Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
noobdoon

[Hỏi]Không tạo file drăing1 khi khởi động cad

Các bài được khuyến nghị

Vì chế độ autosave của cad nó sẽ save bản vẽ dưới cùng,thường thì khi khởi động cad nó sẽ tạo file drawing1,nên khi mình mở thêm 1 file để vẽ thì CAD sẽ tự động lưu cho file drawing 1 thôi chứ ko autosave file mình đang vẽ.Vậy nhờ anh em hướng dẫn cách chỉnh sao để autocad khi mở lên chỉ là trang màu xám thôi chứ ko tạo file drawing 1.Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Vì chế độ autosave của cad nó sẽ save bản vẽ dưới cùng,thường thì khi khởi động cad nó sẽ tạo,nên khi mình mở thêm 1 file để vẽ thì CAD sẽ tự động lưu cho file drawing 1 thôi chứ ko autosave file mình đang vẽ.Vậy nhờ anh em hướng dẫn cách chỉnh sao để autocad khi mở lên chỉ là trang màu xám thôi chứ ko tạo file drawing 1.Thanks

ko hiểu ý của anh ! khi anh mở CAD trước rồi mở file bản vẽ sau nó mới có file drawing1. tỉ dụ như hôm qua anh vẽ bản vẽ có tên matbang.dwg anh lưu nó ở ổ D hôm nay anh vào ổ D mởi trực tiếp file đó sẽ ko có file drawing1.

chế độ autosave nó chỉ có tác dụng lưu trong ổ C một file có đuôi BAK trong thư mục Temp. Khi vẽ nếu mất điện bất thình lình anh có thể vào Temp tìm file được tự động lưu dưới dạng BAK rồi đổi BAK = DWG theo đường dẫn:

Tools -> optision - > filet Automatic Save -> filelocation -> C\ usere .....temp....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Như thế này nè,khi mình khởi động CAD lên là nó dự tạo 1 file drawing 1,sau đó mình Ctrl+O để mở file matbang.dwg để vẽ.Sau 1 thời gian mình cứ bị là tìm file autosave ko có file mình đang vẽ thì hiểu nguyên lý của autosave là nó chỉ save file phía dưới(lúc này CAD mình đang có 2 file là drawing 1 và matbang,và matbang nằm trên,và drawing nằm dưới,vậy là nó cứ autosave file drawing1).Nên mình muốn chế độ autosave nó hoạt động thì khi khởi động CAD thì phải tắt file Drawing1 rồi mở matbang ra vẽ,như thế nó mới autosave file matbang.Hoặc là mình mở file matbang.dwg từ Explore thì nó mới autosave

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Như thế này nè,khi mình khởi động CAD lên là nó dự tạo 1 file drawing 1,sau đó mình Ctrl+O để mở file matbang.dwg để vẽ.Sau 1 thời gian mình cứ bị là tìm file autosave ko có file mình đang vẽ thì hiểu nguyên lý của autosave là nó chỉ save file phía dưới(lúc này CAD mình đang có 2 file là drawing 1 và matbang,và matbang nằm trên,và drawing nằm dưới,vậy là nó cứ autosave file drawing1).Nên mình muốn chế độ autosave nó hoạt động thì khi khởi động CAD thì phải tắt file Drawing1 rồi mở matbang ra vẽ,như thế nó mới autosave file matbang.Hoặc là mình mở file matbang.dwg từ Explore thì nó mới autosave

Bạn dùng biến STARTUP và đặt giá trị biến là 1

Command: startup

Enter new value for STARTUP <0>: 1

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi mình đánh như thế nó cũng xuất hiện cái bảng hỏi mở file,có cách nào ra 1 trang xám ko nhỉ,vì cái open của nó bé quá với lại khó sử dụng hơn Ctrl+O

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo