Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Deep In Love

Không hiện Menu trong Cad 2009

Các bài được khuyến nghị

Tớ mới chuyển sang dùng Cad 2009 nên còn gà mờ lắm. Hỏi câu này biết là sẽ có nhiều người nghĩ là này nọ nhưng thực sự là tớ đã mày mò đủ kiểu rồi nhưng vẫn không biết làm thế nào. Bọn bạn thì toàn dùng Cad vesion thấp hơn .

Lúc cài và crack xong thì hiện đầy đủ Menu thế này

Sau đó tắt đi và mở lại thì nó chỉ hiện ra thế này thôi, trong khi tớ không có điều chỉnh thêm gì cả

Tớ muốn mọi người giúp tớ chuyển về Menu như lúc đầu. Thanks sự giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tớ mới chuyển sang dùng Cad 2009 nên còn gà mờ lắm. Hỏi câu này biết là sẽ có nhiều người nghĩ là này nọ nhưng thực sự là tớ đã mày mò đủ kiểu rồi nhưng vẫn không biết làm thế nào. Bọn bạn thì toàn dùng Cad vesion thấp hơn .

Sau đó tắt đi và mở lại thì nó chỉ hiện ra thế này thôi, trong khi tớ không có điều chỉnh thêm gì cả

Bạn vào Tool > Workspaces > Autocad classic. Rùi bạn tắt bớt những thanh nào hok sài. Chúc sức khỏe :(

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Di chuột tới vị trí hàng trên cùng bên trái (gần chữ A màu đỏ) . Click chuột phải-> show menu

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho mình hỏi khi sử dụng chương trình sannen trong cad 2005 (2004) mình load chương menu chương trình lên. Lúc này toàn bộ menu lệnh của acad biến mất. Sau khi dùng chương trình trên tính san nền xong mình muốn trờ lại các menu lệnh của cad nhưng không biết làm thê nào hết. Mong anh em chỉ giáo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho mình hỏi: trong CAD 09 mặc định tự đo kích thước và góc của bất kì đường thẳng nào trong lúc vẽ.giờ mình muốn tắt cchế độ đó đi thì làm ntn đây.trước làm đồ án TN mình có tùy chỉnh 1 lần.nhưng giờ sau khi cài lại CAD 09 thì mình ko tài nào nhớ nổi phải tắt nó đi ntn nữa.Mong các AE trên diễn đàn giúp đỡ.

Chân thành cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho mình hỏi: trong CAD 09 mặc định tự đo kích thước và góc của bất kì đường thẳng nào trong lúc vẽ.giờ mình muốn tắt cchế độ đó đi thì làm ntn đây.trước làm đồ án TN mình có tùy chỉnh 1 lần.nhưng giờ sau khi cài lại CAD 09 thì mình ko tài nào nhớ nổi phải tắt nó đi ntn nữa.Mong các AE trên diễn đàn giúp đỡ.

Chân thành cảm ơn!

Bạn nhấn F12 để tắt chế độ Dynamic Input đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay