Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tien2005

MPL-MultiPlot _ in nhiều bản vẽ trong file DWG (Layout + Model)

Các bài được khuyến nghị

Cảm ơn bác vì chia sẻ lisp hữu dụng.

Bác có thể cải tiến lisp 1 số nội dung sau được không ạ:

1. Có thể chọn khung in là block + rectangle (Hiện tại em thấy chỉ chọn được 1 trong 2, nếu chọn cả 2 thì chỉ nhận in rectangle).

2. Thêm lựa chọn in ở All layout (chỉ cần chọn khung in ở 1 layout, nhấn in tất layout thì sẽ in lần lượt hết layout này sang layout khác mà không cần phải thao tác lại lệnh)

Em cảm ơn bác nhiều nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Vẫn biết là những yêu cầu của người dùng sẽ làm cho lisp tốt hơn. Nhưng hình như mọi người mong muốn hơi nhiều ở một lisp miễn phí.

Theo tôi thì cái mà tác giả cần thêm là nút "Bonus" nữa thôi. Tùy theo cảm nhận và tài chính của mỗi người và "Bonus" cho tác giả. Lúc đó sẽ góp thêm động lực cho tác giả hoàn thiện để đem lisp đến nhiều người hơn

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 15/1/2024 tại 22:52, NAM GIAP đã nói:

tôi không in được sang pdf theo bản này bác bác chỉ giùm với thank 

Cài máy in ảo PDF vào mới in được chứ không có máy in ảo thì in vào mắt à?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 15/1/2024 tại 14:16, vietduc147258 đã nói:

Vẫn biết là những yêu cầu của người dùng sẽ làm cho lisp tốt hơn. Nhưng hình như mọi người mong muốn hơi nhiều ở một lisp miễn phí.

Theo tôi thì cái mà tác giả cần thêm là nút "Bonus" nữa thôi. Tùy theo cảm nhận và tài chính của mỗi người và "Bonus" cho tác giả. Lúc đó sẽ góp thêm động lực cho tác giả hoàn thiện để đem lisp đến nhiều người hơn

Đồng ý với bác

Cảm ơn bác chủ rất nhiều về lisp in này, so với những lisp và app in em đã dùng thì lisp này gần như đáp ứng hết các yêu cầu của em, nhanh gọn nhẹ đơn giản, chỉ là chưa chọn được thư mục lưu file in mà mặc định lưu trong folder chứa file CAD.

Một lần nữa cảm ơn đóng góp của bác chủ, chúc bác và ae CV năm mới bình an trong cuộc sống, công việc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 19/1/2024 tại 14:58, tien2005 đã nói:

@kul.for98 Bạn chọn "Plot to file" để chọn thư mục lưu file sau khi in (nếu chọn cancel thì file được lưu tại thư mục chứa file CAD)

cái này bạn để song ngữ việt nam- tiếng anh nữa thì đẹp :D

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi anh em, có một vấn đề khi dùng lisp in là có lúc nó in rất nhanh nhưng có lúc lại rất chậm. Cùng 1 bản vẽ cùng 1 kiểu khung in. Anh em có ai bị không nhỉ nhiều khi reset máy mở lại nó lại hết.

Hóng ae chỉ cách fix

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn đã chia sẻ lisp rất hay. Tuy nhiên, trong quá trình sử dụng đối với bản vẽ của mình thì trong bản vẽ cần in có cả khung Rec và Khung Xref nên nếu chọn cả khung Rec và khung Xref thì chỉ nhận 1 loại là khung Rec. Nếu bạn có thể thêm 3 tùy chọn khung in là Rec; Block (Xref) và cả 2 thì tốt quá.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay