Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hamster2102

Nhờ mọi người tư vấn kiến trúc hộ em nhà 30m2 (đây là nhà em ạ)

Các bài được khuyến nghị

em không phải là dân chuyên về kiến trúc nên ý tưởng bị hạn chế lắm , mong anh em bớt chút thời gian tư vấn cho em giải pháp với . trong file cad em đính kèm có sơ đồ thửa đất nhà em , phần trước mặt bị cắt chỉ giới đường nên diện tích còn lại là 31,5 m2. Em có vẽ thiết kế qua 4 tầng nhưng chưa ưng ý vì mẹ em cũng nói là tầng 1 để kinh doanh mà cái cầu thang nó mất diện tích quá . Chờ mọi người góp ý hay phác qua cho em giải pháp cho nhà mặt đường này với, em xác định nhân dịp giải tỏa tranh thủ xây khoảng 3 tầng vì nhà chưa có sổ đỏ do tranh chấp ^^ tầng 1 để kinh doanh.

đây là link em up lên mediafire

http://www.mediafire...mixz85mf94hxb2u

ảnh em có xuất ra nhưng tạm thời em chưa biết up lên cho em nợ nhé ^^

Xin chân thành cảm ơn mọi người trên cadviet nhiệt tình giúp đỡ trước ạ.

cập nhật: đã thêm mẫu 2 sửa lại theo mọi người góp ý ở bên dưới ạ #11

Theo mình bạn nên xẹm xét lại chỗ cái cửa nhà vệ sinh phải xây thẳng tường. không nên lầm lồi ra như thế .Làm thế mất mĩ quan cho căn nhà .Bạn thiết kế lồi ra như thế là do mắc cái cửa đúng ko . Theo mình bạn nên nghĩ đến biện pháp ở chỗ cái cửa VD như làm của trượt chẳng hạn .

Cái thứ 2: là như một số bạn trên đã nói là về phong thủy bạn cần tìm hiểu về phong thủy để thiết kế phù hợp. VD: hướng đặt giường ngủ hợp tuổi của mình, bàn thờ tổ tiên đặt hướng nào thì hợp lý ...vv . bạn cứ tìm hiểu đi

Chúc bạn xây được 1 ngôi nhà như mong muốn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn cho mình hỏi bạn đã xây chưa, mình biết chút về phong thủy, nếu cần bạn có thể trao đổi với mình nhé

cám ơn bạn nhiều nhé, hiện nay mình đang thiết kế phần điện nước chứ chưa thi công vì chờ giải tỏa mới tiến hành làm, hic bạn cứ góp ý cho mình xem nếu giải pháp phân chia không gian hợp phong thủy và tiện hơn thì có thể mình làm lại :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay