Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
sakurayuki

Zoom (all và extents)

Các bài được khuyến nghị

Không biết đã có ai hỏi chưa nhưng tìm kiếm trên diễn đàn không thấy.Mình có một cây hỏi như thế này mong được giúp đỡ

Khi sử dụng lệnh Zoom sau đó chọn all hoặc extents thì có lúc hình mình vẽ sẽ tràn đầy màn hình cad nhưng đôi khi hình vừa vẽ bị thu nhỏ lại một ngóc (có một số bản vẽ bị như vậy). Khi bị thu nhỏ lại một góc dùng Ctrl + A thấy có vài điểm cách xa hình vẽ, các điểm này chỉ thấy khi dùng Ctrl + A ngoài ra quét đối tượng tại vùng có điểm chấm cũng không thấy được, các điểm này là tâm của block hay là gì?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Không biết đã có ai hỏi chưa nhưng tìm kiếm trên diễn đàn không thấy.Mình có một cây hỏi như thế này mong được giúp đỡ

Khi sử dụng lệnh Zoom sau đó chọn all hoặc extents thì có lúc hình mình vẽ sẽ tràn đầy màn hình cad nhưng đôi khi hình vừa vẽ bị thu nhỏ lại một ngóc (có một số bản vẽ bị như vậy). Khi bị thu nhỏ lại một góc dùng Ctrl + A thấy có vài điểm cách xa hình vẽ, các điểm này chỉ thấy khi dùng Ctrl + A ngoài ra quét đối tượng tại vùng có điểm chấm cũng không thấy được, các điểm này là tâm của block hay là gì?

trùi, bạn kiểm tra mới biết chứ mọi người đâu phải thầy bói đâu mà biết.

thông thường lỗi xảy ra khi bạn move, copy ... không chọn điểm cuối mà enter, đối tượng đó sẽ bay tới vị trí 0,0,0.

zôm nó lên, kiểm tra và xóa. đơn giản.

cái này cũng hay bị do thao tác nhanh quá.

chúc bạn mò được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này mình cũng thấy nhiều lắm. đó là lỗi khi move, copy, conver từ các file # vào cad...nên để lại nhiều dấu vết, dôi khi cũng có thể là point của block. mình có cách thủ công thế này, bạn tham khảo nhá, bác nào cao thủ chỉ giáo thêm.

Ctrl + A sau đó giữ Shift và quét đối tượng trong bản vẽ(cái nào cần xóa thì không quét). bạn dợi 1 lúc, có thể lâu sau đó xoá là ok.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo