Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenngocnhac

Cách tìm tọa độ các điểm trong autocad

Các bài được khuyến nghị

Bạn chọn điểm đó (point) rồi thực hiện một trong các lệnh sau:Li, MO, PR, crtl+1,(properties); trong hộp thoại này sẽ cho bạn biết tọa độ x, y, z của điểm đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

-nếu điểm bạn cần tìm bạn đã biết tọa độ điểm đó thì tìm dể mà có nhiều cách để tìm như dùng line, point, pline,v...v nhập tọa độ điểm cần tìm

- còn tìm mà không biết mình tìm gì làm sao mà tìm ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

-nếu điểm bạn cần tìm bạn đã biết tọa độ điểm đó thì tìm dể mà có nhiều cách để tìm như dùng line, point, pline,v...v nhập tọa độ điểm cần tìm

- còn tìm mà không biết mình tìm gì làm sao mà tìm ^^

Anh mở flie của chủ thớt sẽ thấy một điểm mầu xanh bé tí tì ti

Có nhiều cách để biết được tọa độ của nó  trong đó có cách anh Nhóc thích:

Command: id

Specify point:  X = 5781.1322     Y = 8383.8348     Z = 0.0000

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- hehe nhoc chưa xem file ^^, nhoc đoán mò ấy mà, onl = đt chuẩn bị thăng :), cái điểm màu xanh ấy nếu mình đã pit nó thì tìm bình thường thui, cách nhanh nhất là hỏi người vẽ kaka

P/s: có nguy cơ ăn gạch  :P

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

BIET TOA DO ROI THI MINH CON HOI LAM GI NUA 

ZOOM to nó lên mà tìm, chí ít cũng biết nó nằm ở khu vực nào, rồi zoom lên tìm. Mà hỏi thằng nào import mặt bằng đó lên cad, hỏi nó đưa cho bảng survey.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

BIET TOA DO ROI THI MINH CON HOI LAM GI NUA 

Hề hề hề,

Bạn cần nói rõ hơn bạn cần tìm điểm như thế nào ở trên mặt bằng này. Các đối tượng của bạn là các ACAD_PROXY_ENTITY. Do vậy có thể sử dụng cách explode toàn bộ bản vẽ rồi tìm kiếm các text mang tên điểm, từ đó truy ngược lại điểm cần tìm. Sau khi tìm kiếm xong phải undo để trả bản vẽ về trạng thái ban đầu.

Hy vọng bạn làm được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn phamthanhbinh, bạn có thể nói rõ hơn về các bước làm không, cái này mình cũng chưa hiểu lắm. Hoặc có thời gian rảnh bạn có thể làm thử rồi up hình lên cho mình xem được không! Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn phamthanhbinh, bạn có thể nói rõ hơn về các bước làm không, cái này mình cũng chưa hiểu lắm. Hoặc có thời gian rảnh bạn có thể làm thử rồi up hình lên cho mình xem được không! Xin cảm ơn!

Nghĩa vụ và quèn lợi của anh chủ thớt là phải trả lời câu hỏi của bác Bình: "Bạn cần nói rõ hơn bạn cần tìm điểm như thế nào ở trên mặt bằng này."

Khi bác Bình chưa hiểu " bạn cần tìm điểm như thế nào"  thì câu trả lời của bác Bình sẽ trở nên  vô nghĩa không hơn không kém! :) :) :)

Cái này bạn phải nổ ra thì mới bắt điểm dc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Bạn cần nói rõ hơn bạn cần tìm điểm như thế nào ở trên mặt bằng này. Các đối tượng của bạn là các ACAD_PROXY_ENTITY. Do vậy có thể sử dụng cách explode toàn bộ bản vẽ rồi tìm kiếm các text mang tên điểm, từ đó truy ngược lại điểm cần tìm. Sau khi tìm kiếm xong phải undo để trả bản vẽ về trạng thái ban đầu.

Hy vọng bạn làm được.

Ý của bác phamthanhbinh là như thế này:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo