Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
traiquebavi

Layout chuyển sang màu trắng tất cả?

Các bài được khuyến nghị

Lỗi Layout toàn màu trắng là do:

Trong Page setup của Layout, ô "Display Plot Styles" bị checked. (Ô này nằm ngay sát ô kéo xuống chọn nét in) (Chú ý: Trong hộp thoại Page Setup chứ không phải trong hộp thoại Plot)

Khi check vào ô "Display Plot Styles" thì Layout sẽ hiển thị giống như khi in ==> Nếu đặt nét in màu đen/trắng thì đương nhiên Layout sẽ toàn màu trắng (trên nền đen).

*

Mình chỉ chưa rõ ở chỗ, mình không hề check ô "Display Plot Styles"này, nhưng đôi khi sau khi vẽ một hồi, tự nhiên thấy Layout trắng toát & ô "Display Plot Styles" bị checked từ bao giờ rồi.

Xin chân thanh cảm ơn nhe ! mình đã làm như bạn thành công luôn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các bác giải quyết như sau: Phải chuột vào model Chọn Page setup Manage rồi tiếp tục như hình, bỏ chọn vào dòng display plot styles là được tương tự với layout 

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác giải quyết như sau: Phải chuột vào model Chọn Page setup Manage rồi tiếp tục như hình, bỏ chọn vào dòng display plot styles là được tương tự với layout 

Cảm ơn Bác!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo