Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tranngoctu87

[Yêu cầu] Nhờ chỉnh sửa lisp nội suy cao độ và khoảng cách

Các bài được khuyến nghị

Lisp: http://www.cadviet.com/upfiles/3/131127_cd.lsp

Em sưu tầm được lisp nội suy cao độ và khoảng cách nhưng ở 2 bước chọn điểm cần nội suy và xuất kết quả có nhiều lựa chọn. Em muốn nhờ các anh sửa lại giúp em như sau:

+ Bước chọn điểm cần nội suy: mặc định là pick điểm

+ Bước xuất kết quả: mặc định là Excel

Em xin chân thành cảm ơn!!!!!!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lisp: http://www.cadviet.com/upfiles/3/131127_cd.lsp

Em sưu tầm được lisp nội suy cao độ và khoảng cách nhưng ở 2 bước chọn điểm cần nội suy và xuất kết quả có nhiều lựa chọn. Em muốn nhờ các anh sửa lại giúp em như sau:

+ Bước chọn điểm cần nội suy: mặc định là pick điểm

+ Bước xuất kết quả: mặc định là Excel

Em xin chân thành cảm ơn!!!!!!!!!!!!!!!!

Hề hề hề,

File bạn gửi không down load về được. Bạn hãy upload lên trang khác và gửi link lại nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Link mới đây ạ:

http://tenlua.vn/cd-lsp-0137e526e6036e01/#download0137e526e6036e01

Cảm ơn anh nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!

Hề hề hề,

Chu choa, cái lisp bạn gửi của tây có khác. Nó làm quá kỹ và khá rắc rối. Chỉ đọc để hiểu hết cũng toát mồ hôi hột rồii.

Yêu cầu của bạn thực ra là làm giảm đi giá trị của nó khá nhiều và có nhẽ thích ứng với tư duy kiểu mì ăn liền của người Việt. Tuy không ủng hộ cách tư duy này, song nếu bạn cần thì có thể tự sửa một chút như sau:

1/- Để lisp chỉ chơi với mphu7ong án pick chọn điểm bạn hãy vô hiệu hóa đoạn code sau đây bằng cách thêm một hay nhiều dấu ";" vào đầu mỗi dòng code::

(initget "Óêàçàòü Òî÷êà Áëîêè Ïîëèëèíèÿ Pick pOints Blocks poLyline _Pick pOints Blocks poLyline Pick pOints Blocks poLyline")

(setq oldMode ptcol:mode ptcol:mode

(getkword (if IsRus (strcat "\nÂûáåðèòå ðåæèì [Óêàçàòü/Òî÷êà/Áëîêè/Ïîëèëèíèÿ èëè ñïëàéí] <"

(cadr (assoc ptcol:mode '(("Pick" "Óêàçàòü")("pOints" "Óêàçàòü")("Blocks" "Áëîêè")("poLyline" "Ïîëèëèíèÿ")))) ">: ")

(strcat "\nSpecify mode [Pick/pOints/Blocks/poLyline or spline] <"ptcol:mode">: "))) ptLst nil)

(if(null ptcol:mode)(setq ptcol:mode oldMode))

Đồng thời thêm dòng code:: (setq ptLst nil) thay cho đoạn code trên.

2/- Để lisp chỉ xuất sang excel bạn có thể sửa như sau"

a/-Thay thế dòng code:(if(null sFlag)(setq sFlag "Text")) thành (if(null sFlag)(setq sFlag "Excel"))

b/- Vô hiệu hóa đoạn code sau theo cách như trên:

(setq sFlag (getkword (if IsRus "\nÑîõðàíèòü êîîðäèíàòû â [Ôàéë/Excel/Íå ñîõðàíÿòü] <Ôàéë> : "

"\nSave coordinates to [Text file/Excel/Not save] <Text> : ")))

(initget "Óêàçàòü Òî÷êà Áëîêè Ïîëèëèíèÿ Pick pOints Blocks poLyline _Pick pOints Blocks poLyline Pick pOints Blocks poLyline")
(setq oldMode ptcol:mode ptcol:mode
(getkword (if IsRus (strcat "\nÂûáåðèòå ðåæèì [Óêàçàòü/Òî÷êà/Áëîêè/Ïîëèëèíèÿ èëè ñïëàéí] <"
(cadr (assoc ptcol:mode '(("Pick" "Óêàçàòü")("pOints" "Óêàçàòü")("Blocks" "Áëîêè")("poLyline" "Ïîëèëèíèÿ")))) ">: ")
     (strcat "\nSpecify mode [Pick/pOints/Blocks/poLyline or spline] <"ptcol:mode">: "))) ptLst nil)
(if(null ptcol:mode)(setq ptcol:mode oldMode))
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chủ thớt có thể hướng dẫn em cách dùng lisp này được không ạ. Em gõ lệnh Cd là lisp xuất ra luôn mà không thấy nhập cao độ gì cả là sao ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chủ thớt có thể hướng dẫn em cách dùng lisp này được không ạ. Em gõ lệnh Cd là lisp xuất ra luôn mà không thấy nhập cao độ gì cả là sao ạ

Trước tiên bạn dùng lệnh "UCS" của CAD để đặt lại gốc tọa độ mới, các điểm cần nội suy sẽ có cao độ và khoảng cách so với gốc tọa độ mới. Sau đó dùng lisp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay