Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
quynhnn

In bị chèn những nội dung không mong muốn

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi ngườii

Mình có nhiều bản vẽ trong 1 file. Mình muốn ở phần khung tên sẽ không có các chữ lặp đi lặp lại giống nhau. Nhưng khi in ra thì nó tự động in thêm những chữ đó vào đúng vị trí. Mong mọi người giúp tôi với. Cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào mọi ngườii

Mình có nhiều bản vẽ trong 1 file. Mình muốn ở phần khung tên sẽ không có các chữ lặp đi lặp lại giống nhau. Nhưng khi in ra thì nó tự động in thêm những chữ đó vào đúng vị trí. Mong mọi người giúp tôi với. Cảm ơn!

"Chữ đó" là chữ nào?

Có phải bạn đang bật chức năng Plot Stamp của AutoCAD lên không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
"Chữ đó" là chữ nào?

Có phải bạn đang bật chức năng Plot Stamp của AutoCAD lên không?

Vâng, đúng rồi ạ

Khi print sẽ tự động in ra tên tuổi, chức danh, ngày tháng ra 1 góc của bản vẽ, giống như khi chọn 1 trường nào đó để in thêm trong Plot Stamp. Vui lòng giúp mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vâng, đúng rồi ạ

Khi print sẽ tự động in ra tên tuổi, chức danh, ngày tháng ra 1 góc của bản vẽ, giống như khi chọn 1 trường nào đó để in thêm trong Plot Stamp. Vui lòng giúp mình với

Bạn thử tắt (un check) chức năng plotstamp trong bảng lệnh Plot đi rồi làm lại xem sao?

Nếu vẫn không được, có thể upload 1 file này lên diễn đàn không? (dùng chức năng upload phía trên bên trái của diễn đàn)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn hãy dùng các "trường" (field) trong menu Insert - Field... sẽ giúp bạn toại nguyện

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng đã bị như trường hợp của bạn trước đây. mình có ý kiến như sau (hơi lâu một chút :bigsmile: ) đó là bạn cứ xuất file ra đuôi FILE.dxf mở nó ra và in là ko bị nữa. bạn cũng có thể xuất ngược lại thành FILE.dwg cũng được và in cũng sẽ ko bị tình trạng trên. chúc bạn vui.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình cũng đã bị như trường hợp của bạn trước đây. mình có ý kiến như sau (hơi lâu một chút :bigsmile: ) đó là bạn cứ xuất file ra đuôi FILE.dxf mở nó ra và in là ko bị nữa. bạn cũng có thể xuất ngược lại thành FILE.dwg cũng được và in cũng sẽ ko bị tình trạng trên. chúc bạn vui.

Các Bác có lệnh nào để loại bỏ các nét vẽ trùng nhau ko ,

Mính cóa bản vẽ bị lặp nhiều qua lam cho nó nang nề ko chịu nổi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các Bác có lệnh nào để loại bỏ các nét vẽ trùng nhau ko ,

Mính cóa bản vẽ bị lặp nhiều qua lam cho nó nang nề ko chịu nổi

có 2 trướng hợp.

1. có nhiều nét trùng nhau nhưng chúng cũng là những layer khác nhau thì tắt hay đóng băng 1 layer và mấy layer kia thì chọn xong rồi delete.

2. nhiều nét trùng nhau nhưng lại chung 1 layer thì quét/chọn cả đống đường trùng nhau đó xong giữ ship --> click 1 cái vô trong cái đống đó --> nhấn delete là xong. mấy bố kia sẽ biến mất , nhà còn lại mình em. :-)

bạn thử xem được ko nha. nếu bản vẽ của bạn lớn và nhiều đường trùng nhau nằm ở nhiều vị trí quá thì đành phải chịu thôi.

ko biết có bác nào viết lisp cho cad bỏ những đường trùng nhau trên bản vẽ chưa nhỉ. cho em xin với :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
có 2 trướng hợp.

1. có nhiều nét trùng nhau nhưng chúng cũng là những layer khác nhau thì tắt hay đóng băng 1 layer và mấy layer kia thì chọn xong rồi delete.

2. nhiều nét trùng nhau nhưng lại chung 1 layer thì quét/chọn cả đống đường trùng nhau đó xong giữ ship --> click 1 cái vô trong cái đống đó --> nhấn delete là xong. mấy bố kia sẽ biến mất , nhà còn lại mình em. :-)

bạn thử xem được ko nha. nếu bản vẽ của bạn lớn và nhiều đường trùng nhau nằm ở nhiều vị trí quá thì đành phải chịu thôi.

ko biết có bác nào viết lisp cho cad bỏ những đường trùng nhau trên bản vẽ chưa nhỉ. cho em xin với :bigsmile:

Bnạ có thể hướng dẫn sủ dụng cho mình được ko,

Mình đánh lênh vào mà thấy nó ko có xuất hiẹn gì cả,

giống như đánh lệnh bi sai ấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay