Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
proconeng86

[yêu cầu] lisp tính tổng số đai trong dim

Các bài được khuyến nghị

Chủ đề này đã gần như đóng lại, nhưng do nhu cầu công việc cần thiết  nên đã phải nghiên cứu và mày mò và lấy lisp của các anh trong diễn đàn này và sửa lại cho đúng yêu cầu cá nhân. Nay tôi chia sẻ để  có bạn nào đó cần có thể dùng như chút đóng góp nhỏ nhoi thay cho lời cảm ơn diễn đàn. Cảm ơn bác Tot 77 và các bạn, vì lượm lặt tùm lum nên không nhớ hết tác giả để cảm ơn!

Lisp gồm có 2 phần: Lệnh "gd" để tạo ra text ghi thép đai và ghi thẳng vào Dim, vì vậy các bạn phải tạo ghi dim cho từng đoạn trước khi dùng lệnh. (Ở đây chỉ tính làm tròn số lượng đai chứ không cộng thêm 1 cho đúng với thực tế)

lệnh "ld" để thống kê số lượng các đai dùng để đưa vào Bản vẽ  khi shop. 

Rất mong có thể học hỏi thêm từ những anh em trong diễn đàn

Ghi text dai vao dim va tk - gd - ld.lsp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Vào lúc 31/5/2015 tại 10:09, cunconlangthang1088 đã nói:

các bác ơi em load lisp tmp ở phía trên toàn báo lỗi ; error: syntax error?

Anh chị nào sửa giúp lỗi này được không ạ !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 5/12/2018 tại 08:55, hammerbkx đã nói:

Chủ đề này đã gần như đóng lại, nhưng do nhu cầu công việc cần thiết  nên đã phải nghiên cứu và mày mò và lấy lisp của các anh trong diễn đàn này và sửa lại cho đúng yêu cầu cá nhân. Nay tôi chia sẻ để  có bạn nào đó cần có thể dùng như chút đóng góp nhỏ nhoi thay cho lời cảm ơn diễn đàn. Cảm ơn bác Tot 77 và các bạn, vì lượm lặt tùm lum nên không nhớ hết tác giả để cảm ơn!

Lisp gồm có 2 phần: Lệnh "gd" để tạo ra text ghi thép đai và ghi thẳng vào Dim, vì vậy các bạn phải tạo ghi dim cho từng đoạn trước khi dùng lệnh. (Ở đây chỉ tính làm tròn số lượng đai chứ không cộng thêm 1 cho đúng với thực tế)

lệnh "ld" để thống kê số lượng các đai dùng để đưa vào Bản vẽ  khi shop. 

Rất mong có thể học hỏi thêm từ những anh em trong diễn đàn

Ghi text dai vao dim va tk - gd - ld.lsp

Bác nào sửa giúp mình cái lisp này về số lượng +1 với được ko. Với khi sử dụng lệnh ld phải đánh chiều cao chữ khác 200 như mặc định thì mới ra kết quả, sửa lại chỉ cần enter là xong. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo