Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phuongqh

autocad 2010 một số lỗi bị gặp

Các bài được khuyến nghị

tôi mới vẽ cad 2010 thấy phiên bản rất mới mẻ và hữu ích, có nhiều điều cho người vẽ thể hiện thao tác. Nhưng tôi lại gặp 1 số lỗi như: lúc chọn đối tượng nếu bấm nhanh thì lại không chọn được(chọn 1 hình nào đó mà ta cua nhanh thì không chọn đựơc) . gõ lệnh zoom mà thực hiện nhanh thì nó lại không zoom theo điểm pick chỉ con chuột, nó lại bắt điểm pick chỗ khác . Tôi xin hỏi các bác có ai biết được tại sao không? vì 2 cái lệnh này thường xuyên sử dụng . thanhk!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tôi mới vẽ cad 2010 thấy phiên bản rất mới mẻ và hữu ích, có nhiều điều cho người vẽ thể hiện thao tác. Nhưng tôi lại gặp 1 số lỗi như: lúc chọn đối tượng nếu bấm nhanh thì lại không chọn được(chọn 1 hình nào đó mà ta cua nhanh thì không chọn đựơc) . gõ lệnh zoom mà thực hiện nhanh thì nó lại không zoom theo điểm pick chỉ con chuột, nó lại bắt điểm pick chỗ khác . Tôi xin hỏi các bác có ai biết được tại sao không? vì 2 cái lệnh này thường xuyên sử dụng . thanhk!!!

Tôi thấy chưa hiểu vụ "bấm nhanh", "thực hiện nhanh", "cua nhanh"(?)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình thử lại rồi chắc tại cái bản vẽ quy hoạch nó hơi lớn hoặc nó bị lỗi bản vẽ nên nó mới như vậy. còn các bản vẽ # vẫn chạy bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình thử lại rồi chắc tại cái bản vẽ quy hoạch nó hơi lớn hoặc nó bị lỗi bản vẽ nên nó mới như vậy. còn các bản vẽ # vẫn chạy bình thường

Theo mình thì chỉ là do bản vẽ nặng mà máy của bạn cấu hình chưa đủ "khủng" để chạy mượt mà thôi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào cao tay giúp em với bản vẽ của em mỡ trên cad 2007 mất hacth( trong khi file gốc là cad 2007)

http://www.cadviet.com/upfiles/11_1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xuất hiện lỗi khi dùng CAD2010: Sáng nay mở CAD2010 ra để in ấn thì không thấy các file *.ctb đâu cả, phần chọn ctb thì chỉ có None, New và kiểu in đã định dạng của mình là ...*ctb có thêm chữ missing... gì đó. Vào menu File, chọn Plot Style manager thì nó không mở ra thư mục Plot Style manager mà chỉ mở đến C:\. Tìm đến thư mục Plot Style manager thì vẫn còn nguyên tất cả các file định dạng kiểu in có đuôi là ctb. Vọc một hồi mà không giải quyết được.

Các bác có ý kiến gì khắc phục không?

(Tôi đã repaire cũng không được, hiện đang gỡ CAD2010 để cài lại!?)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em cũng gặp lỗi giống như bác duongsatdn , vọc mãi mà ko đc, chẳng biết bây giờ in ấn kiểu gì. bác gỡ ra cài lại được chứ em thì chịu, vì không có đĩa mà cũng ở đây khó kiếm chỗ nào bán. thằng IT nó cài cho em rồi biến mất bác nào biết câu trả lời thì pốt nhanh dùm em cái. Hay là khi nào có câu trả lời, gửi cho em qua email cái nhé namnguyenhoai84@gmai.com thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay