Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
XUANBIEN

HỢPGIẢMTỐC1CẤP

Các bài được khuyến nghị

SAU KHI LÀM XONG ĐỒ AN HỢP GIẢM TỐC 1 CẤP BỘ TRUYỀN TRỤC VIT XÍCH EM THẤY MÌNH RẤT BỐI RỐI VÀ BÂY GIỜ TRONG LÒNG KHÔNG THẤY VUI EM SỢ MÌNH RỚT LẮM.EM MONG DIỄN ĐÀN CHO EM MỘT LỜI GIẢI VỚI NỘI DUNG EM VỪA NÓI, EM CHÂN THÀNH CÁM ƠN DIỄN ĐÀN.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
SAU KHI LÀM XONG ĐỒ AN HỢP GIẢM TỐC 1 CẤP BỘ TRUYỀN TRỤC VIT XÍCH EM THẤY MÌNH RẤT BỐI RỐI VÀ BÂY GIỜ TRONG LÒNG KHÔNG THẤY VUI EM SỢ MÌNH RỚT LẮM.EM MONG DIỄN ĐÀN CHO EM MỘT LỜI GIẢI VỚI NỘI DUNG EM VỪA NÓI, EM CHÂN THÀNH CÁM ƠN DIỄN ĐÀN.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
SAU KHI LÀM XONG ĐỒ AN HỢP GIẢM TỐC 1 CẤP BỘ TRUYỀN TRỤC VIT XÍCH EM THẤY MÌNH RẤT BỐI RỐI VÀ BÂY GIỜ TRONG LÒNG KHÔNG THẤY VUI EM SỢ MÌNH RỚT LẮM.EM MONG DIỄN ĐÀN CHO EM MỘT LỜI GIẢI VỚI NỘI DUNG EM VỪA NÓI, EM CHÂN THÀNH CÁM ƠN DIỄN ĐÀN.DIỄN ĐÀN CÓ THỂ ĐƯA VÀO EMAIL CỦA EM ĐƯỢC KHÔNG Ạ EM CÁM ƠN NHIỀU.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Up bài làm của bạn lên, có xem mới góp ý cho bạn được. Còn làm dùm luôn chắc hơi khó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn Xuanbien,

Thực sự mình chưa hiểu ý bạn. Tuy nhiên có hai điều muốn nói với bạn:

1/- Bạn đã làm xong đồ án và đã nộp. Do vậy việc rớt hay đậu là việc của ........ giời rồi bạn ạ. Có gì mà lo lắng quá vậy, chỉ tổ giảm thọ thôi. Vấn đề bây giờ không phải là bạn cần biết rớt hay đậu mà là bạn hãy nghỉ ngơi, thư giãn và tự kiểm điểm lại bản thân xem trong quá trình làm đồ án vừa rồi, cái gì bạn đã nắm được và cái gì cần phải tim hiểu thêm để giả sử có phải làm lại thì sẽ làm tốt hơn cái vừa rồi. Hơn nữa là bạn cần phải biết rằng bạn đã thực sự làm việc nghiêm túc với cái đồ án ấy hay chưa, nếu chưa thì phải rút kinh nghiệm ngay để có thể vượt qua được ở lần bảo vệ sau, còn nếu đã thực sự cố gắng hết năng lực của mình mà vẫn chưa được như ý thì chắc chắn bạn cần phải bổ túc kiến thức về món chi tiết máy này ngay lập tức. Nếu không khả năng bạn qua được môn này là rất khó.

2/- Mình là dân cơ khí nhưng nghe bạn nói mình cũng ngớ ngẩn luôn. Hộp giảm tốc một cấp đã là bộ truyền trục vít sao lại còn xích nữa, có lẽ ý bạn là đầu ra của bộ truyền dùng để kéo bánh xích chăng? Nếu như vậy thì bạn có cần quan tâm tới bộ truyền xích không??? Bạn nhớ rằng mỗi cấp tốc độ là một bộ truyền động khác nhau. Đã là hộp giảm tốc một cấp thì chỉ có một bộ truyền động duy nhất thôi chứ.

Tốt nhất nếu có thể được thì bạn hãy pót cái đồ án của bạn lên để anh em đóng góp ý kiến cho bạn. Hãy vui lên và đón chờ ...... số giời bạn ạ. Nếu có rớt thì trời cũng chưa sập và ta sẽ lại có cơ hội để được thực hành đồ án một lần nữa, càng chắc tay hơn mà. Chỉ có điều phải biết là vì sao mình rớt thì mới có thể đậu trong lần bảo vệ tới. Bằng không thì bạn có lo lắng, buồn phiền hay thậm chí tự tử chăng nữa cũng chả làm cho bạn qua được cái thằng chi tiết máy này bạn ạ.

Chúc bạn luôn vui vẻ và may mắn trong cuộc đời. Hạnh phúc đang chờ bạn đến đón nó đi kìa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bài thì hải làm xong rồi thứ hai này là biết kết quả dù gì đi chăng nưa em cám ơn diễn đàn đàn nhiều đã quan tam chân thành, em xin hoi ngoai co khi ra diễn đàn có thể tư vấn thêm cho em về đồ án môn thiết bị lạnh được không"thiết kế hệ thống lạnh"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bài thì hải làm xong rồi thứ hai này là biết kết quả dù gì đi chăng nưa em cám ơn diễn đàn đàn nhiều đã quan tam chân thành, em xin hoi ngoai co khi ra diễn đàn có thể tư vấn thêm cho em về đồ án môn thiết bị lạnh được không"thiết kế hệ thống lạnh"

Ý bác là muốn tìm hiẻu cái gì trên diễn đàn? Cơ khí hay điện lạnh.

Bác nay lăng ngoằng quá.

Hộp giảm tốc của bác chắc là HGT bánh vít dùng cho chuyển động của Xích tải?

Chúc bác bảo vệ thành công đồ án.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thể, nhưng cần phải biết rõ bạn cần gì ? Nguyên lý ? Cấu tạo? Vận hành? Hay là thiết kế hoàn chỉnh một thiết bị cho một mục đích cụ thể? Nếu vậy các thông số đầu vào của thiết bị là gì?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay