Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

desktop là phần mềm vẽ kiến trúc rất nhanh và đặc sắc, không hiểu sao không có pác nào hỏi nhỉ?

tôi đang làm việc cho 1 công ty tư vấn, muốn chia sẻ kinh nghiệm sử dụng desktop cho các anh em.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
desktop là phần mềm vẽ kiến trúc rất nhanh và đặc sắc, không hiểu sao không có pác nào hỏi nhỉ?

tôi đang làm việc cho 1 công ty tư vấn, muốn chia sẻ kinh nghiệm sử dụng desktop cho các anh em.

Câu hỏi đầu tiên:

Desktop có = Revit Architect ko?Cái nào mạnh hơn cái nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh ơi cho em hỏi chút. Em setup Cad 2007 nhưng lỡ tay thế nào lại làm việc trên cad 3D, bây giờ muốn chuyển về làm việc trên 2D thì vào đâu hả anh. Tại vì em dùng cad 2004 quen rồi, lần đầu tiên dùng cad 2007 chẳng biết lối nào mà lần cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
chuyên gia về desktop và cad đây, có u nàu muốn hỏi không?

Có. Anh cho em hỏi làm thế nào để xoay hình Cad chèn trong Word (em muốn xoay 90 độ)? Em chèn bằng cách copy trong Cad rồi paste thẳng vào Word. Thêm nữa là em đang dùng Cad 2007 và Office 2007.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Câu hỏi đầu tiên:

Desktop có = Revit Architect ko?Cái nào mạnh hơn cái nào?

trời, hỏi gì kỳ vậy? revit desktop là chỉ là bản thu nhỏ của autocad desktop thôi. bản revit chỉ dành cho dân ít sử dụng cad và không chuyên về kiến trúc.

hiện nay có bản revit structure dành cho dân kết cấu nhưng cũng không mạnh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh ơi cho em hỏi chút. Em setup Cad 2007 nhưng lỡ tay thế nào lại làm việc trên cad 3D, bây giờ muốn chuyển về làm việc trên 2D thì vào đâu hả anh. Tại vì em dùng cad 2004 quen rồi, lần đầu tiên dùng cad 2007 chẳng biết lối nào mà lần cả.

chuyển UCS về Word và dùng lệnh Plan.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có. Anh cho em hỏi làm thế nào để xoay hình Cad chèn trong Word (em muốn xoay 90 độ)? Em chèn bằng cách copy trong Cad rồi paste thẳng vào Word. Thêm nữa là em đang dùng Cad 2007 và Office 2007.

bản chất hình cad chèn vào word là hình ảnh, em chọn hình đó, nhớ chọn 2 lần để xuất hiện dấu xoay, sau đó clik vào nút xoay, giữ ship để có các góc 30,45,90 ...

have fun

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hoặc để tiện trong chèn hình, nên dùng lệnh export autocad to DXF format, sau đó insert file DXF vào Word. file này được định dạng bằng vector nên chất lượng nét của nó rất tốt.

have fun

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bản chất hình cad chèn vào word là hình ảnh, em chọn hình đó, nhớ chọn 2 lần để xuất hiện dấu xoay, sau đó clik vào nút xoay, giữ ship để có các góc 30,45,90 ...

have fun

Anh ơi hình như cách này không đc, nó chỉ xoay đc cho file ảnh bình thường thôi. Còn cách dùng *.dxf thì em không hiểu lắm. Anh nói rõ hơn đi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nói qua về desktop đi,nếu bác cho cả link download phần mềm này nữa thì tốt quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh ơi hình như cách này không đc, nó chỉ xoay đc cho file ảnh bình thường thôi. Còn cách dùng *.dxf thì em không hiểu lắm. Anh nói rõ hơn đi!

để đơn giản hơn, bạn export hình vẽ sang file WMF, sau đó qua Word insert hình có đuôi WMF vào.

File -> export -> chọn đuôi file WMF (có thể chọn dạng BMP cũng được nhưng hình bị vỡ, không đẹp)

từ word, insert hình vào là xong

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác nói qua về desktop đi,nếu bác cho cả link download phần mềm này nữa thì tốt quá

autocad desktop là chương trình chuyên dùng cho KTS, nó có thể xác lập gần như toàn bộ công việc trong bản vẽ KT một cách tự động : tường, cửa, chuyển direct sang 3D mà không cần dựng hình, tạo mặt cắt, thông kê .v.v.. và .v.v.. nói chung là tuyệt

hiện cũng có một số các chương trình hỗ trợ như Revit nhưng không hoàn thiện bằng (cũng giống như bản Max - chuyên dụng như Desktop so sánh với 3Dvit không chuyên như Revit)

phần mềm của nó có thể ra bất cứ hiệu bán đĩa nào cũng có, và .... *** luôn. xài khoẻ.

thông thường, để thực hiện 1 hồ sơ thiết kế cơ sở cho nhà 7 tầng, nếu sử dụng thạo Desktop thì mất khoảng 2h để vẽ .... cực nhanh

have fun

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mẹo khi sử dụng hình ảnh:

thường thì hình ảnh được chỉnh sửa trong Photoshop lưu sang file JPG có dung lượng tương đối lớn, đặc biệc là hình các toà nhà cao tầng, các hình nội thất. để gởi cho chủ đầu tư qua Email hơn lâu vì khá nặng. Tôi xin mạo muội chỉ một mẹo nhỏ để giảm dung lượng hình nhưng không làm giảm chất lượng của hình ảnh ( gần như 100% chất lượng)

mở files ảnh bằng Paint của Window, ssave as lại với tên khác, vẫn giữ đuôi cũ.

bạn thử xem, dung lượng files sẽ giảm đi 50%đó. tuyệt vời.

have fun

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
chuyên gia về desktop và cad đây, có u nàu muốn hỏi không?

em đã nhắn tin riêng cho pác rồi. Pác xem thử có cách nào mở File này trên cad 2007 đường hacth hiện lên ko? (bảng gốc là cad 2007 luôn) nhưng em mở trên cad 2010 rùi mở lại lên cad 2007 thì không lên

http://www.cadviet.com/upfiles/11_1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi đã dùng cad desktop và thấy được ưu điểm của nó nhưng chưa có nhiều kinh nghiệm. Mong bạn chỉ giáo cho việc vẽ một góc mái đao( Đao mái chùa miền Bắc). Tôi xin cảm ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em chuyển cad từ 2d sang 3d chưa thành thạo lắm .em nge nói landesktop giải quyết vụ này hay lắm .bác cho em xin 1 ví dụ nhé,thank you bác.    :ptoank52@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tại sao không dùng được lệnh mvsetup trong cad 2007.khi gõ lệnh mvsetup thì cad hiện ra dòng lệnh sau.mọi người giúp dùm với,tk. 117858_untitled.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các pro ơi cho mình hỏi 1 câu thôi. Khi chọn đối tương trong Cad bằng phương pháp CrossWindow thì nếu chọn bằng cách tick 1 điểm góc phải màn hình kéo qua góc trái đồng thời zoom nhỏ lại khiđôs sẽ có đối tượng mặc dù vẫn nằm trong cửa sổ WindowCross nhưng không hiển thị trên khung nhìn sẽ không được chọn. Mình muốn hổi làm thế nào mà nhưng đối tượng đó vẫn có thể được chọn, chứ khi làm việc với nhiều đối tượng thì rất bất tiện. 
Cảm ơn mọi người trước nha. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

a ơi cho e hỏi là kích thước chữ trong land phải để bao nhiêu để khi mình chuyển qua cad nó thuận tiện hơn vậy a

a cho e địa chỉ mail của a với.

thank a!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay