Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
giangnamksm

Làm thế nào để tạo đươc bản in trong layout

Các bài được khuyến nghị

khi vẽ trong cad em vẽ trên model..nhưng làm sao để taọ đươc bản in trong layout.

em vẽ trên model thì khi mở layout 1 thi cái hình vẽ đó nó lại hiện trên layout mà không xóa di được ..

Nói chung em có đọc trên mạng nhiều mà không hiểu lắm.

mong các pro giúp xíu gấp...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
khi vẽ trong cad em vẽ trên model..nhưng làm sao để taọ đươc bản in trong layout.

em vẽ trên model thì khi mở layout 1 thi cái hình vẽ đó nó lại hiện trên layout mà không xóa di được ..

Câu hỏi của bạn rất khó trả lời.Ngày xưa khi mình mới biết đến layout có người bày cho bên cạnh mà cung thấy khó hiểu nên giờ cũng khó trả lời wa :iluvyousmiley:.

Bạn nên tìm một người nào đó bít rồi hỏi hoạc là mưa dầm thấm lâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn xoá viewport và tạo view port mới của riêng bạn. Layout chưa dùng thì mắc thế chứ dùng thì tiện lắm. Good luck

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể dùng lệnh MV để tạo viewports mới, sau đó dùng lệnh mvsetup để chỉnh sửa.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình chưa bao giờ dùng tạo bản in chế độ Layout, chế độ in này khác ở chế độ model thế nào nhỉ?

Chuyển qua layout nhu là 1 trang giấy thường dùng để tạo hình chiếu của mô hình 3D mình chi biết và sừ dụng vậy thôi

in cũng tương tự nhụ mode

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình có thấy trên diễn đàn có topic này..bạn thử đọc xem nhé.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=2

mình có thể nói qua cho bạn rằng.... in trong layout là rất tiện khi bạn in theo khổ giấy cần in. nghĩa là khi bạn muón in ra khổ A3 thì bạn tạo setup lại cái layout (chuột phải vào layuot đó, chọn setup layout......tiếp theo cứ làm theo ý bạn :iluvyousmiley:), chọn khổ a3 là ok rồi đó(các bước cài đặt như thế nào thì nói quả thật dài, bạn cứ đọc cái topic mình gửi là có hết). cài đặt xong bạn có thể plot thử như bình thường....GL

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thật sự em cố tìm hiểu nhiều mà "mù cứ vẫn mù: huynh nào có thể cho em cái số dt để em hỏi trực tiếp cách làm không>:??

hoặc mail cho em theo mail nè cững được,

thử làm nhiều lần theo hướng dẫn mà vẫn ko hiểu được..hixxx

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay