Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
chiacmilan

chọn giúp kích thước trong đồ án BTCT 1

Các bài được khuyến nghị

Thầy này hướng dẫn tui đồ án tốt nghiệp nè.Thầy Thắng dạy bách khoa Đà Nẵng.

Bạn chọn Dầm phụ 200x300 , dầm chính 200x400 , chiều dày sàn 100mm.

Có khó khăn gì mình chỉ cho.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cảm ơn các anh vì là đồ án thứ 3 nhưng thực chất là đồ án đầu tiên 2 đồ án trước về kiến trúc, mà giờ em đã bảo vệ bà được thầy cho 8d. mà dầm chính thầy nói là h=600-800mm,dầm phụ 400-600

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn các anh vì là đồ án thứ 3 nhưng thực chất là đồ án đầu tiên 2 đồ án trước về kiến trúc, mà giờ em đã bảo vệ bà được thầy cho 8d. mà dầm chính thầy nói là h=600-800mm,dầm phụ 400-600

chọn chi lạ rứa, chọn có cách của nó mà, xem trong hướng dẫn trường đại học xây dựng ý, có thể sơ bộ là dầm chính lấy 1/10 nhịp, như thế có thể chọn dầm chính lấy là 1/10 của (3*2.7) có thể chọn 750-800.  nhưng vì là đồ án bêtông 1 nên có thể chọn 700 được(nhỏ hơn) vì bt1 có Moment (không lớn)-do chưa kể tải trọng gió(ở BT2) chọn 700mm không chỉ vì yêu cầu cấu tạo mà còn do tải tiêu chuẩn của bạn khá lớn( 9.3kn) nếu cẩn thận cứ lấy là 800mm cũng  được, tiết diện lớn thì thép nhỏ chẳng hại ai, chỉ sợ tiết diện nhỏ, thép lớn (không đảm bảo khoảng cách các cốt thép trong cùng lớp/giữa hai lớp

Theo ý mình(theo ý mình,!!) có thể chọn 300x800(hoặc 250x800~750) cho dầm chính dâm phụ tương ứng 300x600 và 250x650

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo