Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
quyennv01

import trong cad 2010

Các bài được khuyến nghị

chào moi ngươi.hom truớc mình thấy có một bạn bảo cad 2010 có thể import từ file PDF vào cad.bạn có thể chỉ rõ hơn không.vì mình làm thử nhưng không đuợc.nhân tiện cho mình hỏi : giờ mình có một file bản vẽ can lên (nó là dạng ảnh), cho mình hỏi có cách nào chuyển nó sang file cad được không nhỉ.mình đã thử dùng mấy phần mền chuyển từ ảnh sang cad nhưng chất lượng kém lắm. mọi nguời giúp mình nhé.cám ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
chào moi ngươi.hom truớc mình thấy có một bạn bảo cad 2010 có thể import từ file PDF vào cad.bạn có thể chỉ rõ hơn không.vì mình làm thử nhưng không đuợc.nhân tiện cho mình hỏi : giờ mình có một file bản vẽ can lên (nó là dạng ảnh), cho mình hỏi có cách nào chuyển nó sang file cad được không nhỉ.mình đã thử dùng mấy phần mền chuyển từ ảnh sang cad nhưng chất lượng kém lắm. mọi nguời giúp mình nhé.cám ơn.

Để import file PDf bạn vào menu insert chọn PDF Underlay.Tiếp theo bạn có thể chọn tỉ lệ,toạ độ chèn,góc xoay .....Ngoài ra còn có chức năng edit layer của file PDF,chức năng osnap ...Bạn khám phá tiếp nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Để import file PDf bạn vào menu insert chọn PDF Underlay.Tiếp theo bạn có thể chọn tỉ lệ,toạ độ chèn,góc xoay .....Ngoài ra còn có chức năng edit layer của file PDF,chức năng osnap ...Bạn khám phá tiếp nhé!

cám ơn levanduy nhé. cho mình hỏi nhé. vậy có thể chuyển file pdf mà sau khi mình attach vào thành các đối tượng cad không(tức là hiệu chỉnh sửa chữa thay đổi nó giống như các đối tưọng cad đó)mình đang nghiên cứu mà chưa đuợc.không biết có không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình đang nghiên cứu nó.nhưng có vấn đề này.không hiểu sao khi mình attach file pdf vào rồi mình thực hiện lệnh ulayers mà lại không có layer nào của file pdf đó nhỉ.mong mọi người giúp đỡ.cám ơn.

http://www.cadviet.com/upfiles/anh.bmp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vậy có thể chuyển file pdf mà sau khi mình attach vào thành các đối tượng cad không(tức là hiệu chỉnh sửa chữa thay đổi nó giống như các đối tưọng cad đó)mình đang nghiên cứu mà chưa đuợc.không biết có không.

Theo như mình biết là không có cách nào ngoài việc sử dụng một số phần mềm vectơ hóa bản vẽ.Tuy nhiên những phần mềm này cũng không đáp ứng được nhiều mong đợi của người sử dụng.

Còn việc bản vẽ của bạn không edit được layer của pdf attach trong help trả lời là file không chứa thông tin về layer .Nguyên nhân là file đã được in bằng máy ảo không phải máy DWGoPDF.pc3 tích hợp sẵn trong phần mềm Cad.Thậm chí chức năng osnaps cũng chỉ làm việc trên những file được tạo trong Autocad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo như mình biết là không có cách nào ngoài việc sử dụng một số phần mềm vectơ hóa bản vẽ.Tuy nhiên những phần mềm này cũng không đáp ứng được nhiều mong đợi của người sử dụng.

Còn việc bản vẽ của bạn không edit được layer của pdf attach trong help trả lời là file không chứa thông tin về layer .Nguyên nhân là file đã được in bằng máy ảo không phải máy DWGoPDF.pc3 tích hợp sẵn trong phần mềm Cad.Thậm chí chức năng osnaps cũng chỉ làm việc trên những file được tạo trong Autocad.

Vậy hả.cám ơn nhé.nhưng mình đính chính là bản vẽ pdf của mình vẫn osnap được bình thường.chỉ không có layers thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vậy hả.cám ơn nhé.nhưng mình đính chính là bản vẽ pdf của mình vẫn osnap được bình thường.chỉ không có layers thôi.

Ờ ờ.Công nhận là bắt điểm vẫn được nhưng mình thấy không được nhạy như file pdf tạo bời chính cad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo