Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
kynlove

lỗi Cad2013 bị treo khi save as và open

Các bài được khuyến nghị

Dear các pro

Do mình không tìm được cách khắc phục , cũng như đã tìm trên các diễn đàn nhưng vẫn chưa có câu trả lời , hay cách giải quyết nên mình mới post 2pic này mong mọi người ai biết thì giúp mình khắc phục lỗi trên

Tình hình là mình vẽ cad bình thường không sao , nhưng mỗi khi save as , chọn dường dẫn là bị treo máy , ngay cả việc mình vào cad , open file cũng bị treo máy, mọi khi không sao nhưng hôm nay lại bị 

Có những bạn kêu mình cài lại cad hay coi nó báo lỗi gì thì mình xin trả lời luôn :

- Mình đã tháo cad ra và cài lại không dưới 5 lần nhưng vẫn bị lỗi trên

- Nó không thông báo gì cả , chỉ bị treo khi bấm ô sổ dường dẫn ra , muốn thoát mình phải vào task manager mới thoái được ... open cũng bị treo luôn

- Mình xài laptop HP Envy DV7 core i7 , ram 8gb, vga 2gb => máy mình khủng thì không dám nói khủng nhưng  máy này mình không tin vẽ cad không nổi 

ai có cách khắc phục lỗi trên chỉ cho mình với nha , chứ khiểu này khổ lắm hchc

thanks mọi người

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

File này là file CAD thuần tuý hay file do phần mềm khác hãng Autodesk làm ra bạn ? Mở trên CAD khác thì sao ?Bạn cho 1 file ví dụ xem sao? Vì giờ chắc mọi người bỏ qua 2013 r ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn kiểm tra lại là với file cad đó mở ở máy khác hoặc đời cad khác thì ntn. nếu file bị thì bạn tải file lên mợi người xử chứ những cái như thế này không được " rờ rớ rờ rơ" thì bóa tay hơm ai help đc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này không phải tại máy mà là do phiên bản không ổn định thôi, autodesk phát hành phần mềm theo kiểu 3 phiên bản lại update tính năng, thay đổi khá nhiều 1 lần, cụ thể là 2007 -> 2009, 2010 -> 2012, 2013 -> 2015, phiên bản đầu tiên trong mỗi lần phát hành là bản luôn có nhiều lỗi nhất, và phiên bản cuối cùng luôn dùng ok nhất vì nó là bản sửa lỗi thứ 2 . nên hoặc là bạn lên hẳn cad 15, hoặc xuống 12, còn mà xài 13 thì y như rằng bạn là khách hàng thử nghiệm ^^, hiện mình xài song song cad7 và 15, lý do vẫn còn lưu luyến em cad7 là đã xài quen các phím tắt, cài thêm khá nhiều add on nên ko nỡ bỏ, chứ đúng là cad7 rất nhiều crash kiểu giết người, không save liên tục e rằng có ngày đau tim mà chết :DD

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình thử trên máy khác thì không sao cả . vẫn save as hay open bình thường

Hôm qua sau khi post 2pic này xong thì mình vào máy , nó lại bình thường cứ như chưa từng bị lỗi này , đến hôm nay thì lại bị lại ( bị treo ) 

lúc bị lúc không chắc chết mất

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lúc bị lúc không chắc chết mất

thì đấy mình đã từng kinh nghiệm rồi nên mới bảo bạn là cài bản cad khác :))

link torrent này là asd15 mình đang xài, cơ bản vẫn là cad, dung lượng khoảng 4.5 GB, bằng không có thời gian tải thì ra tiệm mua đĩa về mà cài, lựa những phiên bản như mình đã giới thiệu rồi đó

http://www.cadviet.com/upfiles/3/132985_autodeskautocadstructuraldetailingv2015win64iso__mumbaitpb.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không phải do file (vào máy khác thì bình thường), cũng không phải do cad (đã cài 5 lần vẫn bị) , vây chỉ có tại win thôi, hoặc do phần cứng (ram) có vấn đề (lúc bị lúc không).

Có thể do bạn chạy nhiều ct ẩn trong win gây xung đột với cad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dear các pro

Do mình không tìm được cách khắc phục , cũng như đã tìm trên các diễn đàn nhưng vẫn chưa có câu trả lời , hay cách giải quyết nên mình mới post 2pic này mong mọi người ai biết thì giúp mình khắc phục lỗi trên

Tình hình là mình vẽ cad bình thường không sao , nhưng mỗi khi save as , chọn dường dẫn là bị treo máy , ngay cả việc mình vào cad , open file cũng bị treo máy, mọi khi không sao nhưng hôm nay lại bị 

Có những bạn kêu mình cài lại cad hay coi nó báo lỗi gì thì mình xin trả lời luôn :

- Mình đã tháo cad ra và cài lại không dưới 5 lần nhưng vẫn bị lỗi trên

- Nó không thông báo gì cả , chỉ bị treo khi bấm ô sổ dường dẫn ra , muốn thoát mình phải vào task manager mới thoái được ... open cũng bị treo luôn

- Mình xài laptop HP Envy DV7 core i7 , ram 8gb, vga 2gb => máy mình khủng thì không dám nói khủng nhưng  máy này mình không tin vẽ cad không nổi 

ai có cách khắc phục lỗi trên chỉ cho mình với nha , chứ khiểu này khổ lắm hchc

thanks mọi người

Bạn vào TASK MANAGER ---> Vào bảng DETAILS ---> tìm SPOOLSV.EXE --> end task :) ok.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em bị lỗi này mà không tìm cách nào khắc phục được. Dạo gần đây mới bị thôi ạ.

Các bác xem có cách nào khắc phục không? 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sau một thời gian nghịch ngợm em chỉ tìm đc 1 cách khắc phục.

Vào Option = > Profiles => Reset.

Mong các bác tìm được lời giải hay hơn. ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay