Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lp_hai

Lỗi Tracking

Các bài được khuyến nghị

Chào cả nhà. Số là bình thường để hiệu chỉnh những đối tượng bị "vẽ lụi" (kích thước không chính xác) về lại cho chính xác. VD nhưng em có cái hình chữ nhật có chiều dài là 2762 (nhưng thực tế thì nó còn lẻ hơn nữa 2761.8....) nói chung là nó không chính xác. Bi giờ e muốn stretch nó về chính xác là 2760, không thể kéo một đầu rồi gõ 2 được vì thực tế khoảng lẻ là không phải 2.

Do đó e phải sữ dụng tracking, sau khi chọn cửa sổ stretch, chọn điểm base (là điểm cuối HCN), xong gõ tra (tracking), chọn điểm first tracking là điểm đầu của HCN, từ điểm này em gõ 2760 enter 2 phát.

Kết quả: bình thường hình chữ nhật nhảy đúng về 2760. Nhưng sau hôm nay nó lại nhảy về đúng vị trí ban đầu. không thay đổi gì cả. Nếu gõ khoảng cách xa hơn một chút vd như 3000 thì OK.

Lỗi sao giống như viết lisp mà không set osmode về 0 vậy. Nhưng theo e biết thì tracking ko liên quan gì tới thằng Osmode cả. vì bình thường em làm vẫn ok.

Do biến gì chăng??

Mong cả nhà giúp đỡ!

http://www.cadviet.com/upfiles/3/62991_loi_tracking.dwg62991_loi_tracking.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cái biến tracking cad mình sài ok.nhưng mình ít sài.nếu gặp trường hợp này thì vẽ luôn 1 khoản 2760 cho đúng rồi stretch về luôn.

cad mà bạn^^

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái biến tracking cad mình sài ok.nhưng mình ít sài.nếu gặp trường hợp này thì vẽ luôn 1 khoản 2760 cho đúng rồi stretch về luôn.

cad mà bạn^^

hehheh, thực ra cái tracking rất lợi hại, tiện hơn from nhiều. còn chơi kiểu vẽ line ra cho đúng chỗ rồi stretch, xong rồi lại phải xóa đi. Bất tiện mà không hay lắm ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thí dụ bạn muốn vẽ một đoạn thẳng. Diểm bắt đầu cách một điểm biết trước theo phương x=200, theo phương y bằng 500.

From bạn làm được ko??

From giống như mì ăn liền vậy, còn tracking thì nó chờ cho đến khi nào bạn ưng ý việc bắt điểm và enter thì mới xác nhận, công việc nhập số vào để tìm điểm có thể làm nhiều lần đến khi ok thì thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

haiizzzz, sau một hồi tìm hiểu thì thực tế máy của em ko phải do lỗi tracking, mà là lỗi truy bắt điểm. Thật nguy hiểm!

Bình thường vẽ một đường line, hoặc move bnhiêu thì gõ số là nó chính xác. Nhưng bi giờ nếu mà gõ số rồi nhưng nếu đích đến gần một dt nào đó thì cad sẽ lấy điểm đích đến nằm trên dt đó luôn (nó tự bắt điểm luôn). Ko để ý là chết chắc, mong các bác chỉ điểm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

kakka, sau một hồi mò mẫm rờ rẫm thì mình đã tick vào trong mấy cái ô ở Option thì ok rồi. Thanks mọi người wan tâm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo