Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ktsk80

xin ý kiến cho cải tạo này

Các bài được khuyến nghị

Anh chủ nhà nhờ làm cái sân thượng, các bạn góp ý giùm mình về ý tưởng kiến đi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cảm nhận đầu tiên là tôi thấy cái ảnh dưới xấu hơn ảnh trên

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm nhận đầu tiên là tôi thấy cái ảnh dưới xấu hơn ảnh trên

Thank bạn. mình muốn được bạn góp ý về ý tưởng kiến thôi, mình thể hiện còn yếu lắm. Mình muốn làm cho sân thượng trên tầng ba thành như ở dưới đất, nên cố làm những bồn cỏ. Còn ảnh trên họ chưa làm gì cả, có mỗi cái cấu thang thôi mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chưa gì hết mình đã thấy kg ổn, cầu thang đi lên đụng đầu là cái chắc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
chưa gì hết mình đã thấy kg ổn, cầu thang đi lên đụng đầu là cái chắc

Cầu thang đụng đầu không phải là ý tưởng kiến của mình. Một anh nào đó làm đến đấy thì bỏ đấy mặc anh chủ nhà làm sao thì làm, mình cũng không dám hỏi. mình chỉ biết là cầu thang ấy dẫn lên mái chỗ để bồn nước 3000l, chắc để sửa chữa hệ thống này khi có sự cố thôi, nó không có công năng và ý tưởng gì đâu. Anh chủ nhà nhớ mình làm cái sân cho đỡ trống và đỡ nóng tầng dưới. Lúc đầu mình định làm ý tưởng là một cái hồ tắm cớ đấy. Tha hồ bơi vào những lúc nóng do thời tiết hoặc do thiên hạ làm bực mình. nhưng anh ấy bảo anh ấy không bao giò phải nóng lên với ai cả. Mình nghi anh này sạo lắm ne7n bảo anh ấy cứ thử kên cad việt xem có nóng lên ngay không...hihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cầu thang đụng đầu không phải là ý tưởng kiến của mình. Một anh nào đó làm đến đấy thì bỏ đấy mặc anh chủ nhà làm sao thì làm, mình cũng không dám hỏi. mình chỉ biết là cầu thang ấy dẫn lên mái chỗ để bồn nước 3000l, chắc để sửa chữa hệ thống này khi có sự cố thôi, nó không có công năng và ý tưởng gì đâu. Anh chủ nhà nhớ mình làm cái sân cho đỡ trống và đỡ nóng tầng dưới. Lúc đầu mình định làm ý tưởng là một cái hồ tắm cớ đấy. Tha hồ bơi vào những lúc nóng do thời tiết hoặc do thiên hạ làm bực mình. nhưng anh ấy bảo anh ấy không bao giò phải nóng lên với ai cả. Mình nghi anh này sạo lắm ne7n bảo anh ấy cứ thử kên cad việt xem có nóng lên ngay không...hihi

Nếu vạy thì bạn nên tập trung vào điểm nhấn của sân chơi . vd: chỗ ngồi chơi và góc thưởng ngoạn. (vì đó là mục đích của nó mà) :mellow:

còn việc làm hồ bơi trên mái hả ??? hỏi anh ấy thử có dám làm hay không, tải trọng tập trung của hồ bơi khá lớn, hơn nữa nó sẽ ảnh hưởng đến kc của toàn bộ ngôi nhà -> không chơi được trừ khi có gia cố thêm.

chúc bạn giải bàn toán này thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình xin được ý kiến như sau:

1/ Bạn góp ý với anh chủ nhà nên phá bỏ phần cầu thang hiện hữu đó đi. Cũng như bác "trái cam" đã nói, thay vào đó cầu thang inox. sẽ nhẹ nhàng và đỡ choáng chỗ hơn (cầu thang BTCT không cần thiết, chủ yếu lên sửa chữa bồn nước thôi mà)

2/ Mấy cái bồn hoa tròn ở giữa, mình thấy ktsk80 nên bỏ đi, chóang chỗ quá. Thay vì để bàn ghế, tối lên nhâm nhi coffee có lý hơn.

3/ Bố trí thêm 1 hòn non bộ kích thước nhỏ, cặp bên khu vực trồng cỏ kéo dài đó. Gần gũi thiên nhiên hơn.

4/ Phần lang cang tạo kiểu bên cạnh phải hình thô quá à. ktsk80 coi nghiên cứu thay thế bằng vật liệu khác được không nha!

5/ Lam trang trí không thích hợp cho màu cà phê sữa đậm đó đâu. ktsk80 góp ý chủ nhà, đổi tông màu như vậy coi thử được không nha, lam ngang màu đỏ booc đô, cột màu xám nhạt

Trên đây là góp ý chân thành của mình. Chúc ktsk80 sớm thực hiện được ý tưởng của mình :mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Trước tiên cái thang kia là cụng đầu chắc rồi...cũng như theo ý các Bác ở trên mình nghỉ bỏ cái thang đó đi thay bằng thang Inox hoặc sắt vì nó chỉ là thang lên mái thôi...

2. Bạn nên tham khảo 1 số các sân thượng trên tạp chí hoặc trên mạng ... nhiều KTS xử lý, bố trí rất đẹp đó ...mấy cái tròn tròn ở giữa mình nghỉ bỏ đi cho có khoảng sân rộng hơn ...

3. Bạn vẽ 3D kỹ hơn nữa cho nó đẹp như map cỏ...và các chi tiết nhỏ ...thì phối cảnh sẽ sinh động hơn..Thân

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cầu thang nên làm cầu thang xoắn ốc bằng sắt ( sơn chống rĩ ) là được. bạn làm cỏ ép vào lan can thì uổng quá như thế sẽ không ra đó đứng ngắm cảnh được, hơn nữa bạn trồng cỏ ép vào tường và phía trên trông cây phong lan như thế sẽ chán mất đường đi vì mình đi bên tường nhiều hơn vì phía trên có mái nên dọc bên tường ít có nắng, hơn nữa phong lan rất cần tưới nước thường xuyên nên tường dễ bị ẩm và rêu. mình xin đóng góp ý tưởng nhỏ như sau: vì phía trên sân thượng đóng góp một phần rất lớn đến vẽ đẹp tổng thể của căn nhà ,theo mình bạn lên làm th

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cầu thang nên làm cầu thang xoắn ốc bằng sắt ( sơn chống rĩ ) là được. bạn làm cỏ ép vào lan can thì uổng quá như thế sẽ không ra đó đứng ngắm cảnh được, hơn nữa bạn trồng cỏ ép vào tường và phía trên trông cây phong lan như thế sẽ chán mất đường đi vì mình đi bên tường nhiều hơn vì phía trên có mái nên dọc bên tường ít có nắng, hơn nữa phong lan rất cần tưới nước thường xuyên nên tường dễ bị ẩm và rêu. mình xin đóng góp ý tưởng nhỏ như sau: vì phía trên sân thượng đóng góp một phần rất lớn đến vẽ đẹp tổng thể của căn nhà ,theo mình bạn lên làm thêm mái lam như vậy cắn 2/3 tỷ lệ lam ban đầu chạy vào giữa sân thưong như bạn, sau đó trồng cỏ uống lượn theo con đường, dưới có cỏ trên trồng phong lan có lưới , như vậy chủ nhà có thế ngồi ở dưới mà sẽ không lo bị nắng, bố trí một bàn cờ nhỏ để 2 người có thể đánh cờ, hoặc một bễ cá nhỏ...độ dài của hàng lam ban đầu phải tỷ lệ với hàng lam mới mình làm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo