Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
caothanhks

Giáo trình hot cho ngành xddd & cn

Các bài được khuyến nghị

bạn đổi thành file định dạng khác up lai nha bạn, mình cũng không mơ được nữa,

bạn cần giáo trình nào để mình UP lại cho nghen

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
file update bị lỗi rồi bác ơi up lại hộ em với

Ai có giáo trình sap200 ver 11 up lên cho tôi xin với tôi đang rất cần tài liệu này ái có cho tôi nhé. Mail của tôi là: conchay9656@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ai có giáo trình sap200 ver 11 up lên cho tôi xin với tôi đang rất cần tài liệu này ái có cho tôi nhé. Mail của tôi là: conchay9656@gmail.com

Giáo trình tính toán kết cấu với Sap2000 thông qua các hình ảnh và bài tập thực hành

http://www.box.net/shared/pzjbxmyonm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn cho mình hỏi giữa sap 7 và sap 10 sai lệch về vấn đề gì, mình thì dùng sap 7 thui nghe bạn nói vậy nên muốn nghêin cứu thêm

Lệch nhau về khi tính nội lực ra đó.Nó sẽ lệch nhau mấy số lẻ sau đó bạn à.Mà giờ đây khi làm đồ án tốt nghiệp hay làm thiết kế họ thường UPDATE lên các bản SAP cao để tính cho khoẻ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
file update bị lỗi rồi bác ơi up lại hộ em với

VẬY CÓ GÌ MÌNH SẼ FILE UPDATE LÊN LẠI SAU NHA

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nghe nói trong sap 9.03 có chức năng chỉnh chế độ lệch trục theo đúng với sơ đồ kết cấu thực , nhưng mình không biết liệu kết quả có chênh lệch nhau nhiều không vậy, bạn có kinh kinh nghiệm xin hướng dẫn sử dụng chức năng này cho các anh em mới học hỏi thêm nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nghe nói trong sap 9.03 có chức năng chỉnh chế độ lệch trục theo đúng với sơ đồ kết cấu thực , nhưng mình không biết liệu kết quả có chênh lệch nhau nhiều không vậy, bạn có kinh kinh nghiệm xin hướng dẫn sử dụng chức năng này cho các anh em mới học hỏi thêm nhé

SAP nào mà chả có hả bạn.Tháy OKIE liền.bạn vô Use custom Grid Spacing and Locate Origin. Chọn tiếp Edit Grid... Trong phần Display Grids as, bạn chọn Ordinates là ở chế độ có sẳn và chỉnh lại theo đúng kích thước dầm.Còn ở chế độ Spacing thì bạn tạo lại cho nó theo khoang cách của dầm từ 0->l gì gì đó.Sau đó bấm OKIE là OKIE

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn hiểu nhằm ý mình rồi, mình hỏi là độ lệch trục trong mặt cắt ngang của tiết diện đó, ví dụ như nhà xây chen thì các dầm biên và cột đâu thể đúng tâm được mà phải lệch một phần nào đó tùy theo tiết diện nữa, phần cột trên và cột dưới thay đổi tiết diện thì chương trình cũng tự hiểu là đúng trục hết và cả tấm sàn cũng vậy chương trình mặc định tự hiểu là sàn nằm giữa dầm, nhưng thực tế thì sàn nhà phải nằm ở phía trên sàn chứ, mấy cái này sap 7.42 không có đâu, sap 9 trở lên mới có chức năng này đó.

thân chào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn hiểu nhằm ý mình rồi, mình hỏi là độ lệch trục trong mặt cắt ngang của tiết diện đó, ví dụ như nhà xây chen thì các dầm biên và cột đâu thể đúng tâm được mà phải lệch một phần nào đó tùy theo tiết diện nữa, phần cột trên và cột dưới thay đổi tiết diện thì chương trình cũng tự hiểu là đúng trục hết và cả tấm sàn cũng vậy chương trình mặc định tự hiểu là sàn nằm giữa dầm, nhưng thực tế thì sàn nhà phải nằm ở phía trên sàn chứ, mấy cái này sap 7.42 không có đâu, sap 9 trở lên mới có chức năng này đó.

thân chào

Thì tất nhiên trong khi thiết kế ta coi như là 1 cái cột thẳng từ dưới lên trên.Nhưng khi thi công thì theo nguyên tắc là không cho uốn thép tại vị trí nối của cột.mà làm như thế thì càng lên cao thì cột sẽ bị lệch vào trong hay bên ngoài uỳ thuộc vào khi bạn nối thép ột nữa.Như thế thì không đúng với tính toán phải không?Còn nếu SAP v9 trở lên có như thế thì miình chưa rõ lắm nên có gì khôn đúng bạn bỏ qua nha.Vì mình chỉ biết chạyđúng là đủ, còn trong SAP có gì thì kệ nó kaka

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vậy thì còn nói gì nữa, mình hỏi bạn có thử làm như thế coi kết quả có khác nhau hơn so với mặc định của chương trình, nói vậy thì huề vốn rùi , botay.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vậy thì còn nói gì nữa, mình hỏi bạn có thử làm như thế coi kết quả có khác nhau hơn so với mặc định của chương trình, nói vậy thì huề vốn rùi , botay.com

Sao mà khác được hả bác.Nếu có sai thì hoạ là mấy cái đồ án tốt nghiệp.Những công trình từ trước đến nay dân thiết kế nó làm sai hết à.Chả qua là nơi chỗ tụi giám sát nó có đồng ý cho mình nhấn thép để cho thép trên trùng với thép tầng dưới đưa lên hay không thôi.Nếu nó không cho thì cột lệch là bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sao mà khác được hả bác.Nếu có sai thì hoạ là mấy cái đồ án tốt nghiệp.Những công trình từ trước đến nay dân thiết kế nó làm sai hết à.Chả qua là nơi chỗ tụi giám sát nó có đồng ý cho mình nhấn thép để cho thép trên trùng với thép tầng dưới đưa lên hay không thôi.Nếu nó không cho thì cột lệch là bình thường

góp ý, góp ý

Không tranh cải về chuyên môn chỉ có góp ý bác thế này

bác dùng các cụm từ gạch đậm không được hay cho lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
góp ý, góp ý

Không tranh cải về chuyên môn chỉ có góp ý bác thế này

bác dùng các cụm từ gạch đậm không được hay cho lắm

Em xin sorry các bác nha.

Em sẽ cẩn thận với lời nói hơn.pipi.CHúc các bác vui vẻ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lâu ngày chưa đưa giáo trình cho anh em down về coi thử.Tiện đây, mình xin đưa thêm mấy cái nữa cho anh em tham khảo nha:

1/ http://www.cadviet.com/upfiles/cpe_ETABS_model.rar

2/ http://www.cadviet.com/upfiles/Shear_Wall_Frame.pdf

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
giáo trình thì nhiều nhưng thử hỏi các pố có chịu đọc ko ? ha load về bỏ đấy rùi xpam cho có bài

Sao bác lại nói thế.Giáo trình không có ích của người này thì cũng cần cho người kia chứ.Bác không nghe câu nói của DAC-UYN à!Thế bác nói là như thế nào mới gọi là đủ nè.Giáo trình là chủ yếu để tham khảo,nhưng đôi khi nó rất cần thiết cho mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"Đhbk Đà Nẵng, mái trường thân yêu của mình đóa" ỌE ỌE, tui mong ra trường được ngày nào sướng ngày đó, học ở đây lâu ngày, có ngày bị tẩu woả nhập ma

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay