Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
quocanhxd05

tìm phần mềm trình dựng mô hình ngôi nhà để học

Các bài được khuyến nghị

Em có nhu cầu học 1 chương trình có thể dựng mô hình 1 ngôi nhà (phần khung, cầu thang, cửa đi, cửa sổ....). Sau đó em sẽ bài trí các đồ nội thất như là bàn ghế, giường, tủ....nói chung là dựng lên nó y như thật vậy. Nhưng quan trọng là chương trình cho phép quan sát bên ngoài và bên trong ngôi nhà. Nghĩa là muốn quan sát ở đâu thì user điều khiển đi đến đó. giống như các trò chơi game (half life, conter-strike , đột kích...). Em không biết phải học chương trình nào. Anh nào biết xin chỉ dùm cho em. Em cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em có nhu cầu học 1 chương trình có thể dựng mô hình 1 ngôi nhà (phần khung, cầu thang, cửa đi, cửa sổ....). Sau đó em sẽ bài trí các đồ nội thất như là bàn ghế, giường, tủ....nói chung là dựng lên nó y như thật vậy. Nhưng quan trọng là chương trình cho phép quan sát bên ngoài và bên trong ngôi nhà. Nghĩa là muốn quan sát ở đâu thì user điều khiển đi đến đó. giống như các trò chơi game (half life, conter-strike , đột kích...). Em không biết phải học chương trình nào. Anh nào biết xin chỉ dùm cho em. Em cảm ơn!

Bạn thử dùng Phần mềm Home Designer, hoặc Better Homes & Gardens Interior Designer, hoặc Sweet Home 3D...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử dùng Phần mềm Home Designer, hoặc Better Homes & Gardens Interior Designer, hoặc Sweet Home 3D...

Thế còn chương trình revit architecture và architecture desktop thì sao? mình không biết 2 cái đó dùng để làm gì.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thế còn chương trình revit architecture và architecture desktop thì sao? mình không biết 2 cái đó dùng để làm gì.

Hai chương trình này đều được trao đổi trên CADviet rồi. Bạn hãy dùng chức năng Tìm kiếm của CADViet.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo