Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
zdp284

Nhìn hình tóm chữ

Các bài được khuyến nghị

Nhân dịp bác zdp284 lập ra topic này, em cũng xin gửi tới các bác 2 câu đố, cũng với nội dung nhìn hình tóm chữ như trên:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nhân dịp bác zdp284 lập ra topic này, em cũng xin gửi tới các bác 2 câu đố, cũng với nội dung nhìn hình tóm chữ như trên:

Chào bạn SVBA1608,

Bạn chơi khó nhau quá. Cụm từ thứ nhất đã giải xong nhưng cụm từ thứ hai thì không biết cái quả đen đen ấy có phải là quả trám không nhỉ?

Nếu đúng vậy chắc cãi nhau to mất bạn ạ. Đừng trả lời đáp án bạn nhé.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào bạn SVBA1608,

Bạn chơi khó nhau quá. Cụm từ thứ nhất đã giải xong nhưng cụm từ thứ hai thì không biết cái quả đen đen ấy có phải là quả trám không nhỉ?

Nếu đúng vậy chắc cãi nhau to mất bạn ạ. Đừng trả lời đáp án bạn nhé.

Chà bác phamthanhbinh nhanh chân nhanh tay và nhanh trí quá! Đã giải xong cụm từ 1 rồi. Còn về cái "quả đen đen" :(. Hình như bác ít ăn mấy cái món vừa ngọt vừa mát vào mùa hè như em nên không để ý nhỉ. Cái "quả đen đen" ấy hay dùng để nấu cái món đó đấy. Vì bác bảo đừng trả lời đáp án, nên em chỉ nói thế thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chà bác phamthanhbinh nhanh chân nhanh tay và nhanh trí quá! Đã giải xong cụm từ 1 rồi. Còn về cái "quả đen đen" :(. Hình như bác ít ăn mấy cái món vừa ngọt vừa mát vào mùa hè như em nên không để ý nhỉ. Cái "quả đen đen" ấy hay dùng để nấu cái món đó đấy. Vì bác bảo đừng trả lời đáp án, nên em chỉ nói thế thôi.

Hì hì, trúng cũng vui mà trật càng vui hơn, phải không bạn? Có điều là quê mình cứ đụng đến tên cái là đánh nhau to đấy bạn ạ. Sợ nhắm......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin mời các bác điền chữ và hai hình trên?

Cái hính trên em xin vẽ bằng 3 lệnh ( nếu vẽ 2 lệnh em bó tay :mellow: )

Lệnh 1: ci

Lệnh 2: copy

Lệnh 3: Array

:cheers:

còn hình 2 em đang nghiễn cứu, khó hơn thật. :mellow:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ối giời ới!!!!

Cái nhà bác Haanh này lẩm cẩm mất rồi. Lộn chuồng rồi bác ơi. Cẩn thận kẻo "bố cháu " điên lên thì chít . Bác nhể.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@bác Bình: Đấy là hình em lấy ở bên đố vui về để "nhìn hình bắt chữ". Anh Trường "Ngố đặc" đi nhầm vào ngõ nhà em đấy bác à.

Cái hính trên em xin vẽ bằng 3 lệnh ( nếu vẽ 2 lệnh em bó tay mellow.gif )
Lệnh 1: ci
Lệnh 2: copy
Lệnh 3: Array
còn hình 2 em đang nghiễn cứu, khó hơn thật. cheers.gif

Dùng lệnh Circle thực hiện hai lần + Array một lần vẫn chỉ tính là 2 lệnh. nếu dùng C một lần phải làm thêm lệnh O nữa.

command: c
vẽ đường tròn bất kỳ bằng layer màu xanh
chuyển sang layer đỏ
space để gọi lại lệnh c, bắt điểm tâm là A, điểm tiếp theo là B (trung điểm của A và C, có thể lấy bằng mtp), được đường tròn đỏ
ar
chọn polar array, chọn tâm là D, số lượng bất kỳ, ví dụ ở đây tôi chọn 50. Rồi chọn đường tròn đỏ. Ok.
space để gọi lại lệnh ar
chọn tâm là A, số lượng cũng là 50, rồi chọn đường tròn xanh. Ok.
Đó là tui giải theo gợi ý của Mr.Vui, chứ tui ko nghĩ ra, ko biết đáp án của haanh thế nào.

Trời ơi! Sao bác thức khuya thế??? Tự dưng em thấy áy náy và ngại quá! Em cảm ơn bác đã nhiệt tình giải đố, lời giải của bác đúng và cũng dúng của em ở chỗ chọn số lượng 50, ban đầu em chọn 100 thấy mắt lưới dầy quá đổi lại thành 50.
Từ lúc bác giải câu đố của anh ph168xd đã cho em biết thêm lệnh solid và cũng là gợi ý để em giải được câu đố và ra được các câu đố từ hôm ứ đến nay.

Em thú thực với bác là em rất có ấn tượng với bác cần cù chịu khó giải câu đố của anh ph168xd. Ấn tượng đó có phần mờ nhạt đi khi bác tương cho em một câu xanh rờn: “haanh là thành viên khiến tôi cảm thấy khó hiểu nhất trong diễn đàn này.” Ngoài ra còn ít nhất có hai câu hỏi của bác được em tìm kiếm đến mờ cả mắt mới thấy để trả lời bác. Thế mà bác cũng chả nói với em được một lời nào. Có một bài là chọn đối tượng theo vùng gì đó, bác còn nhớ hay bác đã quên rồi.
Nhưng hôm nay thì ấn tượng về bác lại đậm nét lên rất nhiều rồi bác ơi ! em vui và cảm động lắm bác à! Em còn cảm nhận được giọng nói đầm ấm của bác nữa bác à.
Một lần nữa em xin cảm ơn bác. Với cá tính siêng năng cần cù em tin bác sẽ thành công trong công việc .Cầu mong bác và gia đình bác được an khang thịnh vượng, vạn sự như ý!

Anh Mr.Vui chỉ là người bắc chõ nghe hơi thôi chứ anh ấy không thể giải được câu đố.Em nói vậy vì em biết tối qua anh í thức rất khuya sao anh ấy ko trả lời câu hỏi của anh Boomba1412 kêu ầm lên :” trời ơi ! tôi làm sao mà vẽ dc hình trên?” thế mà anh Vui cứ bình chân như vại. Em tưởng anh ứ sẽ trả lời vì câu đó hỏi đích danh anh Vui…..

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hì hì, trúng cũng vui mà trật càng vui hơn, phải không bạn? Có điều là quê mình cứ đụng đến tên cái là đánh nhau to đấy bạn ạ. Sợ nhắm......

Trúng em cũng thank bác, mà trật em cũng thank bác. May mà em không ở quê bác, chứ không thì bị đánh te tua rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trúng em cũng thank bác, mà trật em cũng thank bác. May mà em không ở quê bác, chứ không thì bị đánh te tua rồi.

Câu 2 : Đỗ trạng nguyên

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Câu này vẫn chưa có lời giải!

khao qui đầu :mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks bác! Đúng 1/3 rồi đó ạ. Hình như bác phamthanhbinh biết rồi. Em nghe đến chữ "tên" là em biết. 2 câu này em tự nghĩ đề, nên nó hơi "nông dân" một tý. Mong các bác thông cảm. À mà có thể bác haanh cũng biết, nhưng bác ấy ko nói.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thanks bạn! Đúng 1/3 rồi đó ạ. Hình như bác phamthanhbinh biết rồi. Em nghe đến chữ "tên" là em biết. 2 câu này em tự nghĩ đề, nên nó hơi "nông dân" một tý. Mong các bác thông cảm. À mà có thể bác haanh cũng biết, nhưng bác ấy ko nói.

Thanks bạn vì bạn là người ra câu đố. Mà là 2 câu em tự ngĩ nên nó hơi "nông dân"

nên bạn mới nói là hình như bác... à mà có thể bác haanh cũng biết nhưng ko nói...bạn thử suy xét lại những câu bạn nói xem có vô lý ko?

Xin bạn thông cảm đừng giận tôi nhé! Tôi ghét nhất ai hay nói đến chữ "nông dân" đến chữ "nhà quê" dù quê cha đất tổ các cụ của tôi ở Hà Nội từ rất lâu đời rồi ! Theo tôi người trong cùng một nước đâu đâu cũng là dân Việt cũng xuất phát điểm từ nền văn minh lúa nước mà ra cả. Tôi cũng ko thích ai ra Hà Nội học rồi cố tình bắt chước giọng nói người HN để khỏi mang tiếng là người nhà quê! Khối người nhà quê nghèo nhưng họ vẫn nuôi con ăn học tốt nghiệp cao học kém gì dân thị thành?

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ủa té ra đó là hạt đỗ chứ chả phải là quả à? Trông trên hình cứ tưởng là quả trám quê mình. Khổ thế mắt mũi nó tèm lem cả rồi.

Mà tại sao lại có ông trạng ở đây nhỉ.? Đẹp giai thế thì phải gọi là Tuấn ..... chứ nhể? Tuấn tú í mà. Có phải không bác SVBA ơi ời ời.

Khổ quá, lại sắp đánh nhau to đây!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dùng lệnh Circle thực hiện hai lần + Array một lần vẫn chỉ tính là 2 lệnh. nếu dùng C một lần phải làm thêm lệnh O nữa.

@bác Bình: Đấy là hình em lấy ở bên đố vui về để "nhìn hình bắt chữ". Anh Trường "Ngố đặc" đi nhầm vào ngõ nhà em đấy bác à.

Em định mua tặng phẩm để tặng các bác đã giải đố hình ảnh em đã mượn tạm của bác SON (vội quá ko kịp xin phép). Bác tư vấn giúp em nên mua vật phẩm gì cho hợp với lời giải?

Bác Haanh ơi, lăn tăn chi cho nó chóng già. Cứ cái bác thích, bác muốn, và bác vui là được mừ. Vừa bụng ta cả nhà cùng khoái mà bác. Hề hề.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bác Haanh,

Ối giời ơi, đây là mấy món nhậu hôm 2-5 vừa qua đấy mà. Đoán chi nữa.

Này nhé ở cái hình thứ nhất thì cái đo đỏ ây là huyết tửu, cái xanh xanh ấy là ..... mật tửu, còn ở cái hình thứ hai chả phải là em con BA BA hay sao các bác nhể.

Hê hê, thưởng rượu đê......

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trời ơi! Sao bác thức khuya thế??? Tự dưng em thấy áy náy và ngại quá! Em cảm ơn bác đã nhiệt tình giải đố, lời giải của bác đúng và cũng dúng của em ở chỗ chọn số lượng 50, ban đầu em chọn 100 thấy mắt lưới dầy quá đổi lại thành 50.

Từ lúc bác giải câu đố của anh ph168xd đã cho em biết thêm lệnh solid và cũng là gợi ý để em giải được câu đố và ra được các câu đố từ hôm ứ đến nay.

Em thú thực với bác là em rất có ấn tượng với bác cần cù chịu khó giải câu đố của anh ph168xd. Ấn tượng đó có phần mờ nhạt đi khi bác tương cho em một câu xanh rờn: “haanh là thành viên khiến tôi cảm thấy khó hiểu nhất trong diễn đàn này.” Ngoài ra còn ít nhất có hai câu hỏi của bác được em tìm kiếm đến mờ cả mắt mới thấy để trả lời bác. Thế mà bác cũng chả nói với em được một lời nào. Có một bài là chọn đối tượng theo vùng gì đó, bác còn nhớ hay bác đã quên rồi.

Nhưng hôm nay thì ấn tượng về bác lại đậm nét lên rất nhiều rồi bác ơi ! em vui và cảm động lắm bác à! Em còn cảm nhận được giọng nói đầm ấm của bác nữa bác à.

Một lần nữa em xin cảm ơn bác. Với cá tính siêng năng cần cù em tin bác sẽ thành công trong công việc .Cầu mong bác và gia đình bác được an khang thịnh vượng, vạn sự như ý!

Anh Mr.Vui chỉ là người bắc chõ nghe hơi thôi chứ anh ấy không thể giải được câu đố.Em nói vậy vì em biết tối qua anh í thức rất khuya sao anh ấy ko trả lời câu hỏi của anh Boomba1412 kêu ầm lên :” trời ơi ! tôi làm sao mà vẽ dc hình trên?” thế mà anh Vui cứ bình chân như vại. Em tưởng anh ứ sẽ trả lời vì câu đó hỏi đích danh anh Vui…..

haanh thân mến!

svba1608 ko ngờ lại làm cho haanh phải suy nghĩ nhiều thế! Còn việc mình thức để giải đố thì haanh cũng ko có gì phải áy náy cả. Làm cái nghề kỹ thuật này thì phải thức thôi. Thực ra, nói mình nhiệt tình giải đố cũng chỉ là một phần. Cái chính là do mình thích mà thôi.

Còn về câu "haanh là thành viên khiến tôi cảm thấy khó hiểu nhất trên diễn đàn này", thì đó chẳng phải 1 lời khen, cũng chẳng phải 1 lời chê, cũng chẳng có ý gì cả. Thực sự, mình cảm thấy thế. Từ những ngày đầu tiên bước chân vào Cadviet, mình thấy haanh lúc là nam, lúc là nữ, cứ thoắt ẩn thoắt hiện vậy. Đến bây giờ xác định chắc chắn là nữ rồi, thì cũng thấy có nhiều cảm xúc trái chiều nhau. Thấy haanh rất giỏi tìm kiếm (vì mình ko tìm được) và cũng rất nhiệt tình tìm kiếm, giúp đỡ người khác. Thấy haanh rất giỏi giang, vì haanh trả lời được nhiều câu hỏi khó và đưa ra nhiều câu hỏi khó. Nhưng trên hết, thấy haanh sống có thể gọi là chính trực, công bằng, khi nhận xét ph168xd là "thiếu khiêm tốn", mà mình vì lịch sự nên ko muốn nói thế.

Thực ra hôm đó svba1608 bảo haanh là "khó hiểu" do cái bài thơ mà haanh viết cho Tue_NV:

"Khi nãy

em có buồn đôi chút

giờ bình tâm nghĩ lại

em thấy hết buồn rồi"

Nhưng về nhược điểm, mình cũng nói thẳng luôn, mình cảm thấy haanh hơi bậy, xem mấy truyện cười mà haanh post lên thì biết. Mặc dù biết là nghề kỹ thuật, bậy là điều khó tránh khỏi. Nhưng vì haanh là nữ, và vì những ưu điểm trên, mình cứ cảm thấy haanh như là 2 con người, lúc làm mình thấy yêu, lúc thấy ghét (nhưng mà yêu vẫn nhiều hơn ghét).

Còn về 2 câu hỏi mà haanh tìm cho mình, thật mình cũng sơ suất quá! Có thể mình tìm ra rồi, nên ko trở lại xem nữa. Mình sẽ tìm lại và thanks haanh sau vậy.

Mình cũng chúc haanh và gia đình sức khoẻ, hạnh phúc, vạn sự như ý! Trên đây là mấy lời thật lòng của mình, có gì ko phải, haanh bỏ qua cho nhé!

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác Haanh ơi, lăn tăn chi cho nó chóng già. Cứ cái bác thích, bác muốn, và bác vui là được mừ. Vừa bụng ta cả nhà cùng khoái mà bác. Hề hề.

ối dồi ôi là dồi ôi! em thấy bác thích đùa mới dám cả gan mời mà tư vấn mua một tặng vật gì có ý hài hước một tí thôi mờ bác bảo em lăn tăn oan hơn cả Thị Kính bác à.

Câu trả lời về cái ảnh của bác SƠN đã có lời giải nhưng chưa phải là đáp án...hay và chặt chẽ về logic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ối dồi ôi là dồi ôi! em thấy bác thích đùa mới dám cả gan mời mà tư vấn mua một tặng vật gì có ý hài hước một tí thôi mờ bác bảo em lăn tăn oan hơn cả Thị Kính bác à.

Câu trả lời về cái ảnh của bác SƠN đã có lời giải nhưng chưa phải là đáp án...hay và chặt chẽ về logic

Ấy chết, sao bác Haanh lại nghĩ vậy. Mình đâu có trả lời cho cái ảnh của bác Sơn đâu. Cái đó nó khó ...... lắm. Mình trả lời cho cái hình mà bác chuyển từ mục đố vui sang đó. Em con BA BA thì chả phải là TỨ TỨ hay sao hở bác. Nhờ bác đèn giời soi xét giùm mình tí. Hề Hề.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh thân mến!

svba1608 ko ngờ lại làm cho haanh phải suy nghĩ nhiều thế! Còn việc mình thức để giải đố thì haanh cũng ko có gì phải áy náy cả. Làm cái nghề kỹ thuật này thì phải thức thôi. Thực ra, nói mình nhiệt tình giải đố cũng chỉ là một phần. Cái chính là do mình thích mà thôi.

Còn về câu "haanh là thành viên khiến tôi cảm thấy khó hiểu nhất trên diễn đàn này", thì đó chẳng phải 1 lời khen, cũng chẳng phải 1 lời chê, cũng chẳng có ý gì cả. Thực sự, mình cảm thấy thế. Từ những ngày đầu tiên bước chân vào Cadviet, mình thấy haanh lúc là nam, lúc là nữ, cứ thoắt ẩn thoắt hiện vậy. Đến bây giờ xác định chắc chắn là nữ rồi, thì cũng thấy có nhiều cảm xúc trái chiều nhau. Thấy haanh rất giỏi tìm kiếm (vì mình ko tìm được) và cũng rất nhiệt tình tìm kiếm, giúp đỡ người khác. Thấy haanh rất giỏi giang, vì haanh trả lời được nhiều câu hỏi khó và đưa ra nhiều câu hỏi khó. Nhưng trên hết, thấy haanh sống có thể gọi là chính trực, công bằng, khi nhận xét ph168xd là "thiếu khiêm tốn", mà mình vì lịch sự nên ko muốn nói thế.

Thực ra hôm đó svba1608 bảo haanh là "khó hiểu" do cái bài thơ mà haanh viết cho Tue_NV:

"Khi nãy

em có buồn đôi chút

giờ bình tâm nghĩ lại

em thấy hết buồn rồi"

Nhưng về nhược điểm, mình cũng nói thẳng luôn, mình cảm thấy haanh hơi bậy, xem mấy truyện cười mà haanh post lên thì biết. Mặc dù biết là nghề kỹ thuật, bậy là điều khó tránh khỏi. Nhưng vì haanh là nữ, và vì những ưu điểm trên, mình cứ cảm thấy haanh như là 2 con người, lúc làm mình thấy yêu, lúc thấy ghét (nhưng mà yêu vẫn nhiều hơn ghét).

Còn về 2 câu hỏi mà haanh tìm cho mình, thật mình cũng sơ suất quá! Có thể mình tìm ra rồi, nên ko trở lại xem nữa. Mình sẽ tìm lại và thanks haanh sau vậy.

Mình cũng chúc haanh và gia đình sức khoẻ, hạnh phúc, vạn sự như ý! Trên đây là mấy lời thật lòng của mình, có gì ko phải, haanh bỏ qua cho nhé!

Khổ quá bác lại hiểu nhầm em rồi! Em viết bài không phải để được thanh nhiều hay ít mà là để học tập (nhiều lúc đùa cho vui). Ý của em là muốn được bác phản hồi lại xem thông tin em tìm kiếm có ứng dụng được vào công việc của bác hay không thôi? Khi đi tìm kiếm câu trả lời cho bác em lại biết thêm được nhiều cái khác

Việc bác hỏi em về lúc là nam khi là nữ ! Em nghĩ cũng ko thành vấn đề gì lớn lắm. Bác cứ đọc cái chữ ký của em sẽ hiểu. Em không làm điều gì vi phạm luật của diễn đàn, không lừa đảo ai là được bác à!

Thú thực với bác cho đến giây phút này em vẫn còn băn về MŨN không biết phải gọi là anh hay chị đây? Em cũng rất quý cá tính của MŨN!

Còn việc bác bảo em :"nhận xét ph168xd là "thiếu khiêm tốn", mà mình vì lịch sự nên ko muốn nói thế. " thì quả là oan cho em quá! Em chưa bao giờ dám nhận xét về ai đó khi chưa có bằng cớ, với anh ph168xd em chỉ đọc ít bài viết của anh ấy thôi em ko dám có nhận xét gì về anh ấy! Có thể bác chỉ đọc lướt qua nên chưa hiểu rõ ý câu nói của em.

Chúc bác vui nhiều đừng có gì lăn tăn về em cả em chỉ tếu táo cho vui thôi.

Ý kiến của em, chúng ta vào điễn đàn để học tập và thư giãn . Ra câu đố và giải câu đố là một hình thức thư giãn học mà chơi, chơi mà học. Giải đố cũng giống ngồi thiền nhưng tác dụng của nó cao hơn ngồi thiền rất rất nhiều, tuy rằng thì mà là ko được tĩnh tâm như ngồi thiền.

Theo em chúng ta nên ko nên ăn thua hơn kém ở chỗ giải đố này. Nếu quan niệm người ra đố là người tài giỏi hơn người, người giải đúng câu đố cũng cũng tài giỏi hơn người thì buồn cười lắm í. Nếu thế thì chả ai dám ra câu đố và những người thiếu tự tin cũng ko dám giải đố. Và từ đây có thể suy ra những người ko giải đố là những người kém hết cả á…

Tỷ dụ như em đố các bác nhà hàng bán đặc sản thịt lợn sề ở đâu chắc ít bác biết. Nhưng nếu ai đưa ra câu đố này em giải được liền, bởi vì em đã đi qua nhà hàng này em biết vậy thôi đơn giản!

Túm lại nhờ có câu đố này mà nhiều người biết thêm được lệnh solid của bác svba1608 ko nên trách nhau ở đây dù có quá lời ta cũng cứ mỉm cười với nhau. Để từ đó tự nhìn nhận lại mình để có cư xử đúng với nhau. Cái quan trọng chúng ta thẳng thắn trung thực với nhau là được, tranh luận phải ồn ào phải đao to búa lớn mới vui các bác a!

Em nghĩ những lời nói “có vẻ “ ko được khiên tốn của anh ph168xd chính là hình thức kích cầu, lôi kéo mọi người cùng tham gia giải đố. Vì anh ấy không muốn tự mình đưa ra câu đố rồi tự mình giải đố. Âu cũng là điều dễ thông cảm.

Có như thế anh Tue_NV mới tức khí mở két bạc lôi ra cái lệnh {– H} đã cất giấu từ lâu phải ko các bác…he he he . Hôm nay em được một bữa cười mỏi hết cả răng… he he he…

Cảm ơn bác đã góp ý về các bài viết của em ...em sẽ rút kinh nghiệm! Chúc bác luôn vui khỏe!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình thứ 2 có thể vẽ như sau:

- Đánh lệnh DO ta vẽ được hình tròn màu trắng.

- Đánh lệnh Text ta vẽ được số 4 và đổi màu của text về màu số 250 là ok

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình thứ 2 có thể vẽ như sau:

- Đánh lệnh DO ta vẽ được hình tròn màu trắng.

- Đánh lệnh Text ta vẽ được số 4 và đổi màu của text về màu số 250 là ok

hề hề hề

nếu dễ thế thì chả ai mà đố đâu bác.

4 hình tròn + text lận

khó quá tui cũng lặn luôn đây

:mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thanks bạn vì bạn là người ra câu đố. Mà là 2 câu em tự ngĩ nên nó hơi "nông dân"

nên bạn mới nói là hình như bác... à mà có thể bác haanh cũng biết nhưng ko nói...bạn thử suy xét lại những câu bạn nói xem có vô lý ko?

Xin bạn thông cảm đừng giận tôi nhé! Tôi ghét nhất ai hay nói đến chữ "nông dân" đến chữ "nhà quê" dù quê cha đất tổ các cụ của tôi ở Hà Nội từ rất lâu đời rồi ! Theo tôi người trong cùng một nước đâu đâu cũng là dân Việt cũng xuất phát điểm từ nền văn minh lúa nước mà ra cả. Tôi cũng ko thích ai ra Hà Nội học rồi cố tình bắt chước giọng nói người HN để khỏi mang tiếng là người nhà quê! Khối người nhà quê nghèo nhưng họ vẫn nuôi con ăn học tốt nghiệp cao học kém gì dân thị thành?

Bạn havanvu thân mến! Tôi nói "nông dân" ko phải vì tôi chê nông dân. Mà tôi đây quê ở Thái Bình, là nông dân chính gốc đó bạn. Nếu cái từ đó gây hiểu lầm vậy, thì từ nay trở đi tôi xin bỏ. Rất cảm ơn bạn, nếu ko phải bạn thì chắc người khác cũng đã mắng tôi.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ủa té ra đó là hạt đỗ chứ chả phải là quả à? Trông trên hình cứ tưởng là quả trám quê mình. Khổ thế mắt mũi nó tèm lem cả rồi.

Mà tại sao lại có ông trạng ở đây nhỉ.? Đẹp giai thế thì phải gọi là Tuấn ..... chứ nhể? Tuấn tú í mà. Có phải không bác SVBA ơi ời ời.

Khổ quá, lại sắp đánh nhau to đây!!!!!

Dạ phải, đúng là Tuấn rồi đó bác phamthanhbinh à! Bác nói chí phải, đúng là động đến tên khổ thật! Bác havanvu hiểu lầm rồi kìa!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay