Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
cuongtien09

[Delay Time command] Lệnh Autocad 2015?

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác :)

Em đang dùng bản Autocad Mechanical 2014 thấy ổn, và mới remove để cài Autocad Mechanical 2015 thì trong quá trình vẽ vời tiếp cận với phần mềm em có 2 vấn đề cần các bác trợ giúp:

Thứ 1: Khi chế độ Dynamic Input được bật và  gõ 1 lệnh bất kỳ, thì phải mất 1 khoảng thời gian delay máy mới hiện ra lệnh đầy đủ. Vậy là do em cấu hình phần mềm sai hay do phần cứng máy em? ( máy em Dell N5110 i5 card rời 1G ). Nếu sai ở phần mềm thì cấu hình như thế nào để lệnh hiện ra nhanh ạ?

Thứ 2: ví dụ em vẽ lệnh L ( Line ) liên tiếp, thì lỗi xảy ra khi em di chuột và click nhanh, máy sẽ không vẽ tiếp được lệnh Line ? Nhìn xuống ô Command thì được lệnh: COPYCLIP select object ?

Em thấy bản Cad mechanical 2014 đã dùng ổn hơn, mong các bác giúp đỡ :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chào các bác :)

Em đang dùng bản Autocad Mechanical 2014 thấy ổn, và mới remove để cài Autocad Mechanical 2015 thì trong quá trình vẽ vời tiếp cận với phần mềm em có 2 vấn đề cần các bác trợ giúp:

Thứ 1: Khi chế độ Dynamic Input được bật và  gõ 1 lệnh bất kỳ, thì phải mất 1 khoảng thời gian delay máy mới hiện ra lệnh đầy đủ. Vậy là do em cấu hình phần mềm sai hay do phần cứng máy em? ( máy em Dell N5110 i5 card rời 1G ). Nếu sai ở phần mềm thì cấu hình như thế nào để lệnh hiện ra nhanh ạ?

Thứ 2: ví dụ em vẽ lệnh L ( Line ) liên tiếp, thì lỗi xảy ra khi em di chuột và click nhanh, máy sẽ không vẽ tiếp được lệnh Line ? Nhìn xuống ô Command thì được lệnh: COPYCLIP select object ?

Em thấy bản Cad mechanical 2014 đã dùng ổn hơn, mong các bác giúp đỡ :)

Mình xài cad 2013 nhưng cũng bị lỗi ở thí dụ 2 giống bạn.Mong mọi người giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo