Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
phuongqh

Xin-Tài liệu nhôm kính

Các bài được khuyến nghị

tôi đang vẽ cửa và vách nhôm kính, kích thước khung nhom tôi vẽ là 25x50, 38x76 ,50x100 liệu có đúng không, anh em nào biết chỉ bảo tôi với, có còn kích thước nào khác không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tôi đang vẽ cửa và vách nhôm kính, kích thước khung nhom tôi vẽ là 25x50, 38x76 ,50x100 liệu có đúng không, anh em nào biết chỉ bảo tôi với, có còn kích thước nào khác không

bạn vào trang của Eurowindow, hoặc TungKuang để tham khảo quy cách thanh nhôm,

chúc thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có bản vẽ vách nhôm kính này, up lên cho bạn và mọi người tham khảo. Vì ở nhà có xưởng gia công nhôm sắt nên mình biết chút đỉnh. Hy vọng giúp được bạn

http://www.cadviet.com/upfiles/Khung_nhom_Kat.dwg

• Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cảm ơn anh em, nhưng tôi vẫn chưa thấy ưng ý, liệu có tài liệu nào khác không

bạn phuongqh thân mến, bạn chưa ưng ý về chi tiết phải không?

theo mình thấy thì mấy cái thư viện mà được bác gp14 up lên cũng tương đối đầy đủ, nếu bạn làm bên xây dựng và bản vẽ chỉ để trình, còn nếu bản vẽ đó mà là rõ hơn thì chỉ có bên chuyên về cửa mới có thôi, theo mình biết thì họ không cung cấp file cad đâu :undecided: , còn file pdf cũng cung cấp vài mặt cắt thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

kích thước cửa bạn nói nhiều thứ lắm, theo mình nghĩ bạn đang vẽ hệ 50, 76, và 100 của tungkuang. bạn có thể tham khảo thêm nhiều hệ của các công ty khaác, ngoài ra còn có những hệ nhôm có cầu cách nhiệt.... bao lắm. bạn có lẽ nên đến trực tiếp các công ty đó để được tư vấn thêm. EW là công ty cửa sổ nhựa lõi thép mà, sao có cửa nhôm nhỉ??? hay họ mới thêm sản phẩm. :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khung nhôm còn có thể có nhiều kích thước khác nữa bạn àh, tuy nhiên nó cũng phù hợp với kích thước của máy đùn ép lên cung không thể to quá được,với lại cũng không cần to quá lãng phí vì áp lực gió là có hạn, mình thì làm cho các công trình lớn thường dùng kích thước 200x80(mm) còn bạn thì có thể làm theo kích thước bạn muốn nhưng thường là <250mm vì các máy đùn ép ỏ đông nam á mình là kích cỡ có hạn, mình cũng chỉ biết qua vậy thôi có gì bạn tìm hiểu thêm vậy nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhôm thì có nhiều hãng khác nhau, trong cùng hãng cũng có nhiều hệ khác nhau nên kích thước bạn nói là vô cùng, vd nhôm thị trường như huyndai aluminum thì 52x135 cho curtainwall

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo