Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
bunmoc1111

Cho mình hỏi cách gấp bản đồ để đóng quyển

Các bài được khuyến nghị

Mình có mấy bản đồ quy hoạch muốn gấp để đóng vào quyển thuyết minh A4 mà loay hoay mãi ko biết gấp thế nào, mọi người chỉ giúp mình với. Gấp theo hướng dẫn mình tìm được trên một số diễn đàn thì không còn chỗ để đóng gáy quyển. hic...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình có mấy bản đồ quy hoạch muốn gấp để đóng vào quyển thuyết minh A4 mà loay hoay mãi ko biết gấp thế nào, mọi người chỉ giúp mình với. Gấp theo hướng dẫn mình tìm được trên một số diễn đàn thì không còn chỗ để đóng gáy quyển. hic...

Có nhiều cách gập, anh có thể tham khảo cách em vẫn làm:

Các bước gấp theo kiểu chữ Z:

1- Chỗ em cắt khuyết nếu anh không muốn cắt bỏ thì có thể dùng kéo cắt ngang một đoạn 25 rồi gấp lại theo đường dọc trước khi gấp tiếp mục 2 cũng được.

ưu điểm là còn nguyên khổ giấy chỉ cắt rách 25mm , nhược điểm nếu có nhiều bản, thì tập bản vẽ sẽ dầy lên đáng kể)

2- Gấp dọc D1 ngược chiều kim đồng hồ, sao cho D2 đè ngửa lên O >>> Gấp D2 thuận chiều kim đồng hồ, sao cho D3 đè lên D1

3- Gấp ngang N2 ngược chiều kim đồng hồ, sao cho N3 nằm úp lên N1 >>> Gấp N1thuận chiều kim đồng hồ, sao cho D2 nằm ở trên cùng

>>>Nguyên tắc gập bản vẽ là sau khi mở ra người ta dòm ngay thấy khung tên bản vẽ , tức là nhìn thấy D2. Cần xem, người ta sẽ tự mở ra xem, nếu không cần xem người ta có thể mở tiếp, và mở đến trang nào thì nhìn thấy khung tên trang đó!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo