Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoquangvinh

Chỉnh sửa hatch trong block động

Các bài được khuyến nghị

E đã tìm trên diễn đàn rồi mà chưa thấy ý kiến nào giống cái mình cần nên e lập topic này mong ACE đóng góp ý kiến.

Ý e là thế này: trong cad thì việc vẽ hatch rồi chỉnh sửa đường bao là nó chạy theo thì chỉ cần chọn Associative là được.

E tạo một block động và muốn chỉnh sửa block đó mà trong block đó lại có chứa hatch.

ACE có cách nào mà khi chỉnh sửa block động này mà cái hatch nó chạy theo được không vậy.

Mong mọi người góp ý để e còn biết nó có thực hiện được hay không nữa.

Thân ái.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn gửi file được không có vấn đề, hay muốn tạo với block động nào?. mình mới thử thì trường hợp block động là một hình chữ nhật(hatch bên trong), có thể co kéo một cạnh vuông góc vẫn "động" như bình thường(hatch vẫn chạy theo thi kéo)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn gửi file được không có vấn đề, hay muốn tạo với block động nào?. mình mới thử thì trường hợp block động là một hình chữ nhật(hatch bên trong), có thể co kéo một cạnh vuông góc vẫn "động" như bình thường(hatch vẫn chạy theo thi kéo)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng trường hợp mình cần rồi bạn à

Mình chỉ cần thay đổi hatch trong một rectang và khi rectang đó thay thổi thì hatch đó thay đổi theo rectang

Bạn làm cách gì vậy hướng dẫn mình với được không

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng trường hợp mình cần rồi bạn à

Mình chỉ cần thay đổi hatch trong một rectang và khi rectang đó thay thổi thì hatch đó thay đổi theo rectang

Bạn làm cách gì vậy hướng dẫn mình với được không

Thanks

8qjvNJ1xSaQ

Chỉnh sửa theo quansla
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi Hatch bạn nhớ tick vào Associative là được chứ gì!

bạn à cái này là mình chỉnh ở ngoài block, ở ngoài này thì mình thấy mình thường mà trong cái block động thì cái hatch nó mới giữ nguyên ko chạy theo đường bao

he mình thấy bạn quansla làm được rồi Thanks bạn nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn ngó qua xem, mình không biết cách upvideo xem trực tiếp thế nào, có ai biết không chỉ dùm mình nhé

<object width="560" height="315"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/8qjvNJ1xSaQ?version=3&hl=vi_VN&rel=0"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/8qjvNJ1xSaQ?version=3&hl=vi_VN&rel=0" type="application/x-shockwave-flash" width="560" height="315" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>

Hic

xem xong đoạn clip của bạn mình thấy cũng làm như thế. Thực hành lại thì lại thấy nó được luôn. Làm cả trên cad 2007 và cad 2010 đều đc cả.

Mình thử vẽ hatch trước tạo block hay sau khi tạo block cũng đều được cả thế mà cái lần trước thì lại sửa mãi ko đc.

Chắc là nó sợ cái clip của bạn nên ko dám cứng đầu nữa.

Mà bạn dùng cad vesion mấy vậy thấy đẹp hơn mình thì phải chỉ ghét cái quick properties cứ chọn đối tượng là nó cứ lên mà ko biết tắt thế nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hic

xem xong đoạn clip của bạn mình thấy cũng làm như thế. Thực hành lại thì lại thấy nó được luôn. Làm cả trên cad 2007 và cad 2010 đều đc cả.

Mình thử vẽ hatch trước tạo block hay sau khi tạo block cũng đều được cả thế mà cái lần trước thì lại sửa mãi ko đc.

Chắc là nó sợ cái clip của bạn nên ko dám cứng đầu nữa.

Mà bạn dùng cad vesion mấy vậy thấy đẹp hơn mình thì phải chỉ ghét cái quick properties cứ chọn đối tượng là nó cứ lên mà ko biết tắt thế nào

Cad 2012 bạn à, ấn Ctrl+Shift_P nhé

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo