Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hoan2182

Hỏi, đáp và trao đổi,bình luận về những việc ngoài lề AutoCAD

Các bài được khuyến nghị

Lời từ biệt diễn đàn!

Qua một thời gian vào diễn đàn để học tập, chia sẻ và thư giãn, em đã học tập được khá nhiều lệnh vẽ hay, nhiều kinh nghiệm quý báu. Giờ em đã đủ lông đủ cánh để có thể bay nhảy mang những kiến thức đã học được trên diễn đàn để áp dụng vào công việc vào cuộc sống được rồi. Cuộc vui nào rồi cũng đến hồiphải nói lời chia tay, dù là em đã mắc nghiện diễn đàn CADViet, ngày nào cũng vào truy cập vài lần.

Em xin trân trọng cảm ơn ban quản trị diễn đàn CADViet.com cùng các thành viên đã sống vô tư chân thành và hồn nhiên yêu đời yêu người đã cần mẫn viết Lisp theo yêu cầu, đã chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm cho cộng đồng!

Dù có phải trôi dạt đến nơi chân trời góc biển nào em sẽ vẫn luôn nhớ và sẽ mang theo hành trang là những kỷ niệm êm đẹp về diễn đàn CADViet.com đi suốt cuộc đời. Dù chưa được gặp mặt ngày nào nhưng em sẽ không bao giờ quên được những lần được giao lưu viết bài với Bác Phamthanhbinh, các anh: Tue_NV; Ketxu; Phamngoctukts; Duy78206; Gia_bach; Lp_hai; Plde; Ybs_khanh; Dolimic; Vietthao01; Bunbiking; Lê Tuấn Dũ; Lcnguyen; Tigervacat; Detailing; Mr.nguyên08ql; Ndtnv; Thuctien; Trinhsanghy; DUCNGOC; Only102; Hochoaivandot; hientv86…

Sắp bước sang năm mới 2012 em xin có lời chúc các bác và các anh chị em diễn đàn luôn vui, khỏe và thành công trong cuộc sống!

Ngày 29 tháng 12 năm 2011- Hoan2182

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lời từ biệt diễn đàn!

Qua một thời gian vào diễn đàn để học tập, chia sẻ và thư giãn, em đã học tập được khá nhiều lệnh vẽ hay, nhiều kinh nghiệm quý báu. Giờ em đã đủ lông đủ cánh để có thể bay nhảy mang những kiến thức đã học được trên diễn đàn để áp dụng vào công việc vào cuộc sống được rồi. Cuộc vui nào rồi cũng đến hồi em phải nói lời chia tay, dù là em đã mắc nghiện diễn đàn CADViet, ngày nào cũng vào truy cập vài lần.

Em xin trân trọng cảm ơn ban quản trị diễn đàn CADViet.com cùng các thành viên đã sống vô tư chân thành và hồn nhiên yêu đời yêu người đã cần mẫn viết Lisp theo yêu cầu, đã chưa chia sẻ kiến thức cho cộng đồng!

Dù có phải trôi dạt đến nơi chân trời góc biển nào em sẽ vẫn luôn nhớ và sẽ mang theo hành trang là những kỷ niệm êm đẹp về diễn đàn CADViet.com đi suốt cuộc đời. Dù chưa được gặp mặt ngày nào nhưng em sẽ không bao giời quên được những lần được giao lưu trao với Bác Phamthanhbinh, các anh: Tue_NV; Ketxu; Phamngoctukts; Duy78206; Gia_bach; Lp_hai; Plde; Ybs_khanh; Dolimic; Vietthao01; Bunbiking; Lê Tuấn Dũ; Lcnguyen; Tigervacat; Detailing; Mr.nguyên08ql; Ndtnv; Thuctien; Trinhsanghy; DUCNGOC; Only102; Hochoaivandot; hientv86…Ybs_khanh

Sắp bước sang năm mới 2012 em xin có lời chúc các bác và các anh chị em diễn đàn luôn vui, khỏe và thành công trong cuộc sống!

bác đi đâu hay làm gì à? buồn nhỉ,diễn đàn mất đi 1 người hướng dẫn,chỉ bảo

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ketxu vẫn chưa hiểu lý do 1 người nào đó chia tay 1 forum ? Hoan2182 lên núi công tác hay sao ? Dùng 3G vào CV hoan2182 nhé ^^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chắc do công việc cụng bận rộn nên bác Hoan2182 phải chia tay CADviet ! Lâu lâu ghé vào truyện trò cho sôi nỗi bác nhé! Ở mục ĐỐ VUi thiếu bác là buồn lắm đấy :)

Cũng sắp qua năm mới rồi,chúc bác cũng như mọi người có sức khỏe tốt, cày nhiều xiền! nhiều niềm vui nhé!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lời từ biệt diễn đàn!

Qua một thời gian vào diễn đàn để học tập, chia sẻ và thư giãn, em đã học tập được khá nhiều lệnh vẽ hay, nhiều kinh nghiệm quý báu. Giờ em đã đủ lông đủ cánh để có thể bay nhảy mang những kiến thức đã học được trên diễn đàn để áp dụng vào công việc vào cuộc sống được rồi. Cuộc vui nào rồi cũng đến hồiphải nói lời chia tay, dù là em đã mắc nghiện diễn đàn CADViet, ngày nào cũng vào truy cập vài lần.

Em xin trân trọng cảm ơn ban quản trị diễn đàn CADViet.com cùng các thành viên đã sống vô tư chân thành và hồn nhiên yêu đời yêu người đã cần mẫn viết Lisp theo yêu cầu, đã chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm cho cộng đồng!

Dù có phải trôi dạt đến nơi chân trời góc biển nào em sẽ vẫn luôn nhớ và sẽ mang theo hành trang là những kỷ niệm êm đẹp về diễn đàn CADViet.com đi suốt cuộc đời. Dù chưa được gặp mặt ngày nào nhưng em sẽ không bao giờ quên được những lần được giao lưu viết bài với Bác Phamthanhbinh, các anh: Tue_NV; Ketxu; Phamngoctukts; Duy78206; Gia_bach; Lp_hai; Plde; Ybs_khanh; Dolimic; Vietthao01; Bunbiking; Lê Tuấn Dũ; Lcnguyen; Tigervacat; Detailing; Mr.nguyên08ql; Ndtnv; Thuctien; Trinhsanghy; DUCNGOC; Only102; Hochoaivandot; hientv86…

Tin vui: Em xin trân trọng kính báo với các bác trên diễn đàn, Hoan2182 là em chồng em sẽ tổ chức lễ thành hôn vào hồi 14 giờ 30 phút, thứ ba ngày 03 – 01 -2012 (Tức là ngày 10 tháng chạp năm Tân Mão).

Cách nay gần 2 tháng, cái Hoan có nói với em là sẽ viết bài chia tay với diễn đàn. Em nói với nó: "Nếu em bận công việc không tham gia giao lưu nữa, em cứ lặng lặng rút lui có gì mà phải lăn tăn". Hoan cười nói: “nếu lâu ngày không thấy em vào diễn đàn, mọi người tưởng em chết rồi thì sao???” Em bảo nó rằng: "Em chết trên mạng ảo có gì phải lo, miễn là ngoài đời thực em vẫn sống vui sống khỏe là được mà!"... :) :)...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lời từ biệt diễn đàn!

Diễn đàn CADVIET luôn chào đón bạn mà!

Hề hề, có lẽ cơn nghiện CADVIET sẽ "đeo bám" mình và bạn suốt cuộc đời đấy. Không dứt ra được đâu. hề hề

Buốn khi bạn viết câu từ biệt

Tuy tôi và bạn chưa gặp mặt nhau

Mạng tuy ảo nhưng tình người là thật

Lòng bồi hồi và con mắt đăm chiêu

Nhìn vào màn hình chẳng muốn thấy câu từ biệt

Hoan ơi hoan ơi bạn có biết

Tôi viết bài này trong lúc đang say....

Hẹn gặp lại!!!

Đà Nẵng, Say rượu ngày 01/01/2012

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@haanh : H lấy chồng hay lấy vợ vậy ^^

Hjhjhj :) Em hỏi câu này có lẽ hơi vô duyên, Em tham gia CADviet cũng hơn 2 năm roay mà hem biết bác Hoan là Nam hay Nữ nhé. :)

NHớ có lần gọi Anh Hoan2812 thì bác phamthanhbinh nói là chị. mà không giám hỏi? :mellow: :mellow:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lời từ biệt diễn đàn!

Bà chị thiếu Em rùi!huhu!

Chúc bà chị trăm năm hạnh phúc! Bách niên giai lão!kekeke!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lời từ biệt diễn đàn!

Chỉ trừ lý do: Bạn không còn làm gì liên quan đến autoCAD hoặc kỹ thuật. Nếu còn làm gì liên quan đến các lĩnh vực này, bảo đảm sẽ có lần ghé lại CADViet, chỉ là bạn muốn lên tiếng cho mọi người biết hay không thôi. Chúc Hoan hạnh phúc.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ Các bác!

Chiều hôm qua, Hoan mặc dù rất bận rộn và lo lắng cho việc chuẩn bị làm cô dâu, nhưng Hoan vẫn vào thăm lại làng CADViet. Hoan có nhờ em viết lời cảm ơn tất các các bác đã có lời thăm hỏi và chúc mừng hạnh phúc của Hoan. Hoan sẽ không vào diễn đàn nữa đâu, vì hai lý do: một là Hoan cạn vốn để viết bài rồi, không nghĩ thêm được câu đố vui nào nữa; hai là cuộc sống và công việc của của Hoan cũng thay đổi.

@ anhvanyeuem: Hoan2182 nó đã chết trên mạng ảo rồi, sao AVYE còn bày đặt chuyện dựng chân dung nó lên để làm gì, khi nó còn sống sao AVYE không hỏi thẳng nó, nó có gì chưa đúng chưa phải, sao AVYE không góp ý phê bình??? Suy xét cho cùng, khi vào diễn đàn Hoan nó có tội tình gì, vi phạm pháp luật thì đã có luật pháp xử, vi phạm nội quy diễn đàn thì đã có cảnh cáo của ban điều hành diễn đàn, nó làm điều gì trái với lương tâm thì làm sao thoát khỏi “lưới trời lồng lộng”!!!

Đây là mục thư giãn, nơi mọi người vào để xả xì trét sau những giờ làm việc căng thẳng. Rất nhiều topic trong thư giãn này có những bài viết không thể cười được, đó là sự thật.

Hàng xóm gần nhà chị là ông trưởng ban địa chính, hôm ông phó trưởng ban địa chính qua đời, ông trưởng đã sang nhà chị khẩn khoản nhờ viết điếu văn, chị đã viết như sau:

“Kính thưa tang quyến, kính thưa tất cả các cụ, các ông, các bà cùng toàn thể bà con cô bác và các anh chị em thân bằng cố hữu đã bớt chút thời gian vàng bạc để có mặt tại đây phúng viếng, tiễn đưa ông phó trưởng ban địa chính về nơi an nghỉ cuối cùng!

Ông phó trưởng ban địa chính qua đời sau một cơn đau tim đột ngột, mặc dù đã được bác sỹ ở các bệnh viện Trung ương, bệnh viện Quốc tế và bà con họ hàng nội ngoại cùng gia đình tận tình, thế lòng cứu chữa trong một thời gian dài, nhưng do tuổi cao sức yếu, ông đã vĩnh biệt chúng ta vào hồi...

Ông phó ban địa chính đất đai ơi, dẫu biết rằng sinh ly tử biệt là qui luật của “một cõi đi về”, nhưng - lại một chữ nhưng oan nghiệt- trong giờ phút đau xót này, trái tim của những người còn sống không khỏi nặng trĩu những tình cảm tiếc, nhớ, buồn, thương vơi đầy và vô hạn…”

AVYE biết không, viết xong bài điếu văn, chị nhờ Hoan mang giúp cho ông phó thôn. Hoan đọc được vài dòng đã vén môi cười hì hì hì:

- Chị ơi, ông ấy bị chết vì bệnh ỉa chảy chứ đâu phải là đau tim???

- Ôi trời, trong điếu văn phải nói là bệnh đau tim, ai lại nói thẳng tuột là bị chết vì bệnh ỉa chảy hả em!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kính thưa các bác, đặc biệt là bà chị khó tính!

Em thật sự xl vì nếi có gì sai sót mong các bác thông cảm,còn cái chuyện đó thì em đã xóa nó đi trước khi chị nêu ý kiến, thiết nghĩ đó cũng chỉ là em muốn mọi người tưởng nhớ đến 1 n bạn thui!

Xin rút kinh nghiệm! Từ nay không quan tâm đến đời sống cá nhân người khác trên diễn đàn!

Em hiểu ý nghĩa của câu chuyện đó, và điều đó làm e buồn và hơi thất vọng!

Ôi thân ta có gì đâu để nói...

Một ngọn lửa bỗng tắt đi sau đêm tối hoang tàn...kuku!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi chị nêu ý kiến, AVYE vẫn chưa xóa, nếu đã xóa rồi chị còn nói làm gì! Em nên nhớ là chị không Reply bài viết của em có nghĩa là chị đã sử dụng chức năng chụp ảnh màn hình để làm bằng nếu ai đó khiếu nại. Hi hi !!! Cơ mà sao em phải xóa đi???

Trong quá trình tìm kiếm em đã sưu tầm được tất cả 178 bài viết mang tính chất Sờ pam cực kỳ đặc sắc. Em đã chụp và lưu lại trong file ảnh và để ngay trong mục thư giãn ko ai có thể biết được. Nó là những tư liệu vô giá, có giá trị lịch sử và văn hóa phi …tang chứng! Em đã mã hóa nó bằng password : Gửi thế hệ tương lai!

Thế hệ con, cháu, chắt của các thành viên trên diễn đàn CADViet nếu là người có tâm và có tâm hồn đồng điệu sẽ nhận được, khi lần đầu tiên đăng ký làm thành viên của diễn đàn CACViet thân yêu …

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=4915&st=80

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi chị nêu ý kiến, AVYE vẫn chưa xóa, nếu đã xóa rồi chị còn nói làm gì! Em nên nhớ là chị không Reply bài viết của em có nghĩa là chị đã sử dụng chức năng chụp ảnh màn hình để làm bằng nếu ai đó khiếu nại. Hi hi !!! Cơ mà sao em phải xóa đi???

http://www.cadviet.c...opic=4915&st=80

Mệt quá! nói mãi mà chị ko hiểu ý em nhỉ! miễn bàn nữa! kiki!

Bye chị! em đi đường em chị đi đường chị!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mệt quá! nói mãi mà chị ko hiểu ý em nhỉ! miễn bàn nữa! kiki!

Bye chị! em đi đường em chị đi đường chị!

I already know the end so bye-bye!

Không có gì phải mệt cả, hãy sống vô tư và vui lên! Có thể AVYE không hiểu ý chị và cũng có thể chị không hiểu ý AVYE, có gì chưa đúng và đã vô tình làm AVYE phải mệt thì cho chị xin lỗi nhé!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

I already know the end so bye-bye!

Không có gì phải mệt cả, hãy sống vô tư và vui lên! Có thể AVYE không hiểu ý chị và cũng có thể chị không hiểu ý AVYE, có gì chưa đúng và đã vô tình làm AVYE phải mệt thì cho chị xin lỗi nhé!

Hiho!

EM là cái đứa hay đùa, nghịch ngợm, hay trêu chọc các bác nên ko hay suy nghĩ sâu xa, nên ít để bụng. mà cũng hay tự ái. ec ec ai chê em là tự ái liền ah! Từ việc đòi quà giáng sinh mọi người,chữ ký có phần phảm cảm,những câu nói đùa... cũng là muốn diễn đàn có không khí vui hơn,nhiều lúc ko có ai hỏi,hay bài viết mới! cũng ngứa tay chân viết đại 1 bài cho đỡ nhớ!hiho!

Thế nên chưa hiểu rồi sẽ hiểu, chưa quen sẽ quen, nên có đánh nhau mới trở thành bạn!

Tât cả chỉ vì 1 mục tiêu duy nhất chị nhỉ!

Em thấy chị viết rồi sửa em biết chị cũng như em! cái tính đó ko thể nhầm lẫn!

Chúc chị thật nhìu nhìu sức khỏe để chuẩn bị 1 năm cãi nhau với em!

kakakaka!( em định ko trả lời ở đây nhưng Account của chi ko sent được tin nhắn nên đành sent lên đây vậy!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

AVYE đã nói:"Thế nên chưa hiểu rồi sẽ hiểu, chưa quen sẽ quen, nên có đánh nhau mới trở thành bạn!"

AVYE bảo:''Chúc chị thật nhìu nhìu sức khỏe để chuẩn bị 1 năm cãi nhau với em!" Sao AVYE không trả lời câu hỏi của chị, con trai gì mà mà yếu đuối thế??? Hãy cứng rắn lên, mạnh dạn lên!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gửi AVYE!

Hôm nay, dù công việc vô cùng bận, chị cố gắng trốn việc viết cho AVYE và lời. Chị xin được nói lời xin lỗi với AVYE một lần nữa: “Có thể AVYE không hiểu ý chị và cũng có thể chị không hiểu ý AVYE, có gì chưa đúng và đã vô tình làm AVYE phải mệt thì cho chị xin lỗi nhé!”

Chị luôn tin tưởng và hi vọng vào lời nói của AVYE: “Thế nên chưa hiểu rồi sẽ hiểu, chưa quen sẽ quen, nên có đánh nhau mới trở thành bạn!”

Chỉ vì những sự hiểu lầm giữa chị mà AVYE đã đùng đùng giận thớt chém cá, chia tay với tất cả mọi người có nên không??? Người ta vẫn nói cả giận mất khôn, chị khuyên AVYE, bình tĩnh nhìn nhận lại vấn đề một cách thấu đáo, không nên vì sự “bất đồng chính kiến” với cá nhân chị mà chia tay với tất cả mọi người. Chị thấy buồn và thất vọng gớm. Như thế là AVYE đã phụ lòng tin của chị, phụ lòng tin của tất cả mọi người.

Xin mượn lời nghệ sĩ Siu Black để nói với AVYE : “Tôi thích em rồi đấy! U òa…òa …òa ào…hà… hà … hà... !" Chị luôn ủng hộ những hoạt động mang tính cộng đồng cao của em!

AVYE hãy quay trở lại làm những công việc còn dang dở, những công việc AVYE yêu thích nếu “Anh vẫn còn thực sự yêu em”!

Gửi AVYE bài viết này:

“Hèn đại nhân”

Nhiều người, suốt một đời cứ sợ mình sống hèn, sợ mang tiếng thị phi là hèn mà cứ luôn đối phó, luôn "dĩ hòa vi quý" lấy lòng tất cả mọi người (mà làm sao lấy lòng được tất cả mọi người?). Bị một tiếng chê thì "ê ẩm" cả người, bị một lời trách móc thì mất ăn mất ngủ... Cứ thế, rồi loay hoay trong cõi nhân gian bé mọn, làm một người tốt theo kiểu bé mọn, chẳng bao giờ dám nói lên chính kiến của mình, chẳng bao giờ dám hy sinh một thứ gì, chẳng bao giờ dám sống với những thách thức lớn lao...

Rồi, một đời vèo qua, một đời tưởng chừng mình sống thanh thản, vì không mích lòng ai, gặp ai cũng tay bắt mặt mừng... Nhưng cuối cùng chợt nhận ra, đó là một đời nhạt. Một đời, có thể gọi là thong dong mà lại không sung sướng, cảm khoái. Một đời tưởng là nhiều bạn, mà lại không có kẻ tri ân. Một đời, đã nhận được nhiều lời khen, mà ngẫm chỉ thấy toàn xã giao...

Đó là chưa nói đến, có những người vừa bị một cú vấp ngã, đã quỵ mãi mãi không thể đứng lên. Anh cứ bị cái thất bại đó giày vò, rồi sống trong mặc cảm, lo sợ. Anh rút vào cái vỏ ốc của mình. Anh trốn đời, nhắm mắt bịt tai lại với tất cả. Cũng có nhiều người tập thiền, tập đi chậm, nói thầm, cười khẽ... Nhưng đấy thực chất là cuộc chạy trốn chính mình.

Từ cuộc chạy trốn này, vô tình anh đã hủy bỏ bao nhiêu khát khao dự định. Có thể, anh đã sống một đời còn lại trong an toàn, không ai nói với anh một lời nặng nhẹ, không ai kêu anh là "thằng hèn". Nhưng, rồi chợt anh thấy mình là hèn. Cũng chẳng được là "hèn đại nhân". Một thằng hèn vô danh. Buồn lắm thay!

Thế mới biết, sống cho mình thì dễ, sống cho đời, cho người mới khó. Mà sống trong đời, sống với muôn người thì làm sao tránh được sự hèn. Vậy, nếu trót hèn thì cứ hèn đi, đừng sợ. Thà hèn mà làm được chuyện đại sự, mang ích lợi cho nhiều người, còn hơn là sống một đời bằng an nhạt nhẽo.

Nếu trót hèn, xin nhớ hãy làm "Hèn đại nhân".

Trần Nhà Thụy

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tin vui: Em xin trân trọng kính báo với các bác trên diễn đàn, Hoan2182 là em chồng em sẽ tổ chức lễ thành hôn vào hồi 14 giờ 30 phút, thứ ba ngày 03 – 01 -2012 (Tức là ngày 10 tháng chạp năm Tân Mão).

.......

Hôm nay ngày 03-01-2012 là ngày vui của Hoan2182.

Xin chúc em trăm năm hạnh phúc, chúc em luôn mạnh khoẻ, mọi điều tốt lành nhất.....

Luôn nhớ đến CADVIET, Hoan nhé.

Thân!

@Haanh: Cảm ơn em đã nhắn Tin vui này. Anh có lời chúc mừng nhờ em gửi đến Hoan.

Chúc em và gia đình luôn khoẻ

Thân!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thay mặt gia đình, em có lời cảm ơn anh Tuệ đã chúc mừng Hoan được trăm năm hạnh phúc! Em đã chuyển lời chúc của anh tới Hoan, nó vui lắm, anh ạ!

Hoan đi lấy chồng, gia đình, họ tộc bên nội, bên ngoại, bạn bè đều vui mừng, phấn khởi và hoan hỉ anh ạ. Nhiều lúc em cũng rất thương và lo lắng cho Hoan:

Chỉ lo cho cái vần oan

Gặp phải hai chữ “đã toan…” chị buồn!

Anh Tuệ ơi! Em vẫn luôn cầu mong ba, mẹ, anh, chị và cháu luôn được vui, khỏe! (Em vẫn nhớ ngày 11-10-2009 là ngày sinh của cháu, đồng thời cũng là ngày vui nhất của anh được “lên chức" Ba, bây giờ chắc là cháu đã nói sõi rồi anh nhỉ).

Khi nào có dịp thuận lợi, hai vợ chồng em và cháu Trường Minh sẽ vào thành phố Đà Nẵng thăm anh chị và cháu nhé! Thân mến chào tạm biệt anh, hẹn ngày gặp lại!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gửi AVYE!

Hôm nay, dù công việc vô cùng bận, chị cố gắng trốn việc viết cho AVYE và lời. Chị xin được nói lời xin lỗi với AVYE một lần nữa: “Có thể AVYE không hiểu ý chị và cũng có thể chị không hiểu ý AVYE, có gì chưa đúng và đã vô tình làm AVYE phải mệt thì cho chị xin lỗi nhé!”

Chị luôn tin tưởng và hi vọng vào lời nói của AVYE: “Thế nên chưa hiểu rồi sẽ hiểu, chưa quen sẽ quen, nên có đánh nhau mới trở thành bạn!”

Chỉ vì những sự hiểu lầm giữa chị mà AVYE đã đùng đùng giận thớt chém cá, chia tay với tất cả mọi người có nên không??? Người ta vẫn nói cả giận mất khôn, chị khuyên AVYE, bình tĩnh nhìn nhận lại vấn đề một cách thấu đáo, không nên vì sự “bất đồng chính kiến” với cá nhân chị mà chia tay với tất cả mọi người. Chị thấy buồn và thất vọng gớm. Như thế là AVYE đã phụ lòng tin của chị, phụ lòng tin của tất cả mọi người.

Xin mượn lời nghệ sĩ Siu Black để nói với AVYE : “Tôi thích em rồi đấy! U òa…òa …òa ào…hà… hà … hà... !" Chị luôn ủng hộ những hoạt động mang tính cộng đồng cao của em!

AVYE hãy quay trở lại làm những công việc còn dang dở, những công việc AVYE yêu thích nếu “Anh vẫn còn thực sự yêu em”!

Gửi AVYE bài viết này:

“Hèn đại nhân”

Nhiều người, suốt một đời cứ sợ mình sống hèn, sợ mang tiếng thị phi là hèn mà cứ luôn đối phó, luôn "dĩ hòa vi quý" lấy lòng tất cả mọi người (mà làm sao lấy lòng được tất cả mọi người?). Bị một tiếng chê thì "ê ẩm" cả người, bị một lời trách móc thì mất ăn mất ngủ... Cứ thế, rồi loay hoay trong cõi nhân gian bé mọn, làm một người tốt theo kiểu bé mọn, chẳng bao giờ dám nói lên chính kiến của mình, chẳng bao giờ dám hy sinh một thứ gì, chẳng bao giờ dám sống với những thách thức lớn lao...

Rồi, một đời vèo qua, một đời tưởng chừng mình sống thanh thản, vì không mích lòng ai, gặp ai cũng tay bắt mặt mừng... Nhưng cuối cùng chợt nhận ra, đó là một đời nhạt. Một đời, có thể gọi là thong dong mà lại không sung sướng, cảm khoái. Một đời tưởng là nhiều bạn, mà lại không có kẻ tri ân. Một đời, đã nhận được nhiều lời khen, mà ngẫm chỉ thấy toàn xã giao...

Đó là chưa nói đến, có những người vừa bị một cú vấp ngã, đã quỵ mãi mãi không thể đứng lên. Anh cứ bị cái thất bại đó giày vò, rồi sống trong mặc cảm, lo sợ. Anh rút vào cái vỏ ốc của mình. Anh trốn đời, nhắm mắt bịt tai lại với tất cả. Cũng có nhiều người tập thiền, tập đi chậm, nói thầm, cười khẽ... Nhưng đấy thực chất là cuộc chạy trốn chính mình.

Từ cuộc chạy trốn này, vô tình anh đã hủy bỏ bao nhiêu khát khao dự định. Có thể, anh đã sống một đời còn lại trong an toàn, không ai nói với anh một lời nặng nhẹ, không ai kêu anh là "thằng hèn". Nhưng, rồi chợt anh thấy mình là hèn. Cũng chẳng được là "hèn đại nhân". Một thằng hèn vô danh. Buồn lắm thay!

Thế mới biết, sống cho mình thì dễ, sống cho đời, cho người mới khó. Mà sống trong đời, sống với muôn người thì làm sao tránh được sự hèn. Vậy, nếu trót hèn thì cứ hèn đi, đừng sợ. Thà hèn mà làm được chuyện đại sự, mang ích lợi cho nhiều người, còn hơn là sống một đời bằng an nhạt nhẽo.

Nếu trót hèn, xin nhớ hãy làm "Hèn đại nhân".

Trần Nhà Thụy

Em cứ ngỡ cuộc đời toàn gian dối

thế cho nên gian dối đến bây giờ...

Cho đến bây giờ chị Hà Anh vẫn chưa hết nói dối ư??????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay