Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
acquycodon

Lỗi Front cực khó - Nhớ các bạn giúp - có file dwg

Các bài được khuyến nghị

vậy mục đích của bạn là sữa cái gì mình xem file mà ko hỉu ý đồ của bạn, lỗi chổ nào vậy bạn

Ý đồ của mình là sửa font thôi. Vì là bản vẻ của cty nên mình ko up cả bản vẻ lên đc. chỉ cop 1 phần text bị lỗi nhờ mọi người giúp.

bạn thử xem cái này được không nhé:

http://www.cadviet.c...0802_gammas.rar

để mình text thử

Front :blush:

hehe. mình nhầm

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không khác gì đánh đố, "Vì là bản vẻ của cty nên mình ko up cả bản vẻ lên đc. chỉ cop 1 phần text bị lỗi nhờ mọi người giúp" không up cả bản vẽ thì up 1 phần bản vẽ chỗ bị lỗi ấy, đằng này bạn copy sang bản vẽ khác rồi ghi linh tinh lên đó chẳng hiểu là lỗi ntn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn ơi, đây là mấy dòng của bản vẽ gốc đấy. mình cop phần text bị lỗi. chứ có phải mình ghi đâu. mình có bị khùng đâu bạn. Nó lỗi tùm lum thế nên mới ko sửa đc. chứ mình dùng cad 5-6 năm rồi chả lẽ mình ko biết điều cơ bản như bạn nói. mong bạn giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không khác gì đánh đố, "Vì là bản vẻ của cty nên mình ko up cả bản vẻ lên đc. chỉ cop 1 phần text bị lỗi nhờ mọi người giúp" không up cả bản vẽ thì up 1 phần bản vẽ chỗ bị lỗi ấy, đằng này bạn copy sang bản vẽ khác rồi ghi linh tinh lên đó chẳng hiểu là lỗi ntn.

Bạn ơi, đây là mấy dòng của bản vẽ gốc đấy. mình cop phần text bị lỗi. chứ có phải mình ghi đâu. mình có bị khùng đâu bạn. Nó lỗi tùm lum thế nên mới ko sửa đc. chứ mình dùng cad 5-6 năm rồi chả lẽ mình ko biết điều cơ bản như bạn nói. mong bạn giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhưng bạn cop như vậy mình ko pit là sao , text nó kỳ ko pit tiếg anh hay tiếg việt, loạn xà ngầu, vậy nếu đúng la nó ko phải font đó phải ko, ko bị kiểu font đổ bóng như vậy ah

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

2 lúa có vài câu hỏi nhỏ. Nếu đúng ý, 2 lúa đề xuất phương án. Nếu sai, 2 lúa chia buồn cùng bạn.

- Bạn trích đoạn này từ bảng thông số kỹ thuật?

- Bản vẽ cơ khí, tiếng nước ngoài?

- Bạn là quân nhân chuyên nghiệp?

Đề xuất: Bạn gởi bản vẽ gốc chứa nguyên lỗi lên. Chỉ xóa hết các chi tiết bạn không muốn share thôi. Copy thì lỗi bị thay đổi rồi, mất công các cadman quá!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhưng bạn cop như vậy mình ko pit là sao , text nó kỳ ko pit tiếg anh hay tiếg việt, loạn xà ngầu, vậy nếu đúng la nó ko phải font đó phải ko, ko bị kiểu font đổ bóng như vậy ah

2 lúa có vài câu hỏi nhỏ. Nếu đúng ý, 2 lúa đề xuất phương án. Nếu sai, 2 lúa chia buồn cùng bạn.

- Bạn trích đoạn này từ bảng thông số kỹ thuật?

- Bản vẽ cơ khí, tiếng nước ngoài?

- Bạn là quân nhân chuyên nghiệp?

Đề xuất: Bạn gởi bản vẽ gốc chứa nguyên lỗi lên. Chỉ xóa hết các chi tiết bạn không muốn share thôi. Copy thì lỗi bị thay đổi rồi, mất công các cadman quá!!!

http://www.cadviet.com/upfiles/3/100701_xxx.dwg

Đúng như bác kia nói. Đây là bản vẻ kỷ thuật tiếng Nga. Nhưng mình cam đoan là đoạn mình cop là đoạn văn bản bình thường thôi. Mình mở cả trăm bản vẽ kiểu này đều ok. ko hiểu sao bản này nó ko nhận. mình up lại bản gốc cho các bác đó. giúp mình với.

cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bản mã gốc của bác tương tự tiếng Nga. Nên 2 lúa đoán nó là bản vẽ kỹ thuật or cơ khí.

Lâu rồi 2 lúa không gặp tài liệu tiếng Nga, nên đoán bác là quân nhân.

VD: tiếng việt: đoạn mã "m%E1%BB%8Di%20nh%E0" là chữ "mọi nhà"

Với rừng mã này, 2 lúa đề xuất bác tìm 1 IT chuyên lập trình để nhờ vả thui.

Cách 2 lúa làm là sử dụng 1 file thư viện lập trình c++ rusian.h để tra, nhìn thì thấy giống giống làm sao chỉ cho pro được.

Bài tập: B%E1o%20D%E2n%20tr%ED%20%E2%80%93%20Th%F4ng%20tin%20m%E1%BB%8Di%20l%FAc,%20m%E1%BB%8Di%20n%C6%A1i%20t%E1%BB%9Bi%20m%E1%BB%8Di%20ng%C6%B0%E1%BB%9Di,%20m%E1%BB%8Di%20nh%E0

p/s: 2 lúa thấy bài này là bỏ chạy.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:D :D :D Bản mã gốc của bác tương tự tiếng Nga. Nên 2 lúa đoán nó là bản vẽ kỹ thuật or cơ khí. Lâu rồi 2 lúa không gặp tài liệu tiếng Nga, nên đoán bác là quân nhân. :D :D :D VD: tiếng việt: đoạn mã "m%E1%BB%8Di%20nh%E0" là chữ "mọi nhà" Với rừng mã này, 2 lúa đề xuất bác tìm 1 IT chuyên lập trình để nhờ vả thui. Cách 2 lúa làm là sử dụng 1 file thư viện lập trình c++ rusian.h để tra, nhìn thì thấy giống giống làm sao chỉ cho pro được. :D :D :D Bài tập: B%E1o%20D%E2n%20tr%ED%20%E2%80%93%20Th%F4ng%20tin%20m%E1%BB%8Di%20l%FAc,%20m%E1%BB%8Di%20n%C6%A1i%20t%E1%BB%9Bi%20m%E1%BB%8Di%20ng%C6%B0%E1%BB%9Di,%20m%E1%BB%8Di%20nh%E0 p/s: 2 lúa thấy bài này là bỏ chạy.

Cảm ơn bác, mình đành phải lấy bản in tương tự rồi ngồi đoán thôi. có lẽ khi người vẻ họ vô tình để 1 front hay mã hóa gì đó đặc biệt nên mình tìm ko đc. chúc bác mạnh khỏe và may mắn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay