Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
1234abc

bắt đầu 1 bản vẽ autoCAD như thế nào ah?

Các bài được khuyến nghị

CAD2009 vẽ hai đường Multiline giao nhau ko cắt Trim được bác à

Bác có CAD2010 bác thử vẽ hai đường Multiline giao nhau xem có cắt trim được ko nhá.

Ý bác là dùng multiline này để trim multiline kia ah bác..Khi chọn trim nó có ba lựa chọn closed ,open và merge.Nếu ta chọn closed thì cũng giống như trim line vậy.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Ý bác là dùng multiline này để trim multiline kia ah bác..Khi chọn trim nó có ba lựa chọn closed ,open và merge.Nếu ta chọn closed thì cũng giống như trim line vậy.

Em thử làm trim multiline trên CAD 2007 nó cho các lựa chọn:

[ Fenee / Crossing / Project / Edge / eRase / Undo] : gõ chọn C sẽ cắt trim được

Với CAD 2009 cũng tương tự

Hôm nay em thử lại cả trên CAD2007 và 2009 để cắt trim hai đường multiline giao nhau thấy rằng cả hai loại CAD đều cho trim bình thường như trim line chỉ khác ở chỗ:

- Cắt trim line chỉ cần chọn đường giới hạn cắt rồi clik vào đường cắt là đứt liền

- Cắt trim multiline cũng tương tự như cắt trim line chỉ khác là nó ko đứt liền. Muốn nó đứt phải ấn Enter nó mới đứt.

Túm lại ko cần phải có lựa chọn nào hết chỉ khác trim line ở chỗ phải ấn thêm Enter

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các bác,lâu quá ko vào đây :cheers: , em dạo này vẫn luyện các lệnh ,

:)

ah,thường thì a c mất thời gian bao lâu để xong 1 bản vẽ ?

kỳ này nhiều môn học quá nên mọi thứ cứ tùm lum hết ,hic,nên e ít thời gian để luyện công lắm các bác ah

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
...

ah,thường thì a c mất thời gian bao lâu để xong 1 bản vẽ ?

...

Thời gian hoàn thành một bản vẽ thì phụ thuộc vào quy mô và mức độ phức tạp của công trinh.

(lại thêm một câu hỏi ngây thơ!)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
- Cắt trim multiline cũng tương tự như cắt trim line chỉ khác là nó ko đứt liền. Muốn nó đứt phải ấn Enter nó mới đứt.

Túm lại ko cần phải có lựa chọn nào hết chỉ khác trim line ở chỗ phải ấn thêm Enter

Có lựa chọn đấy bạn ạ, nó đây:

Command: tr
TRIM
Current settings: Projection=UCS, Edge=Extend
Select cutting edges ...
Select objects or : 1 found

Select objects:

Select object to trim or shift-select to extend or
[Fence/Crossing/Project/Edge/eRase/Undo]:

Enter mline junction option [Closed/Open/Merged] :

Select object to trim or shift-select to extend or
[Fence/Crossing/Project/Edge/eRase/Undo]:

Bạn nhấn Enter là đã chấp nhận mặc định tùy chọn Merged

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

to duongsatdn : ặc ặc,,em cũng biết thế , đang nói về 1 bản vẽ nhà đơn giản ( nhà 1 tầng chẳng hạn ),trung bình lầ mất bn times?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:cheers: em ko quen ai rành khoản này nên mới fải mò lên đây hỏi các bác

các bác thông cảm ,

cũng vì đang tự học nên e có thắc mắc ngốc nghếch thì các bác cũng đừng cười em nhé :)

mà cổ nhân có câu :" muốn biết fải hỏi " mà :)

đề nghị bác Mod edit chủ đề topic thành :" Những câu hỏi ngốc nghếch " để a e khác đỡ bức xúc vì sự "ngây thơ " quá mức của e :)

:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
to duongsatdn : ặc ặc,,em cũng biết thế , đang nói về 1 bản vẽ nhà đơn giản ( nhà 1 tầng chẳng hạn ),trung bình lầ mất bn times?

Hình như trên CADviet chua có topic nào bàn đến vụ "bạn mất bao nhiêu thời gian để thực hiện một bản vẽ ...", mới có đề tài ' Để vẽ một bản vẽ bạn ấn bao nhiêu lần phím Esc thôi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hình như trên CADviet chua có topic nào bàn đến vụ "bạn mất bao nhiêu thời gian để thực hiện một bản vẽ ...", mới có đề tài ' Để vẽ một bản vẽ bạn ấn bao nhiêu lần phím Esc thôi!

ặc ặc ... theo tui nên lập thêm topic trong một bản vẽ zoom bao nhiêu lần .... kekeke

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay