Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hau914

Giếng Khoan Gia Đình !

Các bài được khuyến nghị

Xin chào các bạn !

Các bạn nào có bản vẽ kỹ thuật về giếng khoan gia đình không !

Em học nghành cấp thoát nước mà cái máy khoan nhà mình thỉnh thoảng nó không lên nước mà không hiêủ nguyên nhân tai sao ! Do mưc nước hay là do trõ , mà mấy ông thợ vào sửa toàn là trả lời theo kiểu hiểu thế nào tùy mày , mà mình là dân nước mà cũng sợ bịp trong đúng nghành của mình thế mới đau cơ chứ !

Cho mình hỏi mực nước trong ống lọc cao hơn Trõ là bao nhiêu M là đạt yêu câu !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Việc học ở trường thì toan lý thuyết thôi, ở ngoài thực tế thì không cần phải tính , mà có tính thì cũng không có vật tư như mình muốn .Nếu giếng khoan nhà bnạ bị hỏng thì thứ nhát kiểm tra máy có hoạt động tốt không? nếu OK thì kiểm tra phần giếng có bị vỡ ống nhựa hay không hoặc có chỗ nối ,giắc co có hở hay không nếu OK mà không lên nước thì phải rút củ giếng lên rồi .Nếu mực nước tĩnh sâu trên 20m thì cần thay củ giếng mới của hãng (Hanil,Wilo ...italy) tuỳ theo túi tiền (củ HQ khoảng 300k ,củ italy 400k củ vn 20k-70k) .Đễ dỡ phải thay đi thay lại nhiều lần do mực nước ngàm hạ thấp thì cần phải cắm thêm 1 ống phi21 dưới phàn củ giếng , nhớ là cho xuống cách đáy khoang 20cm là OK . Nếu bạn làm được điều nay thì bạn trở thành chuyên gia về giếng khaon gia đình rồi !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo