Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ph168xd

Chung cư mặt phố

Các bài được khuyến nghị

Nhân đề sáng qua, nên ko lên kĩ đc, anh em cho ý kiến dùm

Những ct khác của bạn mình rất thích riêng thằng này thì mình không thích. Vì nó là kiến trúc của thời hơi xưa. Hiện nay tại Quảng Ngãi cũng đã xuất hiện 1 công trình theo kiến trúc như vậy , mọi người rất thích nhưng riêng mình nghỉ nó kéo lùi kiến trúc lại 1 thời kỳ rồi. Tất nhiên làm vậy thì các chủ đầu tư rất dể chấp nhận chứ không uống thuốc lắc như mấy cái công trình mảng khối hiện đại.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Về diễn họa : Khỏi bàn (mình học hỏi thầm, tuy cây cối chưa thít lém..)

Về ý tưởng Kiến : Không... làn mạn, chả biết nói sao nữa.

Về Bố cục tạo hình : Phân vị ngang mạnh quá, nên công trình không cao, nên ít hoành tráng.

Về công năng : chức năng của logia hơi giống lan can

Nhìn chung, mình thích nếu các trụ phương vị đứng cứ thẳng lên trời một lèo, đừng bị chia cắt, các ô kính ngay góc (vị trí giao thông) nên chăng không chia đố rõ nét mình thấy thế ?.

Hay bạn bỏ quách PA này đi. định hướng ban đầu này ít khả quan quá. Bạn có khả năng với phương án hiện đại mà chủ đầu tư vẫn ok cơ mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Về diễn họa : Khỏi bàn (mình học hỏi thầm, tuy cây cối chưa thít lém..)

Về ý tưởng Kiến : Không... làn mạn, chả biết nói sao nữa.

Về Bố cục tạo hình : Phân vị ngang mạnh quá, nên công trình không cao, nên ít hoành tráng.

Về công năng : chức năng của logia hơi giống lan can

Nhìn chung, mình thích nếu các trụ phương vị đứng cứ thẳng lên trời một lèo, đừng bị chia cắt, các ô kính ngay góc (vị trí giao thông) nên chăng không chia đố rõ nét mình thấy thế ?.

Hay bạn bỏ quách PA này đi. định hướng ban đầu này ít khả quan quá. Bạn có khả năng với phương án hiện đại mà chủ đầu tư vẫn ok cơ mà.

Thứ nhất: đây sẽ là công trình xd ở phố tràng tiền

Nên hình thức của nó sẽ hơimang phong cách Kt Pháp 1 chút

Thứ 2 : Vì tuyến phố này không cho phép xây dựng cao nên mình

đã cố tình sử dụng phân vị ngang để làm giảm bớt chiều cao công trình

1 số ý kiến khác của bạn cũng rất hợp lý

mình sẽ xem lại

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

làm cái này có khác nào sao chép lại các công trình khác chứ

chưa thấy có j khác biệt cả

các kts ngày nay chả có ai có tâm huyết thật sự cả..........

nếu ai cũng làm như vậy thì có lẽ vn sẽ mãi chỉ là của thừa...đang bức xúc thông cảm nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
làm cái này có khác nào sao chép lại các công trình khác chứ

chưa thấy có j khác biệt cả

các kts ngày nay chả có ai có tâm huyết thật sự cả..........

nếu ai cũng làm như vậy thì có lẽ vn sẽ mãi chỉ là của thừa...đang bức xúc thông cảm nhé

Hơ, hơ, chuẩn luôn.

Ngày nay, kiến trúc sư có thể sống đc, đòi hỏi họ phải cơ động

Cónhững công trình họ phải sáng tao

Nhưng có những công trình sự sáng tạo của họ lại chẳng có ý nghĩa gì

Chính vì vậy tôi đặt sự cơ động cao hơn sự sáng tạo :lol2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hơ, hơ, chuẩn luôn.

Ngày nay, kiến trúc sư có thể sống đc, đòi hỏi họ phải cơ động

Cónhững công trình họ phải sáng tao

Nhưng có những công trình sự sáng tạo của họ lại chẳng có ý nghĩa gì

Chính vì vậy tôi đặt sự cơ động cao hơn sự sáng tạo :s_big:

Mình nhớ có 1 topic mà bên đó ph168xd lên án lớp kts trẻ, không lo học hành và sáng tạo. Chỉ dựa vào nền tảng đã có sẵn mà copy. Đến giờ ph168 lại nói khác. Đúng thiệt, nhiều khi thiết kế của mình còn cảm thấy ghê rợn mà lại được duyệt. Còn Phương án mình cảm thấy rất tuyệt thì lại nằm trong Recycle Bin. Thiết nghĩ, chỉ có tiền là có quyền tự quyết. nên những gì mà anh em up lên diễn đàn không chừng đó chình là tâm huyết của ngta, dù không thể tạo ra tiền, nhưng những nhận xét có phần thái hóa đó làm đau lòng chiến sĩ lắm ph168 ah

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình nhớ có 1 topic mà bên đó ph168xd lên án lớp kts trẻ, không lo học hành và sáng tạo. Chỉ dựa vào nền tảng đã có sẵn mà copy. Đến giờ ph168 lại nói khác. Đúng thiệt, nhiều khi thiết kế của mình còn cảm thấy ghê rợn mà lại được duyệt. Còn Phương án mình cảm thấy rất tuyệt thì lại nằm trong Recycle Bin. Thiết nghĩ, chỉ có tiền là có quyền tự quyết. nên những gì mà anh em up lên diễn đàn không chừng đó chình là tâm huyết của ngta, dù không thể tạo ra tiền, nhưng những nhận xét có phần thái hóa đó làm đau lòng chiến sĩ lắm ph168 ah

Quả thật không biết giải thích thế nào về vấn đề đó

Nhưng mình đang làm việc cho 2 nơi

1 nơi, mình chỉ đc làm theo mà ít có quyền đưa ra ý tg

Còn 1 nơi mình đc phát huy sự sáng tạo của mình

Tất nhiên, mình thích làm việc sáng tạo hơn là lối mòn

Nhưng cũng không phủ nhận sự cơ động trong thiết kế

Bạn sẽ nghĩ như thế là không có chính kiến đúng không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ph168xd, nhân vật chính trong tác phẩm kinh điển: "cuốn theo chiều gió"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là điều em cũng đang thắc mắc... vì sao một người làm ở 2 cty? có lẽ anh đã ra trường và đi làm khá lâu? nhưng anh cũng đâu tránh khỏi những sai sót??? huống chi em đây mới năm 2, chưa đụng chạm nhiều về chuyên ngành??? các phần mềm cũng tự học ở ngoài và mày mò trên diễn đàn CAD này thôi!!! nhưng anh phang em dữ wá,

Ko biết anh vô tình hay cố ý mà ko nghĩ đến những người trẻ bọn em?

Gởi bài lên diễn đàn đều là những gì ma người gởi tâm huyết và mong có sự góp ý, trao đổi kinh nghiệm của các bậc đàn anh đi trước,

Nhờ đó những người mới chập chững như bọn em mới có thêm kinh nghiệm cũng như tự tin sáng tạo,

Nhưng hình như anh lại đi ngược lại với những gì tụi em mong muốn.

Em nghĩ la một KTS khi xem tác phẩm của bất khì một ai thì cũng nên tôn trọng tác phẩm của họ, đó là điều tối thiểu nhất mà một KTS cần có

Thành thật xin lỗi anh nếu có gì đụng chạm đến tự ái của anh (em chắc là anh tự ái mà) :blink: :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khè khè

Không sao cả, vì anh thích phang bọn em, và cũng muốn bọn em phan anh thật lưc

Có thế chúng ta mới học hỏi đc nhiều và học đc cả cách kìm chế nữa :s_big:

Diễn đàn lại càng rôm hơn

Chú up ảnh lên đi.,anh phang cho

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây là điều em cũng đang thắc mắc... vì sao một người làm ở 2 cty? có lẽ anh đã ra trường và đi làm khá lâu? nhưng anh cũng đâu tránh khỏi những sai sót??? huống chi em đây mới năm 2, chưa đụng chạm nhiều về chuyên ngành??? các phần mềm cũng tự học ở ngoài và mày mò trên diễn đàn CAD này thôi!!! nhưng anh phang em dữ wá,

Ko biết anh vô tình hay cố ý mà ko nghĩ đến những người trẻ bọn em?

Gởi bài lên diễn đàn đều là những gì ma người gởi tâm huyết và mong có sự góp ý, trao đổi kinh nghiệm của các bậc đàn anh đi trước,

Nhờ đó những người mới chập chững như bọn em mới có thêm kinh nghiệm cũng như tự tin sáng tạo,

Nhưng hình như anh lại đi ngược lại với những gì tụi em mong muốn.

Em nghĩ la một KTS khi xem tác phẩm của bất khì một ai thì cũng nên tôn trọng tác phẩm của họ, đó là điều tối thiểu nhất mà một KTS cần có

Thành thật xin lỗi anh nếu có gì đụng chạm đến tự ái của anh (em chắc là anh tự ái mà) :blink: :blink:

Đọc và suy ngẫm những gì Duy Phong viết...mới biết mình thật nhỏ nhoi làm sao đó ha anh ph168xd.Đừng xem thường tụi trẻ... :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo