Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
zdp284

Nhìn hình tóm chữ

Các bài được khuyến nghị

Ko khó lắm đâu anh binharch77 à. Nó nằm ngay trong CAD . Lời giải của anh huyhuong chưa đúng với yêu cầu đề ra của câu đố. Nhưng em vẫn cảm ơn vì cũng vẽ được 1 chữ

Anh vào đây giải thử:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...=200#entry59282

Đây mới là câu hỏi khó này:

Em nghe nói hoa sen là biểu tượng của sự tôn trọng là sự thanh tịnh lòng từ bi nhân hậu. Em rất thích hoa sen hồi nhỏ đã từng hái trộm hoa sẽ để ăn nhụy hoa. Giờ em vẫn rất thích hoa sen gặp người ta bán ở chợ hoa sen hoặc quỳ sen là em mua liền.

Hôm nay em quyết định tặng ảnh hoa sen cho một người bạn trên diễn đàn ko rõ là lớn tuổi hay nhỏ tuổi hơn em. Đố các bác em sẽ tặng cho ai???

Tất nhiên là người mà em quý mến rồi. Bác nào đoán đúng thì bức ảnh đó sẽ được cầm gọn trong tay.

Hu hu, hoa đẹp thế mà chả phải của mình rồi.

Chắc là bác Haanh định tặng bác Nguyễn Hoành rồi. PHải không bác Haanh nhể???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hu hu, hoa đẹp thế mà chả phải của mình rồi.

Chắc là bác Haanh định tặng bác Nguyễn Hoành rồi. PHải không bác Haanh nhể???

Ko phải đâu bác à! Bác Nguyễn Hoành đương nhiên là em tôn trọng quý mến nhưng em chưa được nói chuyện với bác ấy. Chưa được trao đổi bài viết với bác Nguyễn Hoành một lần nào. Tự dưng tăng hoa nghe kỳ lắm. Bác Hoành cũng là người thích đùa chắc bác ấy bận nhiều việc nên ít có thời gian thư giãn. Em thích câu chuyện của bác Hoành:

Nghịch cảnh của con lừa trên cũng giống như của con chim trong câu chuyện dưới đây:

Một chú chim non đang bay về phương Nam để trú đông. Trời rất lạnh đến nỗi làm đông cứng cả người và nó bị rớt xuống đất, giữa một cánh đồng. Trong lúc đang nằm ở đó thì có một con bò đi đến và ỉa vương vãi phân lên người nó. Nằm trong đống phân bò nóng hổi, sau một lúc nó bắt đầu cảm thấy tan cái buốt giá và thật là ấm áp dễ chịu. Nó cảm thấy sung sướng và hạnh phúc đến độ bắt đầu cất tiếng hót véo von. Không may cho nó là có một con mèo đi ngang qua đó, nghe thấy tiếng chim hót nên đã mò tới. Con mèo lôi chú chim non ra khỏi đống phân bò và ăn thịt nó.

Bài học rút ra từ câu chuyện này là:

1. Không phải ai ỉa lên đầu ta cũng là kẻ thù của ta.

2. Không phải ai lôi ta ra khỏi đống phân cũng là bạn của ta.

3. Khi đang ở trong đống phân thì nên ngậm miệng lại.

Với bác đương nhiên là em cũng tôn trọng, quý mến và hâm mộ cách nói hài hước của bác. Cơ mà em cũng không dám tặng hoa cho bác một cách đường đột khi không phải là dịp sinh nhật của bác. Sợ bác chẳng những ko nhận mà còn mắng em thì dại mặt... Đừng hiểu lầm em nhé tội nghiệp em lắm ứ!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ko khó lắm đâu anh binharch77 à. Nó nằm ngay trong CAD . Lời giải của anh huyhuong chưa đúng với yêu cầu đề ra của câu đố. Nhưng em vẫn cảm ơn vì cũng vẽ được 1 chữ

dạo này hơi bị làm biếng suy nghĩ, có lẽ cũng ... đến tủi rùi

:mellow:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG chắc vui lắm khi nhận được hoa !!! :mellow:

Không phải tặng bác KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG! Em cũng dành tình cảm cho bác KẺ ĂN MÀY DĨ VÃNG như bác Bình vì bác ấy cũng rất hài hước như bác Bình. Lâu rồi không thấy bác ấy xuất hiện cũng như không thấy anh PCCC đâu nữa kể cũng nhớ.

(Em xin gợi ý: Tên của người được tặng nằm ngay trong....ảnh)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
chắc bác HỒ vui lắm nhỉ

:mellow:

Ứ vào thèm chơi với anh nữa! anh toàn trêu làm em đau hết cả bụng vì cười!

Gợi ý : Người em tặng có một số 6

anh hai con 7: loại ngay từ vòng gửi xe!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bóng Hồng trong tim!

Vỡn chưa có ai trả lời chính xác :mellow:.!

Em xin công bố đáp án của hình

Vâng ô chữ của 3 hình trên là HỒNG HÀI NHI - Một nhân vân trong phim Tây Du Ký :mellow:. Em đã gợi ý về thứ tự hình rồi mà các anh ko chú ý. Hehe

Mời tiếp tục

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh vào đây giải thử:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...=200#entry59282

Đây mới là câu hỏi khó này:

Em nghe nói hoa sen là biểu tượng của sự tôn trọng là sự thanh tịnh lòng từ bi nhân hậu. Em rất thích hoa sen hồi nhỏ đã từng hái trộm hoa sẽ để ăn nhụy hoa. Giờ em vẫn rất thích hoa sen gặp người ta bán ở chợ hoa sen hoặc quỳ sen là em mua liền.

Hôm nay em quyết định tặng ảnh hoa sen cho một người bạn trên diễn đàn ko rõ là lớn tuổi hay nhỏ tuổi hơn em. Đố các bác em sẽ tặng cho ai???

Tất nhiên là người mà em quý mến rồi. Bác nào đoán đúng thì bức ảnh đó sẽ được cầm gọn trong tay.

svba1608 ơi. haanh tặng hoa sen cho bạn đáy. Vui nhé.

Tue_NV khẳng định điều đó. Tấm ảnh của Haanh đã nói lên điều đó.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

svba1608 ơi. haanh tặng hoa sen cho bạn đáy. Vui nhé.

Cám ơn Tue_NV! Tuy nhiên trong diễn đàn mình chắc hẳn còn nhiều member nữa có số 6 vẫn hay trao đổi với haanh, (ví dụ như ph168xd chẳng hạn). svba1608 cũng mới chỉ trao đổi với haanh thời gian gần đây thôi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn Tue_NV! Tuy nhiên trong diễn đàn mình chắc hẳn còn nhiều member nữa có số 6 vẫn hay trao đổi với haanh, (ví dụ như ph168xd chẳng hạn). svba1608 cũng mới chỉ trao đổi với haanh thời gian gần đây thôi.

Tue_NV nói là có cơ sở hẳn hoi. Haanh tặng hoa sen cho bạn đấy.

Nếu không tin bạn hãy ấn vào cái nút Click to view full image trên tấm ảnh này sẽ thấy tên bạn ngay

Chúc mừng, chúc mừng svba1608 haanh quý bạn lắm đấy.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu không tin bạn hãy ấn vào cái nút Click to view full image trên tấm ảnh này sẽ thấy tên bạn ngay

…Nhưng về nhược điểm, mình cũng nói thẳng luôn, mình cảm thấy haanh hơi bậy, xem mấy truyện cười mà haanh post lên thì biết. Mặc dù biết là nghề kỹ thuật, bậy là điều khó tránh khỏi. Nhưng vì haanh là nữ, và vì những ưu điểm trên, mình cứ cảm thấy haanh như là 2 con người, lúc làm mình thấy yêu, lúc thấy ghét (nhưng mà yêu vẫn nhiều hơn ghét)…

Mình cũng chúc haanh và gia đình sức khoẻ, hạnh phúc, vạn sự như ý! Trên đây là mấy lời thật lòng của mình, có gì ko phải, haanh bỏ qua cho nhé!

Em tặng bác svba1608 vì bác ấy vì bác ấy thích giải đố và đã mạnh dạn nói thật những nhược điểm của em để em rút kinh nghiệm. Đó là điều đáng quí đáng quý đáng trân trọng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhân dịp bác zdp284 lập ra topic này, em cũng xin gửi tới các bác 2 câu đố, cũng với nội dung nhìn hình tóm chữ như trên:

Svba1608 này... Anh đoán đây có phải là 2 nick trên diễn đàn mình ko nhỉ! :mellow:

1. haanh ( Trần Hà Anh)

2. gp14 (Đỗ Tuấn Giáp)

@ haanh : Hình bông sen haanh gửi cho svba1608 rất đẹp và thanh khiết! Nếu haanh ko giải đáp mình cứ tưởng tặng cho Bác phamthanhbinh vì thấy lá xanh+sen cắm trong bình nên mình suy đoán vậy hí hí :mellow:

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em tặng bác svba1608 vì bác ấy vì bác ấy thích giải đố và đã mạnh dạn nói thật những nhược điểm của em để em rút kinh nghiệm. Đó là điều đáng quí đáng quý đáng trân trọng. Nếu vì một lý do nào đó bác svba1608 không nhận em sẽ buồn và ko tin rằng những lời bác svba1608 đã nói với em là thật lòng

Cảm ơn haanh nhiều! Một món quà tuyệt vời như thế này, sao svba1608 lại ko nhận chứ! svba đã nhận và làm ảnh chính trong blog của mình rồi. Nếu svba1608 ko quý haanh thì chắc chắn sẽ ko nói gì về nhược điểm của haanh mà chỉ khen haanh thôi. svba nghĩ là: thật lòng với nhau là 1 biểu hiện của sự quý mến, haanh đồng ý chứ?

Bác Tue_NV tinh thật! haanh quý svba1608 và cũng quý Tue_NV lắm đấy, vì đôi khi nó chỉ là những cảm xúc không lời mà haanh đã giành để chúc mừng sinh nhật bác!

Svba1608 này... Anh đoán đây có phải là 2 nick trên diễn đàn mình ko nhỉ! :mellow:

1. haanh ( Trần Hà Anh)

2. gp14 (Đỗ Tuấn Giáp)

@ haanh : Hình bông sen haanh gửi cho svba1608 rất đẹp và thanh khiết! Nếu haanh ko giải đáp mình cứ tưởng tặng cho Bác phamthanhbinh vì thấy lá xanh+sen cắm trong bình nên mình suy đoán vậy hí hí :mellow:

Vâng, đúng rồi đó, anh SONCAD! Anh đã nói ra cái điều mà bác phamthanhbinh ko dám nói vì sợ đánh nhau. Em biết câu này sẽ có những thành viên gắn bó nhiều với diễn đàn tìm ra.

• Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn haanh nhiều! Một món quà tuyệt vời như thế này, sao svba1608 lại ko nhận chứ! svba đã nhận và làm ảnh chính trong blog của mình rồi. Nếu svba1608 ko quý haanh thì chắc chắn sẽ ko nói gì về nhược điểm của haanh mà chỉ khen haanh thôi. svba nghĩ là: thật lòng với nhau là 1 biểu hiện của sự quý mến, haanh đồng ý chứ?

Bác Tue_NV tinh thật! haanh quý svba1608 và cũng quý Tue_NV lắm đấy, vì đôi khi nó chỉ là những cảm xúc không lời mà haanh đã giành để chúc mừng sinh nhật bác!

Vâng, đúng rồi đó, anh SONCAD! Anh đã nói ra cái điều mà bác phamthanhbinh ko dám nói vì sợ đánh nhau. Em biết câu này sẽ có những thành viên gắn bó nhiều với diễn đàn tìm ra.

Bác Bình giải đố siêu ...đáo để, em nghĩ ko đúng hướng mấy hôm nay cái trần nhà rõ rồi bản đồ nước anh cũng rõ còn dòng sông thì ...bó tay.

Cảm ơn bác svba1608 rất nhiều em sẽ dùng tấm ảnh của bác làm hình nền máy tính và gửi tặng bạn bè thân thiết của em!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dùng lệnh Circle thực hiện hai lần + Array một lần vẫn chỉ tính là 2 lệnh. nếu dùng C một lần phải làm thêm lệnh O nữa.

@bác Bình: Đấy là hình em lấy ở bên đố vui về để "nhìn hình bắt chữ". Anh Trường "Ngố đặc" đi nhầm vào ngõ nhà em đấy bác à.

Em định mua tặng phẩm để tặng các bác đã giải đố hình ảnh em đã mượn tạm của bác SON (vội quá ko kịp xin phép). Bác tư vấn giúp em nên mua vật phẩm gì cho hợp với lời giải?

Nhưng bác mà vẽ lệnh ci 1 lần mà được 2 đương trong thì em bó tay, bác dùng 1 lệnh ci xong cần "Esc" để vẽ cái thứ 2 vậy cũng là 1 lần dùng lệnh rui` còn gì?

Em cũng chỉ đưa ra cái mà mình có hướng giải bài của bác thui. Nhừn bài 2 thì chịu thật.

Chúc các pác luôn vui vẻ, thành công.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác không đọc kỹ đầu bài rồi!

Mời các bác giải đố vẽ hình trên chỉ bằng 2 lệnh duy nhất???

(Gợi ý có thể dùng 3 lệnh cũng được , vẽ tự do nhập kích thước hoặc ko nhập tùy chon.

Nếu dùng 2 lệnh thì một lệnh dùng 2 lần nghĩa là dùng xong lệnh rồi Enter để thực hiện tiếp và dùng thêm một lệnh nữa là 2.

Thời gian ko quá 10 giây.)

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...=274&st=200

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhân dịp bác zdp284 lập ra topic này, em cũng xin gửi tới các bác 2 câu đố, cũng với nội dung nhìn hình tóm chữ như trên:

2 Câu này dễ quá, mình chậm chân không biết không thì trả lời đúng hết rồi, phí mất ko được lĩnh thưởng.

Thanks bác! Đúng 1/3 rồi đó ạ. Hình như bác phamthanhbinh biết rồi. Em nghe đến chữ "tên" là em biết. 2 câu này em tự nghĩ đề, nên nó hơi "nông dân" một tý. Mong các bác thông cảm. À mà có thể bác haanh cũng biết, nhưng bác ấy ko nói.

Thanks bạn vì bạn là người ra câu đố. Mà là 2 câu em tự ngĩ nên nó hơi "nông dân"

nên bạn mới nói là hình như bác... à mà có thể bác haanh cũng biết nhưng ko nói...bạn thử suy xét lại những câu bạn nói xem có vô lý ko?

Xin bạn thông cảm đừng giận tôi nhé! Tôi ghét nhất ai hay nói đến chữ "nông dân" đến chữ "nhà quê" dù quê cha đất tổ các cụ của tôi ở Hà Nội từ rất lâu đời rồi ! Theo tôi người trong cùng một nước đâu đâu cũng là dân Việt cũng xuất phát điểm từ nền văn minh lúa nước mà ra cả. Tôi cũng ko thích ai ra Hà Nội học rồi cố tình bắt chước giọng nói người HN để khỏi mang tiếng là người nhà quê! Khối người nhà quê nghèo nhưng họ vẫn nuôi con ăn học tốt nghiệp cao học kém gì dân thị thành?

Câu nói này bạn svba1608 không có ý định gì không tốt đâu bạn havavu38, chắc do bạn ý quen miệng thôi, tiên sư tổ sự cụ kỵ nhà ta ai mà chẳng là nông dân,nông dân là người được cả thế giới kính nể mà bác không có nông dân thì phi nông dân có sống được không? :mellow: Hồi đi học em cũng đựơc làm nông dân đấy.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác Bình giải đố siêu ...đáo để, em nghĩ ko đúng hướng mấy hôm nay cái trần nhà rõ rồi bản đồ nước anh cũng rõ còn dòng sông thì ...bó tay.

Cảm ơn bác svba1608 rất nhiều em sẽ dùng tấm ảnh của bác làm hình nền máy tính và gửi tặng bạn bè thân thiết của em!

Hề hề,

Riềng càng già càng ngon phải không các bác. Ăn thịt chó mà thiếu mấy củ riềng già thì mất cả cái vị "CẦY" các bác hỉ.? Dưng mà nó chỉ ngon với một vài món thôi chứ rau muống luộc mà chấm mắm riềng thì ......

Cái món giải đố này cũng vậy ý mà. Vớ phải củ riềng thì nó ra ngay mà chả vớ phải thì đành xơi rau muống luộc vậy. Hề hề.

Chúc các bác vớ được nhiều niềm vui khi tham gia diễn đàn. Hề hề.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vỡn chưa có ai trả lời chính xác :mellow:.!

Em xin công bố đáp án của hình

Vâng ô chữ của 3 hình trên là HỒNG HÀI NHI - Một nhân vân trong phim Tây Du Ký :mellow:. Em đã gợi ý về thứ tự hình rồi mà các anh ko chú ý. Hehe

Mời tiếp tục

Các bác ơi, sao mà mọi người cứ nghĩ là bóng hồng hay cái gì hồng hồng nhể? Chết thật, chết thật, teen quá đi thôi, hề hề

Giải đố mới:

Ới bác Tue_NV ơi,

Bạn Zdp284 tặng quà bác kìa.

BAO THANH THIÊN

Hề hề.

• Vote tăng 6

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn havanvu thân mến! Tôi nói "nông dân" ko phải vì tôi chê nông dân. Mà tôi đây quê ở Thái Bình, là nông dân chính gốc đó bạn. Nếu cái từ đó gây hiểu lầm vậy, thì từ nay trở đi tôi xin bỏ. Rất cảm ơn bạn, nếu ko phải bạn thì chắc người khác cũng đã mắng tôi.

Xin lỗi bạn vì có sự hiểu lầm ! Quê gốc nhà mình : Thanh Hoá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc mừng anh PhamthanhBinh với chữ " Bao Thanh Thiên "!

Và đây là hình ảnh tiếp theo

Gồm 14 từ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không còn anh chị nào hứng thú với việc tóm chữ nữa rồi sao:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay