Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
caothanhks

Share-Hồ sơ TKKT và bản vẽ công trình dân dụng

Các bài được khuyến nghị

OKIE. Nhưng bạn nhớ trước khi dùng phải bảm đảm là bạn phải vào mục tool -> macro -> sercurity -> Chọn là Medium nha.

Link: http://www.cadviet.com/upfiles/Khung_356.xls

kèm thêm file hướng dẫn tính toán khung ngang luôn nè kàkà: http://www.cadviet.com/upfiles/HDDATNkhung.pdf

Bạn muốn gì nữa thì cứ phát biểu ý kiến nha.Nếu có thì mình rất sẵn lòng up lên cho bạn

hôm trước mình có load đc file excel tính khung 5 tầng.....vậy giờ mình muốn áp dụng cho khung nhà 9 tầng liệu có ổn ko...Mong bác hồi âm sớm...Nick yahoo của mình : quockhanh_phan2001@yahoo.com

Cam on Bac Thành nhìu nhìu nha !

mình có cả những file excel tính thép cột trong khung hay tính thép dọc dầm,tổ hợp nội lực trong dầm,bảng excel thép sàn....nói chung đầy đủ cả...Nhơn nào cần cứ nt qua yahoo cho mình hoặc SMS qua sdd : 0914.938.991 -Khánh,mình send qua mail cho,chứ mình ko biết cách up file lên dey...hix hix...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Ka Ka! các bác cứ quá khen. Em chỉ giúp một phần nhỏ thôi mà. Bác nào có phần mềm hay bảng tính bằng excel hay thì UP lên cho anh em cùng down và thảo luận nha

Anh em làm ĐATN ắt hẳn sẽ không khỏi việc coppy các ĐA năm trước.cho nên các font chữ giữa các bản thuyết minh chắc chắn sẽ khác nhau.có thể là time newroman hoặc Vn Time....Đến khi gộp lại để in ra,đánh đĩa nộp cho khoa..v.v...ko lẽ trong 1 bài thuyet minh lại có đến 3,4 font chữ..

Mình có load tren mạng phần mềm chuyển font.Các bác quét hết,click vào,chọn font nguồn,chọn font đích tùy ý.....click "chuyển font" là xong....nguyên bài thuyết minh với 1 font duy nhất,ko lỗi nhỏ........ÁC NỔI,mình ko biết up lên CADVIET...cac bac cứ yahoo cho e,e gui qua mail cho (quockhanh_phan2001@yahoo.com)...Bc Thành chắc cũng có nhìu đồ chơi lắm....Cứ đè ổng ra mà xin đi nha các Bác.Hihi!........(Nói nhỏ,đừng giận e nha Bc Thành!)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đang đọc file cua anh, nhiều phần em không thể hiểu được do anh ko ghi công thức mà toàn số là số (em ko phải dân XD hay KT nên...).

Để hiểu được những gì anh lam thì em nên tìm đọc thêm những tài liệu nào nữa ah?

Mong anh sớm hồi âm.

Thank you very much!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay