Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
trần văn lực

load lisp không sử dụng được

Các bài được khuyến nghị

Nhờ các anh chị trên diễn đàn chỉ dùm. Em có lisp thống kê thép khi load lên thì lại báo lỗi, lúc trước vẫn sử dụng bình thường.

cảm ơn các anh chị nhiều!

bạn thử diệt virus trong máy của bạn xem

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lisp thống kê thé thường kèm theo là file DCL- file hộp thoại, bạn phỉa khai báo đường dẫn cho file này, hãy vô options khai báo đường dẫn làm việc thử xem.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhờ các anh chị trên diễn đàn chỉ dùm. Em có lisp thống kê thép khi load lên thì lại báo lỗi, lúc trước vẫn sử dụng bình thường.

cảm ơn các anh chị nhiều!

nhân tiện bạn có thể up file thống kê thép của bạn cho mình đc không. mình đang cần lisp TKT. thanks in advance :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cũng nghĩ vậy chắc chỉ do vi rut thôi, vì khi cài lại cad thì sử dụng ok nhưng khi khởi động lại máy thì lại không được.

Cảm ơn anh hoành nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lisp thống kê thé thường kèm theo là file DCL- file hộp thoại, bạn phỉa khai báo đường dẫn cho file này, hãy vô options khai báo đường dẫn làm việc thử xem.

Không phải đâu bạn

của mình là đuôi ".fas"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi cũng nghĩ như vậy .Bạn kiểm tra files .DCL đi và hãy copy nó vô đường dẫn thư viện của Acad Suport . Nếu không có files này thì có thể nó mới bị xoá ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Do vius thôi

Máy ở nhà ok

máy ở công ty không sử dụng được

Không biết bạn đã khôi phục được chưa .Tôi không loại trừ khả năng máy bị nhiễm virut . Các chương trình diệt virut thường hay xoá files bị nhiễm . Nếu khả năng này sảy ra cho dù bạn có diệt được virut bạn vẫn phải tìm cách phục hồi lại files bị xoá bằng cách cài đặt lại chương trình hoặc copy lại files bị xoá .

.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em hỏi một phát: em đang dùng cad 2005, khi em mở lên thì báo như sau

Regenerating model.

Command:

AutoCAD menu utilities loaded.; error: bad argument type: FILE nil

Mong các bác giúp em với. vì có file lisp em load được, có file thì không

Thanks cả nhà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn upload lisp lên thì mọi người mới biết được chứ, nếu không tất cả chỉ phỏng đoán không giúp bạn được, không loại trừ có lisp có cùng biến với Lisp bán appload nên bị lỗi giá trị cũng nên. Tốt nhất bạn nên upload lên cho mọi người biết.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em là thành viên mới của catviet. các bác làm ơn cho hỏi nhờ mấy cái nhớ

1. Em đang sử dụng cad 2012, khi e upload slip thì máy không nhận lệnh, e cần làm thế nào đây, hik

2. Thực sự e chưa biết muốn gửi câu hỏi thì cần tìm vào mục nào, hì hì, bác nào chỉ giúp e cách gửi bài nhé

Em xin chân thành cảm ơn! :blush:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo