Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
agreatofwall

Tham khảo ý kiến về các dụng cụ đo độ thẳng của ống tròn

Các bài được khuyến nghị

Xin chào toàn thể anh chị em, mình có một vấn đề muốn được tham khảo về ý kiến của mọi người.
Mình đang tìm hiểu để làm một loại dụng cụ đo độ thẳng của ống tròn hoặc lap tròn. Mong mọi người đọc được bài viết này có thể góp ý cho mình một vài ý kiến. xin chân thành cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Xin chào toàn thể anh chị em, mình có một vấn đề muốn được tham khảo về ý kiến của mọi người.

Mình đang tìm hiểu để làm một loại dụng cụ đo độ thẳng của ống tròn hoặc lap tròn. Mong mọi người đọc được bài viết này có thể góp ý cho mình một vài ý kiến. xin chân thành cảm ơn

Hề hề hề,

Nó na ná giống việc kiểm tra độ song song của bề mặt trụ với đường tâm của nó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Câu hỏi của anh chung chung quá! Trong thực tế, những ống (thô mộc, không cần phải gia công cơ khí, chỉ cần kiểm tra bằng mắt là được... :) :) :)

Với các ống (Chi tiết dạng bạc), nếu có nhu cầu kiểm tra , anh có thể xem phần cuối của cuốn Sổ tay CNCTM tập 3 sẽ hiểu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo