Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
2hproduction

[Yêu cầu] Lisp thống kê tọa độ địa chính

Các bài được khuyến nghị

Sửa nửa đây. Cái vụ cạnh sai thì tôi coi bả vẽ của bạn rồi nhiều điểm quá bắt nhầm đấy thôi. Tắt bớt các cái ko liên quan đi.

Về cơ bản là chuẩn không cần chỉnh rồi bác ạ...Có điều cái tiêu đề tiếng Thổ Nhĩ Kỳ....các bác đưa nó về tiếng Việt giúp em ạ.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đã hỏi bạn dùng bộ fonts gì ko thấy trả lời. Tôi coi ké bản vẽ bạn gửi bác Bình thì thấy font .vn nên theo luôn. Lisp tạo text theo font chữ hiện hành. Bạn set fonts hiện hành của bản vẽ là font .vn thì ok thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã hỏi bạn dùng bộ fonts gì ko thấy trả lời. Tôi coi ké bản vẽ bạn gửi bác Bình thì thấy font .vn nên theo luôn. Lisp tạo text theo font chữ hiện hành. Bạn set fonts hiện hành của bản vẽ là font .vn thì ok thôi.

Em set style mấy loại font liền đều không được bác ạ? Bác chỉ giáo cho em chỗ này ạ...

Em cảm ơn nhiều ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.com/upfiles/3/1285_btd_1.lsp

Chắc lỗi font trong quá trình chèn code của diễn đàn. bạn load file trên về dùng. Lisp còn có thể đánh kt cạnh, số nút, diện tích, và cái dòng chi chi dưới bảng thống kê nửa. Nhưng viết lisp kiếm like mà ko có nên nản ko viét nửa đâu.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.c.../1285_btd_1.lsp

Chắc lỗi font trong quá trình chèn code của diễn đàn. bạn load file trên về dùng. Lisp còn có thể đánh kt cạnh, số nút, diện tích, và cái dòng chi chi dưới bảng thống kê nửa. Nhưng viết lisp kiếm like mà ko có nên nản ko viét nửa đâu.

Em ấn like mà nó báo vượt quá số like trong một ngày....Mai em like bù bác.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

File cad đây ạ : http://www.cadviet.c...u_5_ghep_dc.dwg

Về tỷ lệ bác cứ xuất ra bảng giống bảng yêu cầu là được ạ!

Theo bác phamthanhbinh như thế nào là tối ưu nhất cho trường hợp của em ạ?

Hề hề hề,

Ý của mình là cách chạy lisp hơi khác một chút.

1/- Tạo một pline qua các đỉnh của thửa đất bạn muốn theo trật tự mà bạn lựa chọn.

2/- Từ pline này xuất ra tất cả những gì bạn cần một lần.

Như vậy có lẽ sẽ đơn giản hơn một chút và có nhẽ cũng không quá khác với cái bạn cần.

Hề hề hề,....

Cái vụ font Thổ nhĩ kỳ thì tốt hơn là bạn nên tự gõ vào. Nó sẽ đảm bảo 100% theo ý bạn chứ còn dùng lisp nhiều khi oái oăm ra trò. Nhỡ CAd của bạn chả có cái font trong lisp thì tìm mệt nghỉ.

Chúc bạn vui,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Ý của mình là cách chạy lisp hơi khác một chút.

1/- Tạo một pline qua các đỉnh của thửa đất bạn muốn theo trật tự mà bạn lựa chọn.

2/- Từ pline này xuất ra tất cả những gì bạn cần một lần.

Như vậy có lẽ sẽ đơn giản hơn một chút và có nhẽ cũng không quá khác với cái bạn cần.

Hề hề hề,....

Cái vụ font Thổ nhĩ kỳ thì tốt hơn là bạn nên tự gõ vào. Nó sẽ đảm bảo 100% theo ý bạn chứ còn dùng lisp nhiều khi oái oăm ra trò. Nhỡ CAd của bạn chả có cái font trong lisp thì tìm mệt nghỉ.

Chúc bạn vui,

Bác cụ thể hóa giúp em với ạ.....ý này cũng rất hay ạ!

Em xin đa tạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc bạn vui,

Bác yên chí nhớn. Lisp dùng textstyle hiện hành thôi chỉ cần bạn í để hiện hành đúng bảng mã là tcvn3 là chạy ầm ầm.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình thì thấy thế này đâu nhất thiết phải dùng font .vni nhỉ , mình thích dùng font vni- dễ xài :D

lsp Anh Duy em sữa text lại thế này khi chạy kết hợp với style hiện hành là font vni-... . Cũng đẹp hì ^^

(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 2.5) (- (cadr dvbd) 3)) 1 0 "giua" "Ñænh" "" "" "")

(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 14) (- (cadr dvbd) 1.75)) 1 0 "giua" "Toïa ñoä" "" "" "")

(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 9.5) (- (cadr dvbd) 4.25)) 1 0 "giua" "X (m)" "" "" "")

(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 18.5) (- (cadr dvbd) 4.25)) 1 0 "giua" "Y (m)" "" "" "")

(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 24.75) (- (cadr dvbd) 1.75)) 1 0 "giua" "Teân" "" "" "")

(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 28.25) (- (cadr dvbd) 1.75)) 1 0 "giua" "Caïnh" "" "" "")

(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 24.75) (- (cadr dvbd) 4.25)) 1 0 "giua" "Caïnh" "" "" "")

(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 28.25) (- (cadr dvbd) 4.25)) 1 0 "giua" "(m)" "" "" "")

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác yên chí nhớn. Lisp dùng textstyle hiện hành thôi chỉ cần bạn í để hiện hành đúng bảng mã là tcvn3 là chạy ầm ầm.

Hề hề hề,

Mình đã test với đúng cái file của bạn ấy và cái style hiện hành của bạn ấy (style1) thì lisp chạy ầm ầm và ra chữ tiếng Việt chuẩn hơn cả tiếng ta bác ạ. Ây nhưng chả hiểu sao bạn ấy chạy nó lại ra cái thứ oẳn tà roằn không biết chống gậy ấy. vậy nên mới đoán là có thể lúc chạy lisp bạn ấy lại chơi với cái style con khỉ nào đó nên nó mới ra vầy. Cái vụ style này thì mình thường chơi kiểu cùn là chọ font tiếng Việt trước rồi gõ text vào bản vẽ, sau đó copy mọi cái loằng ngoằng trong đó rối dán vào lisp thôi. Tất nhiên cái củ này với mình thì dùng không tệ, song với người khác thì nhiều khi cũng làm hết ham bác ạ. cái vụ mò style này nhiếu khi mất cả tiếng đồng hồ vẫn chả ngon vì có text thì nó cũng giông giống nhưng có chỗ nó lại nhảy loạn cào cào.

Cơ khổ, cơ khổ, khô cả cổ.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em cũng ko rõ nữa em cũng thử chạy trên file bạn đó style hiện hành cũng là style 1 font .vn đàng hoàng khi chạy lsp cũng ra tà là oằn ^^, em đoán có thể là máy anh Bình và anh Duy giống nhau cách thiết lập chăng nên chạy đc :D, còn em và bạn ấy thì ko. Nếu như font .vn là theo TCVN3 thì em thấy trong lisp chữ "Đỉnh" đánh theo ký tự là ( & # 167; & # 216 nh )ko pỉt khi viết chỗ này anh Duy dùng bảng mã nào hay đó là cách viết trong lsp cho kiểu TCVN3 nó vậy, nhưng khi chạy nó ra i chang. Như em suy nghĩ thì nếu lúc đó chọn bảng mả là TCVN3,thì viết chử Đỉnh như thế này trong lsp "§Ønh".khi chạy lsp đúng style1 của bạn đó font .vn thì lại ra đúng tiếng việt ngay :D.Vấn đề font này thật là nan giải ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.c.../1285_btd_1.lsp

Trường hợp linh động em muốn thêm 1 cột Ghi chú hoặc bớt một cột Tên cạnh thì sửa như thế nào trong lisp của bác ạ?

Bác bôi đỏ để đêm nay em mày con nhà bà mò ạ......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bị lỗi trong quá trình cho vào thẻ code của diển đàn đấy bác Hà ạ.

Hình như là thế bác à....

Hỏi chủ topic và NhocLangbat tí: có phải các bạn đang dùng VietKey chứ không phải Unikey?

Em dùng Unikey mà bác.....

Em mạo phạm xin phép bác duy782006 thêm tí tiếng Việt vào command cho nó sinh động.....Nhờ có bác mà công việc của em giảm tải thời gian đi quá nửa.

Thay mặt Đảng, Chính phủ, UBND, HĐND em xin trân trọng cảm ơn và đa tạ bác ạ...

P/S: À quên, bác nghiên cứu thêm cái line để hoàn chỉnh cái bảng, đỡ phải mất công gõ PL và Copy rất nhiều cho từng bảng một ạ.

;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;
;;;Chuyen gia tri goc tu do sang radian
;;;Cu phap su dung (duy:s_do>radian giatri)
;;;giatri la goc tinh theo do, kq la goc tinh theo radian
;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;
(defun duy:s_do>radian (gt / gt kq)
(setq kq (* (/ pi 180) gt))
kq)

;;;Tao moi text
;;;Cu phap su dung (duy:t_text diemchen docao gocquay canhle noidung textstyle layer color)
(defun duy:t_text (d c g cl nd k la co / d c g cl nd k la co)
(cond
((= cl "trai") (setq kcl 0))
((= cl "phai") (setq kcl 2))
((= cl "giua") (setq kcl 1))
)
(cond ((= g "") (setq g 0) ))
(cond ((= cl "") (setq kcl 0) ))
(setq g (duy:s_do>radian g))
(cond ((= k "") (setq k (getvar "TEXTSTYLE")) ))
(cond ((= la "") (setq la (getvar "Clayer")) ))
(cond ((= co "") (setq co 256) ))
(entmake (list (cons 0 "TEXT")(cons 10 d)(cons 11 d)(cons 40 c)(cons 50 g)(cons 72 kcl)(cons 1 nd)(cons 7 k)(cons 8 la)(cons 62 co)))
(princ)
)

;;;Tao moi line
;;;Cu phap su dung (duy:t_line diemdau diemcuoi layer color ltype ltypescale)
(defun duy:t_line (a b la co lt slt / a b la co lt slt)
(cond ((= lt "") (setq lt "bylayer") ))
(cond ((= slt "") (setq slt 1) ))
(entmake (list (cons 0 "LINE")(cons 10 a)(cons 11 B)(cons 8 la)(cons 62 co)(cons 6 lt)(cons 48 slt) ))
(princ)
)

(defun c:btd (/ ddt dtn dth)
(command "undo" "be")
(setq dvbd (getpoint "\nCho\U+0323n \u+0110iê\U+0309m che\U+0300n ba\U+0309ng: "))
(duy:t_line dvbd (list (+ (car dvbd) 30) (cadr dvbd)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (car dvbd) (- (cadr dvbd) 5)) (list (+ (car dvbd) 30) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 0) (- (cadr dvbd) 0)) (list (+ (car dvbd) 0) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 5) (- (cadr dvbd) 0)) (list (+ (car dvbd) 5) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 23) (- (cadr dvbd) 0)) (list (+ (car dvbd) 23) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 26.5) (- (cadr dvbd) 0)) (list (+ (car dvbd) 26.5) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 30) (- (cadr dvbd) 0)) (list (+ (car dvbd) 30) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 5) (- (cadr dvbd) 2.5)) (list (+ (car dvbd) 23) (- (cadr dvbd) 2.5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 14) (- (cadr dvbd) 2.5)) (list (+ (car dvbd) 14) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 2.5) (- (cadr dvbd) 3)) 1 0 "giua" "§Ønh" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 14) (- (cadr dvbd) 1.75)) 1 0 "giua" "Täa §é" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 9.5) (- (cadr dvbd) 4.25)) 1 0 "giua" "X (m)" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 18.5) (- (cadr dvbd) 4.25)) 1 0 "giua" "Y (m)" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 24.75) (- (cadr dvbd) 1.75)) 1 0 "giua" "Tªn" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 28.25) (- (cadr dvbd) 1.75)) 1 0 "giua" "C¹nh" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 24.75) (- (cadr dvbd) 4.25)) 1 0 "giua" "C¹nh" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 28.25) (- (cadr dvbd) 4.25)) 1 0 "giua" "(m)" "" "" "")

(setq dvbd (list (car dvbd) (- (cadr dvbd) 5)))
(duy:t_line (list (car dvbd) (- (cadr dvbd) 2)) (list (+ (car dvbd) 23) (- (cadr dvbd) 2)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 23) (- (cadr dvbd) 3)) (list (+ (car dvbd) 30) (- (cadr dvbd) 3)) "" "" "" "")

(setq ddt (getpoint "\nCho\U+0323n \u+0110i\U+0309nh 1: "))
(setq dtn ddt)
(setq sttn 1)
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 2.5) (- (cadr dvbd) 1.5)) 1 0 "giua" "1" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 9.5) (- (cadr dvbd) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (cadr dtn) 2 3) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 18.5) (- (cadr dvbd) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (car dtn) 2 3) "" "" "")

(while (setq dth (getpoint dtn(strcat "\nCho\U+0323n \U+0110i\U+0309nh" (rtos (+ sttn 1) 2 0) " <Enter \u+0110ê\U+0309 kê\U+0301t thu\U+0301c!>")  ))
(grdraw dtn dth 7)
(duy:t_line (list (car dvbd) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 2)) (list (+ (car dvbd) 23) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 2)) "" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 2.5) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (+ sttn 1) 2 0) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 9.5) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (cadr dth) 2 3) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 18.5) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (car dth) 2 3) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 24.8) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 0.5)) 1 0 "giua" (strcat (rtos sttn 2 0) "-" (rtos (+ sttn 1) 2 0)) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 28.3) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 0.5)) 1 0 "giua" (rtos (distance dtn dth) 2 2) "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 23) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 3)) (list (+ (car dvbd) 30) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 3)) "" "" "" "")

(setq dtn dth)
(setq sttn (+ sttn 1))
)
(command ".erase" "last" "")
(duy:t_line (list (car dvbd) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 2)) (list (+ (car dvbd) 30) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 2)) "" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 2.5) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 1.5)) 1 0 "giua" "1" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 9.5) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (cadr ddt) 2 3) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 18.5) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (car ddt) 2 3) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 24.8) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 0.5)) 1 0 "giua" (strcat (rtos sttn 2 0) "-" "1") "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 28.3) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 0.5)) 1 0 "giua" (rtos (distance dtn ddt) 2 2) "" "" "")

(command "undo" "end")
(Princ)
)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

oh thì ra là do diễn đàn giờ đã hỉu :D, bạn nói nghe ghê vậy ^^

Thay mặt Đảng, Chính phủ, UBND, HĐND em xin trân trọng cảm ơn và đa tạ bác ạ...

Bạn yêu cầu nhiều hỉ lsp chỉ hộ trợ 1 phần thui bạn ah, còn lại làm bình thường tí đi ^^, trong lsp các phần nó kết nối với nhau, thêm 1 cột hay bớt 1 cột nó phiền hà lắm, tùy trường hợp bạn có thể tùy cơ tự xử lẹ hơn sửa lsp đấy bạn :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

oh thì ra là do diễn đàn giờ đã hỉu :D, bạn nói nghe ghê vậy ^^

Bạn yêu cầu nhiều hỉ lsp chỉ hộ trợ 1 phần thui bạn ah, còn lại làm bình thường tí đi ^^, trong lsp các phần nó kết nối với nhau, thêm 1 cột hay bớt 1 cột nó phiền hà lắm, tùy trường hợp bạn có thể tùy cơ tự xử lẹ hơn sửa lsp đấy bạn :D

Mình làm gần 900 hộ mà phải vẽ line để hoàn thành cái bảng trong lisp của bác duy782006 cũng...... :wacko: ạ....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng lệnh extend kéo dài các đường đã có trên bảng tiêu đề xuống line cuối cùng đi. Thêm mấy cái line vào lisp nhọc quá. Tôi lười rồi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng lệnh extend kéo dài các đường đã có trên bảng tiêu đề xuống line cuối cùng đi. Thêm mấy cái line vào lisp nhọc quá. Tôi lười rồi.

Huhu....các mod khác vào giúp em với ạ......huhu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nước mắt không làm mềm lòng bác Duy đâu.

Chỉ có "Like This" mới lay động được thôi.

Chắc bác ấy thấy dạo này xù nợ quá nên cũng không sướng với tín chấp của bạn?

:lol: :lol: :lol:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác cụ thể hóa giúp em với ạ.....ý này cũng rất hay ạ! Em xin đa tạ!

Hề hề hề,

Muốn cụ thì có cụ :

Xin lỗi bác Duy vì mình chôm ít đồ của bác để xài cho nó lẹ. Có chỉnh sửa chút chút cho nó hợp với mưu đồ của chủ thớt.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/5194_taobangtoadotrichthua.lsp

(defun c:lbtd (/ oldos en enlst e1 i n dvbd db1 dth dtn)
(vl-load-com)
(setq oldos (getvar "osmode"))
(setvar "osmode" 0)
kq)

;;;Tao moi text
;;;Cu phap su dung (duy:t_text diemchen docao gocquay canhle noidung textstyle layer color)
(cond
)
(entmake (list (cons 0 "TEXT")(cons 10 d)(cons 11 d)(cons 40 c)(cons 50 g)(cons 72 kcl)(cons 1 nd)(cons 7 k)(cons 8 la)

(cons 62 co)))
(princ)
)

;;;Tao moi line
(entmake (list (cons 0 "LINE")(cons 10 a)(cons 11 B)(cons 8 la)(cons 62 co)(cons 6 lt)(cons 48 slt) ))
(princ)
)
;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;
(defun vepolyline (/ i)
(setq i 0)
(command "pline")
(while (setq p (getpoint (strcat "\n Chon dinh thu " (rtos (setq i (1+ i)) 2 0) " <Enter de ket thuc>")))
(command p)
)
(command "c")
)
;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;
(alert "\n Chon lan luot cac dinh cua thua dat can lap bang toa do")
(command "undo" "be")
(vepolyline)
(setq en (entlast) i 0
         enlst (acet-geom-vertex-list en)
         n (length enlst) )

(setq dvbd (getpoint "\nChon diem dat bang: "))
(duy:t_line (list (car dvbd) (- (cadr dvbd) 5)) (list (+ (car dvbd) 30) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 0) (- (cadr dvbd) 0)) (list (+ (car dvbd) 0) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 5) (- (cadr dvbd) 0)) (list (+ (car dvbd) 5) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 23) (- (cadr dvbd) 0)) (list (+ (car dvbd) 23) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 26.5) (- (cadr dvbd) 0)) (list (+ (car dvbd) 26.5) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 30) (- (cadr dvbd) 0)) (list (+ (car dvbd) 30) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 5) (- (cadr dvbd) 2.5)) (list (+ (car dvbd) 23) (- (cadr dvbd) 2.5)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 14) (- (cadr dvbd) 2.5)) (list (+ (car dvbd) 14) (- (cadr dvbd) 5)) "" "" "" "")

(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 2.5) (- (cadr dvbd) 3)) 1 0 "giua" "§Ønh" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 14) (- (cadr dvbd) 1.75)) 1 0 "giua" "Täa §é" "" "" "");;;"Täa §é"
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 24.75) (- (cadr dvbd) 1.75)) 1 0 "giua" "Tªn" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 28.25) (- (cadr dvbd) 1.75)) 1 0 "giua" "C¹nh" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 24.75) (- (cadr dvbd) 4.25)) 1 0 "giua" "C¹nh" "" "" "")

(setq db1 dvbd)

(while (< i (1- n))
(setq dtn (nth i enlst))
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 2.5) (- (cadr dvbd) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (setq i (1+ i)) 2 0) "" "" "")
(duy:t_text dtn 1 0 "giua" (rtos  i  2 0) "" "" "")    
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 9.5) (- (cadr dvbd) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (cadr dtn) 2 3) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 18.5) (- (cadr dvbd) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (car dtn) 2 3) "" "" "")              
(duy:t_line (list (car dvbd) (- (cadr dvbd) 2)) (list (+ (car dvbd) 23) (- (cadr dvbd) 2)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 23) (- (cadr dvbd) 3)) (list (+ (car dvbd) 30) (- (cadr dvbd) 3)) "" "" "" "")
(setq e1 (entlast))
(if (> i 1)
		(progn
                 (duy:t_text (list (+ (car dvbd) 24.8) (- (cadr dvbd) 0.5)) 1 0 "giua"
                                   (strcat (rtos (1- i) 2 0) "-" (rtos i 2 0)) "" "" "")
                 (duy:t_text (list (+ (car dvbd) 28.3) (- (cadr dvbd) 0.5)) 1 0 "giua" (rtos (distance dtn dth) 2 2) "" "" "")
		)
)
(setq dth dtn)

(setq dvbd (list (car dvbd) (- (cadr dvbd) 2)))
)
(command "erase" e1 en "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 2.5) (- (cadr dvbd) 1.5)) 1 0 "giua" "1"  "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 9.5) (- (cadr dvbd) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (cadr (nth 0 enlst)) 2 3) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 18.5) (- (cadr dvbd) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (car (nth 0 enlst)) 2 3) "" "" "")              
(duy:t_line (list (car dvbd) (- (cadr dvbd) 2)) (list (+ (car dvbd) 30) (- (cadr dvbd) 2)) "" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 24.8) (- (cadr dvbd) 0.5)) 1 0 "giua" (strcat (rtos i 2 0) "-1" ) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 28.3) (- (cadr dvbd) 0.5)) 1 0 "giua" (rtos (distance (nth 0 enlst) dth) 2 2) "" "" "")
(duy:t_line db1 (list (car db1) (- (cadr dvbd) 2)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car db1) 5) (cadr db1) ) (list (+ (car dvbd) 5) (- (cadr dvbd) 2)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car db1) 14) (cadr db1) ) (list (+ (car dvbd) 14) (- (cadr dvbd) 2)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car db1) 23) (cadr db1) ) (list (+ (car dvbd) 23) (- (cadr dvbd) 2)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car db1) 26.5) (cadr db1) ) (list (+ (car dvbd) 26.5) (- (cadr dvbd) 2)) "" "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car db1) 30) (cadr db1) ) (list (+ (car dvbd) 30) (- (cadr dvbd) 2)) "" "" "" "")
(command "undo" "e")
(setvar "osmode" oldos)
(princ)
)

Chúc bạn vui.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lạm phát rồi! Nhờ tiếng khóc chăng?

;; free lisp from cadviet.com
;;; this lisp was downloaded from http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=68491&pid=224313&st=40entry224313
kq)

;;;Tao moi text
(cond
)
(entmake (list (cons 0 "TEXT")(cons 10 d)(cons 11 d)(cons 40 c)(cons 50 g)(cons 72 kcl)(cons 1 nd)(cons 7 k)(cons 8 la)(cons 62 co)))
(princ)
)

;;;Tao moi line
(princ)
)

(defun c:btd (/ ddt dtn dth)
(command "undo" "be")
(setq dvbd (getpoint "\nCho\U+0323n \u+0110iê\U+0309m che\U+0300n ba\U+0309ng: "))
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 14) (- (cadr dvbd) 1.75)) 1 0 "giua" "Täa §é" "" "" "")

(setq ddt (getpoint "\nCho\U+0323n \u+0110i\U+0309nh 1: "))
(setq dtn ddt)
(setq sttn 1)
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 2.5) (- (cadr dvbd) 1.5)) 1 0 "giua" "1" "" "" "")

(while (setq dth (getpoint dtn(strcat "\nCho\U+0323n \U+0110i\U+0309nh" (rtos (+ sttn 1) 2 0) " <Enter \u+0110ê\U+0309 kê\U+0301t thu\U+0301c!>")  ))
(grdraw dtn dth 7)
(duy:t_line (list (car dvbd) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 2)) (list (+ (car dvbd) 23) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 2)) "" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 2.5) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (+ sttn 1) 2 0) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 9.5) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (cadr dth) 2 3) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 18.5) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (car dth) 2 3) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 24.8) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 0.5)) 1 0 "giua" (strcat (rtos sttn 2 0) "-" (rtos (+ sttn 1) 2 0)) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 28.3) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 0.5)) 1 0 "giua" (rtos (distance dtn dth) 2 2) "" "" "")
(duy:t_line (list (+ (car dvbd) 23) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 3)) (list (+ (car dvbd) 30) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 3)) "" "" "" "")

(setq dtn dth)
(setq sttn (+ sttn 1))
)
(command ".erase" "last" "")
(duy:t_line (list (car dvbd) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 2)) (list (+ (car dvbd) 30) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 2)) "" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 2.5) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 1.5)) 1 0 "giua" "1" "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 9.5) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (cadr ddt) 2 3) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 18.5) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 1.5)) 1 0 "giua" (rtos (car ddt) 2 3) "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 24.8) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 0.5)) 1 0 "giua" (strcat (rtos sttn 2 0) "-" "1") "" "" "")
(duy:t_text (list (+ (car dvbd) 28.3) (- (- (cadr dvbd) (* 2 sttn)) 0.5)) 1 0 "giua" (rtos (distance dtn ddt) 2 2) "" "" "")

(duy:t_line (polar dvbd (/ pi -2) 0) (polar dvbd (/ pi -2) (* (1+ sttn) 2)) "" "" "" "")
(command "copy" (entlast) "" dvbd (polar dvbd 0 5))
(command "copy" (entlast) "" dvbd (polar dvbd 0 9))
(command "copy" (entlast) "" dvbd (polar dvbd 0 9))
(command "copy" (entlast) "" dvbd (polar dvbd 0 3.5))
(command "copy" (entlast) "" dvbd (polar dvbd 0 3.5))

(command "undo" "end")
(Princ)
)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay