, sap chỉ hiểu solid như một tấm mỏng có chiều dày. bạn đọc thêm phần sử dụng sap

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

save ở đuôi dwg vẫn export sang sap được mà. theo mình biết từ sap V9 trở đi thì là được.Sách sap mình cũng đọc nhưng họ ít nói về phần tử Solid nên mình mới lên diễn đàn hỏi. Nếu bạn nào quan tâm đến vấn đề này của mình thì mình có file ảnh báo lỗi này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
save ở đuôi dwg vẫn export sang sap được mà. theo mình biết từ sap V9 trở đi thì là được.Sách sap mình cũng đọc nhưng họ ít nói về phần tử Solid nên mình mới lên diễn đàn hỏi. Nếu bạn nào quan tâm đến vấn đề này của mình thì mình có file ảnh báo lỗi này.

bạn xem lại:

The SAP2000 element types correspond to the following DXF element types:

SAP2000 Elements

DXF Elements

Special Joints: Points

Frames: Lines

NLLinks: Points

Shells: 3Dfaces

Solids: Meshed Polylines

hiện bạn đang sử dụng 3d solid nên kg Imp đc. -> chuyển qua meshed poylines

chúc bạn thành công

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng chuyển solid sang 3dmesh rồi nhưng vẫn không import được. chỉ vẽ bằng lệnh 3dface thì import được.Mình cũng không biết thế nào nữa. cám ơn bạn đã quan tâm nhé. HUHUHU

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình nghĩ nếu bạn tính toán với phần tử solid thì nên dùng phần mềm khác mạnh hơn như Abaqus, Ansys,Adina,...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo