Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
mr_chipheo

xin hỏi các anh chị cách bố trí thép nhà 2 tầng

Các bài được khuyến nghị

Người nhà em ở quê muốn xây nhà 2 tầng, nhưng vì kinh phí có hạn sẵn có bản vẽ down trên mạng phù hợp với diện tích đất nhưng đây là bản vẽ nhà 5 tầng, lại thiếu 1 số bản vẽ: móng, dầm móng,bản vẽ thép cột

Mong anh chị chỉ giúp cách bố tríhoặc vẽ thêm giúp em với ạ.

cám ơn các anh chị

http://www.cadviet.c..._ban_ve_nha.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn biết tại sao không ai giúp bạn không?

Xin thưa với bạn là diễn đàn CAD Việt không có chuyện vẽ hộ (trừ yêu cầu viết Lisp). Vì vậy mình nghĩ không ai giúp được bạn chuyện này đâu nên bạn cũng đừng đặt hy vọng quá nhiều, mọi người đều có việc riêng của mình, rãnh rỗi lướt qua diễn đàn giải đáp những thắc mắc thông thường thôi.

Vẽ kết cấu nhà mà bạn làm như chuyện cưỡi ngựa xem hoa vậy, phải tính toán nhiều thứ lắm bạn ạ, không phải chút xíu như bạn nói đâu.

Vài góp ý cùng bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn làm ngành gỉ thế, ý kiến của nhoc nếu thấy bản vẽ nhà đó ưng ý bạn nhưng nó có 5 tầng và thiếu những bản vẽ các chi tiết khác , ok bạn cứ đem bản vẽ đó thuê 1 bên thiết kế đưa bản vẽ đó cho họ nói tui mún xây hao hao vầy :D, mà 2 tầng thui >>>> từ đây mọi việc còn lại cứ để bên thiết kế thi công lo ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình đã hoàn thiện kt của nhà 4,5x27m
nhưng về mặt kết cấu mình chưa làm dạng lệch tầng bao giờ nên muốn có một bản vẽ tham khảo
mong mọi người ai có thì giúp mình với
minh đang ko biết ở ô cầu thang thì bố trí dầm khóa thế nào ? nói chung mình cần một bản vẽ kết cấu hoàn chỉnh để học hỏi! cảm ơn mọi người ạ !
macshinco.lameco@gmail.com có thể mail cho mình cũng được
một lần nữa cảm ơn mọi người nhé !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo