Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
trankhoactm

cho em hỏi có anh nào đã nhìn thấy dao phay bèo của máy phay bèo chưa ạ

Các bài được khuyến nghị

Em muốn làm một cụm chi tiết về dao phay bèo của máy phay bèo nhưng chưa hình dung ra cụm dao đó như thế nào có bác nào nhìn thấy hướng dẫn qua dúp em được không ạ!

Em đang có 1 bài tập dùng Inventor để vẽ cụm dao phay bèo

Cám ơn các bác nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em muốn làm một cụm chi tiết về dao phay bèo của máy phay bèo nhưng chưa hình dung ra cụm dao đó như thế nào có bác nào nhìn thấy hướng dẫn qua dúp em được không ạ!

Em đang có 1 bài tập dùng Inventor để vẽ cụm dao phay bèo

Cám ơn các bác nhiều!

Chào bạn trankhoactm,

Thú thực là mình chưa nghe nói cái từ dao phay bèo hay máy phay bèo bao giờ. Bạn có thể giải thích cụ thể hơn về cái tên gọi này không? Hoặc giả bạn hãy mô tả về chức năng của con dao đó và bạn định dùng máy cũng như dao phay bèo này vào việc gì vậy? Rất có thể cái tên gọi mỗi nơi một khác nhưng cái chức năng và yêu cầu công việc sẽ cho mình cái gợi ý để trả lời cho câu hỏi của bạn bạn ạ.

Rất mong bạn cho mình biết thêm các thông tin mà bạn có về cái máy và con dao phay bèo này nhé.

Chào bạn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào bạn trankhoactm,

Thú thực là mình chưa nghe nói cái từ dao phay bèo hay máy phay bèo bao giờ. Bạn có thể giải thích cụ thể hơn về cái tên gọi này không? Hoặc giả bạn hãy mô tả về chức năng của con dao đó và bạn định dùng máy cũng như dao phay bèo này vào việc gì vậy?

Hình như nó là cái máy cắt bèo (bèo tây, lục bình...)?

Google: "Máy phay bèo"

Cám ơn bác Đường sắt nhá em cứ tưởng bèo là thuật ngữ của ngành cơ khí mà lại là ngôn ngữ vùng miền nên bác Bình là dân cơ khí cũng phải thắc mắc??? Chứ cái máy cắt bèo tây, lục bình như bác nói em nghĩ nó cũng không khó dù em ko biết gì về nghề cơ khí. Em nói nó ko khó vì em đã thấy ở ngoài chợ người ta có máy thái lát hành củ từ hồi em còn đi buôn gà ở chợ bác ạ!

Lần đầu tiên nhìn thấy cái máy thái lát hành củ, lát hành mỏng đều rơi ra em cũng thấy lạ cứ đứng xem. Nó đơn giản lắm bác ạ chỉ là cái trục quay quay có lưỡi cắt tròn tròn tròn

@ Anh trankhoactm: Lần sau anh trình bày rõ ràng, cụ thể hơn nữa!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn bác Đường sắt nhá em cứ tưởng bèo là thuật ngữ của ngành cơ khí mà lại là ngôn ngữ vùng miền nên bác Bình là dân cơ khí cũng phải thắc mắc??? Chứ cái máy cắt bèo tây, lục bình như bác nói em nghĩ nó cũng không khó dù em ko biết gì về nghề cơ khí. Em nói nó ko khó vì em đã thấy ở ngoài chợ người ta có máy thái lát hành củ từ hồi em còn đi buôn gà ở chợ bác ạ!

Lần đầu tiên nhìn thấy cái máy thái lát hành củ, lát hành mỏng đều rơi ra em cũng thấy lạ cứ đứng xem. Nó đơn giản lắm bác ạ chỉ là cái trục quay quay có lưỡi cắt tròn tròn tròn

@ Anh trankhoactm: Lần sau anh trình bày rõ ràng, cụ thể hơn nữa!

hihi!

Cám ơn các bác nhiều! Thật ra mình cũng chưa được nhìn thấy máy đó nếu chỉ là hình dung đơn giản thì mình cũng dễ dàng hình dung được như bạn haanh thôi, việc của mình muốn hỏi cũng cụ thể là mình muốn hỏi xem có ai đã được nhìn trực tiếp cái cụm dao phay của máy đó thì mô tả hộ hoặc nếu có thể thì vẽ qua qua cho mình để mình có thể hình dung kỹ hơn! Mình chưa có cơ hội để được nhìn, và theo đề bài thì đó là 1 cụm dao thì mình nghĩ là có nhiều lưỡi nhưng việc bao nhiêu lưỡi và sự sắp xếp các lưỡi đó như thế nào thì mình chưa được biết!

Mong các bạn giúp đỡ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hihi!

Cám ơn các bác nhiều! Thật ra mình cũng chưa được nhìn thấy máy đó nếu chỉ là hình dung đơn giản thì mình cũng dễ dàng hình dung được như bạn haanh thôi, việc của mình muốn hỏi cũng cụ thể là mình muốn hỏi xem có ai đã được nhìn trực tiếp cái cụm dao phay của máy đó thì mô tả hộ hoặc nếu có thể thì vẽ qua qua cho mình để mình có thể hình dung kỹ hơn! Mình chưa có cơ hội để được nhìn, và theo đề bài thì đó là 1 cụm dao thì mình nghĩ là có nhiều lưỡi nhưng việc bao nhiêu lưỡi và sự sắp xếp các lưỡi đó như thế nào thì mình chưa được biết!

Mong các bạn giúp đỡ!

Bạn tham khảo thêm :

http://www.hiendaihoa.com/machinery_detail.php?id=1033

http://www.rdtechhui.com/vn/modules.php?na...?na...mp;sid=68

http://vwsa.org.vn/Chiti%E1%BA%BFt/Chiti%E...%2FNo+Container

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn anh Dương rất nhiều sau một thời gian tìm hiểu em cũng đã ngó được cụm chi tiết đó và đã vẽ được rồi bác ạ!

http://www.cadviet.com/upfiles/cum_dao_phay_beo.pdf

các bác ngó qua hộ rồi chỉ bảo em với ạ!!!

Cám ơn các bác!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo