Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
linhchinh

hiển thị độ dài đường cong

Các bài được khuyến nghị

em chỉ biết dùng sơ sơ autocad 2007 vì em là dân kinh tế đang lập một kế hoạch kinh doanh cơ khí. Em đã biết cách cho hiển thị độ dài đường thẳng trong bản vẽ cad 2007 nhưng không biết làm thế nào hiển thị độ dài đường cong trong cad 2007. Anh em biết làm thế nào chỉ giúp em với? Nếu cad không làm được thì chỉ cho em phần mềm nào giúp em có thể hiện thị tất cả các kích thước của bản vẽ kỹ thuật cũng được? Em xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thuê 1 họa viên làm việc này đi bạn. nó không đơn giản là hiển thị thông soố lên mà trong đó còn tỉ lệ linh tinh nửa bạn mà hiện bậy là kế hoạch của bạn có nguy cơ tan tành.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

BẠN PHẠM QUỐC HUY: CÓ GÌ ĐÂU BẠN, TỈ LỆ VẼ NHƯ THẾ NÀO THÌ BẠN linhchinh ĐÃ BIẾT THÊ HIỆN KÍCH THƯỚC CỦA ĐƯỜNG THẲNG RỒI CÒN GÌ? NÊN TỈ LỆ HAY GI RẮC RỐI VỀ TỈ LỆ BẠN ĐÓ CÓ THỂ NẮM.

BẠN linhchinh: BẠN VẪN LÀM TƯƠNG TỰ NHƯ THỂ HIỆN ĐƯỜNG THẲNG THÔI, KHÔNG BIẾT CÁCH BẠN LÀM THẾ NÀO, CÓ MỘT CÁCH LÀ CHỌN ĐỐI TƯỢNG VÀ LI SAU ĐÓ ENTER, KÍCH THƯỚC VỚI ARC HOẶC CUNG TRÒN NẰM Ở TAB LENGTH.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn bạn truongtrungthanh mình đã làm được rồi. bạn phạm quốc huy thân mến, mình sẽ nghĩ đến chuyện thuê họa viên sau nhưng mình cần phải biết kích thước của tất cả các đoạn trong bản vẽ kỹ thuật để tính chi phí vật liệu cho công trình.Dân quản trị kinh doanh bọn mình cái gì cũng phải biết nhưng không biết sâu mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

b làm theo các bước nè:

nếu có đường thẳng và cả đường cong thi b => gõ lệnh pe enter =>chọn đối tượng => y enter =>J enter =>chọn lại các đối tượng =>enter 2 lần ( tóm gọn là cho đối tượng mình muốn tính chiều dài thành 1 dường ) tiếp tục gõ lệnh LI enter=> chọn cái đối tượng mà bạn vừa cho thành 1 đường enter => 1 bảng autocad text window xuất hiện trong bảng có chữ length = ? dó là chiều dài đó.

còn nếu chỉ là đường cong thôi thì bạn chỉ cần gõ lệnh Li là dc rùi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em chỉ biết dùng sơ sơ autocad 2007 vì em là dân kinh tế đang lập một kế hoạch kinh doanh cơ khí. Em đã biết cách cho hiển thị độ dài đường thẳng trong bản vẽ cad 2007 nhưng không biết làm thế nào hiển thị độ dài đường cong trong cad 2007. Anh em biết làm thế nào chỉ giúp em với? Nếu cad không làm được thì chỉ cho em phần mềm nào giúp em có thể hiện thị tất cả các kích thước của bản vẽ kỹ thuật cũng được? Em xin cảm ơn.

Nếu bạn chỉ cần kết quả đo thì bạn tham khảo đây nha: http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=11610 hoặc dùng lệnh Li như trên cũng oke

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng lệnh DAR để hiển thị kích thước đường cong tròn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo