Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Vutuananh174

Clipit_che 1 phần block, có cách nào xóa luôn phần bị che hay không??

Các bài được khuyến nghị

Chào các cao thủ. Khi thực hiện lệnh Clipit để che đi bớt 1 phần của block hay xref, nếu phá vỡ đối tượng này bằng x thì phần bị che hiện lên lại . Vậy xin hỏi làm cách nào để xóa luôn phần bị che này hay không??

Xin chân thành cảm ơn!!

Nhân đây xin chúc mừng luôn các Fan của MU và thân mời anh em uống cà phê chung vui he he !!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào các cao thủ. Khi thực hiện lệnh Clipit để che đi bớt 1 phần của block hay xref, nếu phá vỡ đối tượng này bằng x thì phần bị che hiện lên lại . Vậy xin hỏi làm cách nào để xóa luôn phần bị che này hay không??

Xin chân thành cảm ơn!!

Nhân đây xin chúc mừng luôn các Fan của MU và thân mời anh em uống cà phê chung vui he he !!

Theo em anh ko nên "viết chào các cao thủ"! Viết như thế kỳ kỳ thế nào ứ! Vì có người biết nhưng cũng ngại ko dám trả lời câu hỏi của anh chỉ vì một lý do tế nhị là họ ko thích làm cao thủ! Anh hiểu chửa???

còn em thì cứ mạnh dạn giả nhời câu hỏi, ai nghĩ em là người thế nào cũng được cái đó ko quan trọng.

ko hiểu ý của anh nhưng qua bài viết của anh em tìm thấy một điều thú vị:

http://trang.com.vn/index.php?option=com_c...20&Itemid=9

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn đã quan tâm câu hỏi của mìn. Có điều clipit chi che đi phần đuợc giới hạn giữa polyline, polygon chứ thực sự nó không xoá phần bị che này. Vấn đề là khi phá vỡ block nó lại hiện lên . Mình muốn xoá phần bị che này để phần hiển thị được hiệu chỉnh tốt hơn. Hix. không biết có ai giúp hông.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này em nghĩ là, nếu dùng Xref thì ko thể nào xóa được phần bị ẩn đi đâu. Còn về block thì có thể được, nhưng bằng cách nào thì em ko biết :mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay